• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

tdhttb

Bản rom nay không có camera đâu.Bản này bị lỗi khi đang nghe nhạc sau đó bị tắt theo khi màn hình tắt .Mình lại quay về bản rom wwe_03 ổn đình hơn nhiều sau khi FIX lại các lỗi .

Chỉnh sửa cuối:

tanmuonnam

con magician của em dùng win2003se vẫn sync voi máy tính bình thường.sau khi em up lên win6.1 3.03 thi ko còn sync được nữa,cắm vào máy tính thì no báo usb device not recognied(nó bảo usb device của em bi "man" nó ko nhận được thiết bị).máy tính em xài win7.em đã tải bản sửa lỗi sync của một đồng chí trên xda deverloper vẫn ko khắc phục được.có bác nào bị giống như em ko vậy?
em đã kiểm tra cáp kết nối máy tính va ppc vẫn bình thường,ko bị hư.

nick8

Bản rom 3.05 64ram này xài rất tôt, mình đã xài được 5 ngày nay, thấy binh thường, mấy cái vụ tắt mành hình khi gọi và nhận cuộc gọi là người viết rom có chủ ý để tiết kiệm bin, vẫn chình sữa lại được làm theo cách của bạn đã nói ở trên. minh thấy sóng vẫn bình thường, pin cũng vậy, giao diện rất đẹp, kiểu khoá bàn phím mới, mọi vấn đề rất tôt,vấn đề là không có hiện thị cục pin ở trên thanh task, và cài tiếng việt có được không.

vietrich09

Cho mình hỏi. Con ò mini của mình sau khi up nó có các thông số sau:
Rom Version: 3.03.00
Radio Version: 1.12.10
Protocol Version: 1337.42
ExtROM Version:
Khi chạy nó mắc một số lỗi như sau:
- Thỉnh thoảng khởi động lại khi có người gọi đến.
- Thỉnh thoảng khởi động lại khi đọc báo qua GPRS.
- Thỉnh thoảng gọi bị treo máy, phải khởi động lại.
Các bạn làm ơn chỉ cho mình làm sao khắc phục được nhũng lỗi trên.
Pin trong các trường hợp trên đều báo lớn hơn 50%, pin back up cũng luôn đầy.
Cảm ơn các bác nhiều.

elvis_kien

Cotulla [3.05 WWE] cập nhật ngày 19.12.2009 Only 64 Mb RAM

Download
nhờ mod xem lai vấn đề này nhé,sau khi tải bản này về up lên lại là ban rom 3.04 chứ ko phải bản 3.06 nhu hình ma` mod dã đăng lên .khắc phục dùm mình nhé

vnkimnguu

mình hard reset lai may mà khong nhan được cổng usb nữa ai biết chỉ cho minh với thank

xuandung11a2

Well-Known Member
Cotulla [3.05 WWE] cập nhật ngày 19.12.2009 Only 64 Mb RAM

Download
nhờ mod xem lai vấn đề này nhé,sau khi tải bản này về up lên lại là ban rom 3.04 chứ ko phải bản 3.06 nhu hình ma` mod dã đăng lên .khắc phục dùm mình nhé

Mình đã ghi rõ ràng rồi mà.Link download bạn nói là bản 3.05 mới nhất release ngày 19.12.2009 GMT+3 00:40.Bạn thử xem lại đi nhé.

elvis_kien

Mình đã ghi rõ ràng rồi mà.Link download bạn nói là bản 3.05 mới nhất release ngày 19.12.2009 GMT+3 00:40.Bạn thử xem lại đi nhé.
cảm ơn mod nhiều lắm,vì mới hum wa 12/01/2010.đã trả lời cho mình .xin lỗi vì mình đã có ý kiến sai,
vấn đề sau khi up bản rom mà bạn đã cập nhật cho diễn đàn như sau :
* ưu điểm : - vuốt mượt
- giao diện đẹp

*nhược điểm : - ko có camera
- bấm nút gọi thì bị tắt màn hình (đã xử lý được)
- đèn bàn phím ko sáng (mình có nhớ trong diễn đàn có mục dùng Registry để chỉnh lại nhưng mò cả đêm wa ko thấy)
yêu cầu giúp đỡ :- nhờ các mod chỉ cách làm ban phím sang lên .
- cho mình xin đường link để tải file camera.cab để cài cho nó.
bộ đội biên phòng cảm ơn các mod

tdhttb

Bạn dùng cái này để chỉnh sửa Registry nhé :Bạn vào theo đường dẫn sau HKEY_CURRENT_USER vào ControlPanel vào Backlight và kéo xuống tìm file tên KeyPadLight và nhấp vào đó chỉnh số 0 thành số 1 nhé. sau đó soft reset lai máy là ok .Chúc bạn thành công

elvis_kien

Bạn dùng cái này để chỉnh sửa Registry nhé :Bạn vào theo đường dẫn sau HKEY_CURRENT_USER vào ControlPanel vào Backlight và kéo xuống tìm file tên KeyPadLight và nhấp vào đó chỉnh số 0 thành số 1 nhé. sau đó soft reset lai máy là ok .Chúc bạn thành công

thanks pác 1 phát nhá
bạn có thể cho mình file camera nũa nhé !!

docom

Đã up đc lên WWE05 nhưng PIN toàn báo 100%; dùng cả ngày vẫn 100%; có lúc lại báo hết PIN; Có bác nào bị như mình không?Có cách nào khắc phục không.Thanks

vutheduc

sao minh bi 40 % pin la no tat may .với cái này nữa ai có chương trình hiển thị pin cho dum luôn

tendangnhap

Có nhiều chương trình hiển thị pin. Bạn có thể dùng Spb pocket plus, pbar hay batteryclock...

musungus77

Các bác nên uprom lúc máy sạc đầy căng 100% pin, nếu không sẽ có lúc bị 25-30% là máy tự off đó nhe. em bị 1 lần rồi, nhwng nhiều lúc sạc thấy không ăn

musungus77

da gan 2 tuan nay cho file camera.cab cua cac mod van ko thay,help voi
Pó tay với các bác có ý tìm camera, bản rom này làm gì có driver để máy nhận camera mà cố tìm cách cài. Người ta bỏ đi là có lý do, để mà cài được vào chắc cũng phải hardresert ngay thôi
1 là cài bản 3.03 hai là chờ bản G10 nhé