• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

Talobin

con o2 mini của mình đang dùng rom 6.1 bản 02 mình đã thử cài rất nhiều soft đề biến nó thành đầu đọc nhưng ko chạy đc cái nào.mọi người ai đùng dùng rom này mà chạy đc soft này thì share cho mình với .thanks so much.

tranngocletuan

Active Member
mình đã tex thử dùng cũng được. nhưng đèn báo sóng ko sáng, sạc Pin thì đèn báo màu xanh, thỉnh thoảng cột sóng hơi chập trờn nhưng vẫn gọi được, ko có MMS

thetexudo

!!!?

Em đang sử dụng máy O2 Xda mini bản Q-Tek 1.13 Big Storage.
Nhìn bản Win 6.1 thấy mê quá, định upgrade nhưng sợ bị lỗi, không biết có nên hay không nữa.
Các bác nào đã up và sử dụng rồi thì cho em 1 lời khuyên ha ^^!

tranngocletuan

Active Member
Nhìn bản Win 6.1 thấy mê quá, định upgrade nhưng sợ bị lỗi, không biết có nên hay không nữa.

bạn cứ Uprom đi mình Up được mà chỉ khoang 15 phút thôi . nếu ko Up được bạn Up rom gốc của O2 sau đó Uprom WM6.1 nếu chán WM6.1 thì bạn lại uprom gốc của O2 sau đó mới uprom Q-Tek 1.13 Big Storage
chúc thành công. có gì khó khăn hãy nhắn cho mình

ku_map

bạn cứ up ROM đi không vấn đề gì đâu, mình thấy bản ROM 6.1 chạy rất mượt nhanh hơn hẳn bản 1.13 dù có 1 số lỗi nhỏ không đáng kể, hỗ trợ touch nên bấm rất nhẹ. hỗ trợ SDHC tới 16GB luôn (nghe nói thôi hiên mình đang dùng thẻ SDHC 8GB load file rất nhanh k vấn đề gì cả). bạn nên cài bản WWE_03 ấy, nhớ là phải up lại radio 1.12 nếu đã up radio 1.13 rồi Rom này chỉ hỗ trợ radio 1.12 thôi.
Tải file cài về giải nén xong đưa máy về bootloader bằng cách nhấn cùng lúc 3 phím nguồn + camera + soft reset. sau đó kết nối PPC với PC qua cáp (nhớ cài active sync 4.5 ngen và up rom trên win XP k đc up trên vista vì Vista k nhận đc PPC ở chế độ bootloader đâu), sau đó chạy file update.exe đợi khoảng 20' cho tới khi hiện chừ finish trên PC. rút cáp ra và soft reset lại PPC==>xong. chúc bạn thành công (àh quên nữa bạn k đc ngắt kết nối giữa PC và PPC trong lúc úp Rom ngen, tắt hết mọi chế độ turn off hard disk, stand by và hibernate trên PC tốt nhất là up bằng laptop để khỏi bị mất điện giữa chừng trong luc up Rom)

Chỉnh sửa cuối:

kiwi_qn

Cho mình hỏi có cách nào tạo BigStorage cho bản rom này không vậy?

nguyendung0701

một số vấn đề sau khi up wm6.1 cho o2mini

sau khi up rom wm6.1 cho o2 mini, radio 1.12.10. mình đã dùng thử 1 thời gian thì thấy có những vấn đề sau đây:
1. máy kô báo khi tin nhắn đã được gửi
2. khi tắt máy thì kô sạc được và cũng kô có đèn báo sóng( nếu tắt máy)
3.máy chỉ gửi chứ kô nhận được file qua bluetooth mặc dù đã làm đủ mọi cách
nhưng nói chung là vẫn good

ngocloi85

Bản này đúng là đèn báo xạc ko báo nếu tắt máy. Nhưng dùng hay lắm các bạn, nhiều ứng dụng giao diện đẹp...

