• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

Taybac

Well-Known Member
Bản này ngon quá , Cái Spb Mobile Shell chạy mượt như lụa , chẳng thấy vấp lỗi gì cả , Quá hay ...

thetexudo

Khi thực hiện cuộc gọi đi, trên screen có hiện lên phím mềm SPEAKER ON nhưng khi mình tap vào thì không thấy gì hết á, phải đè phím gọi cứng thì mới được.
Có ai biết vấn đề này hông, xin giúp đỡ!!?
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

trunghungh47

đúng đó ActiveSync luôn chạy mặc dù kô kích hoạt,
mình đã vàosetting -> connections -> beam rồi chọn Recive all incoming beams nhưng vẫn kô nhận đc file qua bluetooth ( máy khác vẫn tìm đc thiết bị nhưng kô gửi đc)
máy mình gửi đi thì vẫn ok
Bạn thử Hard reset lại xem ! Mình thấy bình thường cả mà !Gửi nhận đều ok ! Ko gặp trở ngại gì cả ! Có thể 1 phần mềm nào đó bạn cài vào gây xung đột chăng !

trunghungh47

Từ khi up cái Rom 6.1 này minh không thể Syn con 02 mini của mình với PC qua Buetooth, trước đó mình cài WM2003 Syn ngon lành. Không biết bạn nào có bị như vậy k? Và có thể chỉ cho mình biết nếu bạn đã Syn được không?
Mình vẫn sync bình thường qua Bluetooth mà ! Đầu tiên bạn vào bluetooth setting để tìm ra PC ! Sau đó bạn mở activesync của PPC lên ! Chọn Connect via Bluetooth rùi chọn yes ! Nó sẽ hiện lại mục bluetooth setting , nhấn vào tên của PC trong mục bluetooth setting rồi chọn refresh và tic luôn mục activesync ! Quay lại activesync và chọn Connect via Bluetooth thì sẽ được !
Chúc bạn thành công ! :D

thetexudo

help

Khi thực hiện cuộc gọi đi, trên screen có hiện lên phím mềm SPEAKER ON nhưng khi mình tap vào thì không thấy gì hết á, phải đè phím gọi cứng thì mới được.
Có ai biết vấn đề này hông, xin giúp đỡ!!?
Thanks.

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Không ai gặp trường hợp này như mình sao!??
Có anh em nào biết thì xin giúp đỡ! Thanks!!!!

Hoangdat_vista

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Không ai gặp trường hợp này như mình sao!??
Có anh em nào biết thì xin giúp đỡ! Thanks!!!!

Theo mình khả năng nút đó sử dụng để bật loa ngoài khi gọi. Tuy nhiên Magician hình như là kô có loa ngoài thì phải:D

truvietnam2002

Ai nói không có loa ngoài?
Bấm phím cứng vẫn được đó sao. Đây có thể do lỗi gì đó. Tôi cũng chưa tìm ra

ngocloi85

Mình cũng bị như bạn, loa trong die. Phải dùng loa ngoài, nhưng bấm phím cứng vài giây mới nghe được,chắc liệt phím mất. Phím mềm SPEAKER ON ko dùng được.
Chán wa'.:(
Các bạn giúp đỡ giùm...

thuylel

Bản này rất tuyệt nhưng minh không thể chạy được TCPMP. Có ai giúp mình với

nguyendung0701

máy của mình vẫn kô sao nhận đc bluetooth cả, mặc dù việc gửi vẫn bình thường. mình vẫn chỉ dùng những pm cũ từ hồi wm2003 thôi

minhkt

mấy bác bên box này tội thật :-??.Mà sao các bác không mua con mới nhỉ hymalia hay bA up WM6.5 ầm ầm mà có lỗi gì đâu price thì rẻ như cho :),việc gì cứ phải thử room 6.1 bị lỗi đó làm gì.thực ra dòng này khó xài ngon lắm vì vấn đề của nó là ở phần cứng của máy cơ:p

xuandung11a2

Well-Known Member
mấy bác bên box này tội thật :-??.Mà sao các bác không mua con mới nhỉ hymalia hay bA up WM6.5 ầm ầm mà có lỗi gì đâu price thì rẻ như cho :),việc gì cứ phải thử room 6.1 bị lỗi đó làm gì.thực ra dòng này khó xài ngon lắm vì vấn đề của nó là ở phần cứng của máy cơ:p
Bạn tưởng kiếm 1 con BA hay Hima dùng tốt bây giờ là dễ lắm sao?Có máy tốt thì đa số người ta giữ lại dùng vì nó vẫn còn giá trị mà bán đi thì chả đáng bao nhiêu.O2 mini bây giờ thì ít nhiều cũng bày bán phổ biến hơn,các cửa hàng điẹn thoại bình thường có bày bán O2 thì cũng chỉ là 1 vài con như mini ,ice ..thôi còn đâu đa số là Nokia hay Samsung ,họ cho rằng O2 mất giá rồi:(:(

xuandung11a2

Well-Known Member
máy của mình vẫn kô sao nhận đc bluetooth cả, mặc dù việc gửi vẫn bình thường. mình vẫn chỉ dùng những pm cũ từ hồi wm2003 thôi
Có rất nhiều phần mềm hữu ích dành cho wm6 đang chờ bạn đấy,thử khám phá xem ,sẽ thấy rất thú vị đó.

tranngocletuan

Active Member
bạn nào có fonst hiển thị tiếng việt ko ? mình cài VPLIP nhưng bị lỗi ko cài được . bạn nào có gửi lên cho mình nhé mình đang cần

PhamHien

Các bản này thấy tác giả nói chỉ tương thích với 128mb & 64mb RAM, chứ không tương thích với 64 & 64 mb RAM. Máy của mình (64 x 64) nên không thể up được. Chán quá!

kiwi_qn

Các bản này thấy tác giả nói chỉ tương thích với 128mb & 64mb RAM, chứ không tương thích với 64 & 64 mb RAM. Máy của mình (64 x 64) nên không thể up được. Chán quá!

Ý bác nói 64x64mb Ram là sao, có phải là Ram size 64Mb, Flash size 64Mb không. Nếu đúng thì up được đấy. Mình đang dùng O2XDA II mini, Rom WWE_03

levibinhdinh

bác này thì dư tiền nên mới phán như vậy !!! ai cũng có đam mê - tiền bạc !!! còn bác cho là khó bởi vì bác không xài dc. đừng có mà đánh giá một chiều !!! bác phải xài con gì to lớn hơn kia chứ O2i thì chưa là gì đâu !!! :mad:)

jokey_boyhn

bác này thì dư tiền nên mới phán như vậy !!! ai cũng có đam mê - tiền bạc !!! còn bác cho là khó bởi vì bác không xài dc. đừng có mà đánh giá một chiều !!! bác phải xài con gì to lớn hơn kia chứ O2i thì chưa là gì đâu !!! :mad:)

Người ta nói là O22 và O2s thì bạn lại nói là O2i :)) Nhưng nói chung những máy này bây h chỉ khó tìm được máy còn mới tốt thôi, chứ giá thì ko đắt đâu .

PhamHien

Ý bác nói 64x64mb Ram là sao, có phải là Ram size 64Mb, Flash size 64Mb không. Nếu đúng thì up được đấy. Mình đang dùng O2XDA II mini, Rom WWE_03

ĐÚng vậy: RAM 64, Flash 64, mình đã tải bản 03 nhưng khi PC dò thông tin máy thì báo " this ROM is not support for your device" và "cancel"