trunghungh47

sau khi up rom wm6.1 cho o2 mini, radio 1.12.10. mình đã dùng thử 1 thời gian thì thấy có những vấn đề sau đây:
1. máy kô báo khi tin nhắn đã được gửi
2. khi tắt máy thì kô sạc được và cũng kô có đèn báo sóng( nếu tắt máy)
3.máy chỉ gửi chứ kô nhận được file qua bluetooth mặc dù đã làm đủ mọi cách
nhưng nói chung là vẫn good

1. Cái này win 6.1 ko hiện ra chữ messenger sent khi gửi tin nữa.Nếu tin nhắn đang trong trạng thái gửi thì tin đó sẽ được in đậm , gửi được rồi sẽ ko còn in đậm nữa , nếu ko gửi được nó sẽ báo ngay !
2. Khi tắt máy do máy yếu pin thì cắm sạc vẫn lên , còn đưa máy về standby thì win2003 cũng đâu có sạc được đâu ! Còn đèn báo sóng thì lúc có lúc ko thật !
3. Bạn vào setting -> connections -> beam rồi chọn Recive all incoming beams ->ok ! Bluetooth sẽ hoạt động bình thường ! Bluetooth sau khi up lên win6.1 max tốc độ 55k/s :-/ còn win2003 max chỉ 25k/s !:D

Đó là kinh nghiệm của mình sau khi xài bản 6.1 này gần 1 tháng ! Chỉ có nói 1 từ "GOOD" ! :D

kiwi_qn

1. Cái này win 6.1 ko hiện ra chữ messenger sent khi gửi tin nữa.Nếu tin nhắn đang trong trạng thái gửi thì tin đó sẽ được in đậm , gửi được rồi sẽ ko còn in đậm nữa , nếu ko gửi được nó sẽ báo ngay !
......

Có thể dùng SKTools 4.4.5.4 để cài đặt khi gửi tin xong máy sẽ báo "Message sent" như WM2003
Ko biết mọi người có gặp trường hợp khi mở Task Manager thì luôn thấy ActiveSync chạy không. Có cách nào để khắc phục? Thank!

nguyendung0701

đúng đó ActiveSync luôn chạy mặc dù kô kích hoạt,
mình đã vàosetting -> connections -> beam rồi chọn Recive all incoming beams nhưng vẫn kô nhận đc file qua bluetooth ( máy khác vẫn tìm đc thiết bị nhưng kô gửi đc)
máy mình gửi đi thì vẫn ok

coithantien

Từ khi up cái Rom 6.1 này minh không thể Syn con 02 mini của mình với PC qua Buetooth, trước đó mình cài WM2003 Syn ngon lành. Không biết bạn nào có bị như vậy k? Và có thể chỉ cho mình biết nếu bạn đã Syn được không?

coithantien

Mình mới có một vấn đề rất nghiêm trọng với bản Rom 6.1 này. Đó là bây giờ nếu mình dùng Resco Explorer 2008 để chạy file .cab thì nó hiện lên full màn hình một trang toàn ký tự loằng ngoằng và ô vuông rồi hình chữ nhật chi chít. Còn nếu dùng File explorer theo bản Rom thì cài file .cab ngon lành. Có bạn nào bị như mình k? và khắc phục thế nào?

thuhangtbc

Sau khi cài xong tui chỉ khoái nhất phần mềm S2U2 1.62 việt hóacủa bác nguyenphuccondao và cài rất nhiều phần mềm dành cho wm6. còn cái vụ sóng chập chờn thì chưa thấy.
Quan trọng nhất là font tiếng việt(nếu sài pm việt hóa). Tôi sưu tầm được rất nhiều font TV. Nếu ai cần thì tôi mail cho

bác mail cho em 1 vài font tv xài được cho bản rom 6.1 của magican nha bác
em cung co nhiều loại font lém nhưng hem loại nào xài được cho nó cả cài vô toàn bị lối hem hà
thank bác trước
mail của em là thuhangtbc@yahoo.com