• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

dungstupid

Sau khi cài xong tui chỉ khoái nhất phần mềm S2U2 1.62 việt hóacủa bác nguyenphuccondao và cài rất nhiều phần mềm dành cho wm6. còn cái vụ sóng chập chờn thì chưa thấy.
Quan trọng nhất là font tiếng việt(nếu sài pm việt hóa). Tôi sưu tầm được rất nhiều font TV. Nếu ai cần thì tôi mail cho
Cho tui xin mấy file font TV ,nếu có cả file giao diện TV thì càng tốt.Bác gửi luôn dùm nha.Thank Bác !
Mail : cau_troi@yahoo.com
nick YM : cau_troi
Khi nào gửi Bác pm qua nick YM cho em biết để em check mail nha.

nghiao2mini

vậy chốt lại là o2 xda mini windows mobile 2003 có up lên được WM5.0 hay WM6.1 không?đã ai test thử ngon lành chưa?vấn đề này tôi thấy vẫn còn tranh cãi nhiều nên sẽ có nhiều người không giám thử

mình dùng O2 mini (đã sử dụng trên 3 năm), up bản WM6.1 (bản 3.03), cài thêm phần mềm Manila 2D chạy ngon lành (không khác gì HTC Touch HD T8282). Việc cài được WM6.1 làm cho người dùng được xài các tiện ích tuyệt vời của WM6.1, đồng thời cho phép cài đặt các phần mềm tiện ích khác chỉ chạy được trên nó, nó cũng cho phép cài ứng dụng chạy trên thẻ nhớ nên không lo thiếu bộ nhớ khi cài một số ứng dụng như VietMapR12. Tuy nhiên cũng còn vài lỗi như : đèn báo sóng lúc có lúc không, đèn báo sạc pin lúc nào cũng xanh như thể pin đã đầy, khi tắt GPRS và bật lại sóng điện thoại thì trên màn hình vẫn có báo sóng nhưng không gọi được (khi đó phải khởi động lại máy)
Với những ưu điểm tuyệt vời của WM6.1 chẳng có lý do gi lại phải "lăn tăn" cả đâu, hãy mạnh dạn cài đi.

hieu113

mình dùng O2 mini (đã sử dụng trên 3 năm), up bản WM6.1 (bản 3.03), cài thêm phần mềm Manila 2D chạy ngon lành (không khác gì HTC Touch HD T8282). Việc cài được WM6.1 làm cho người dùng được xài các tiện ích tuyệt vời của WM6.1, đồng thời cho phép cài đặt các phần mềm tiện ích khác chỉ chạy được trên nó, nó cũng cho phép cài ứng dụng chạy trên thẻ nhớ nên không lo thiếu bộ nhớ khi cài một số ứng dụng như VietMapR12. Tuy nhiên cũng còn vài lỗi như : đèn báo sóng lúc có lúc không, đèn báo sạc pin lúc nào cũng xanh như thể pin đã đầy, khi tắt GPRS và bật lại sóng điện thoại thì trên màn hình vẫn có báo sóng nhưng không gọi được (khi đó phải khởi động lại máy)
Với những ưu điểm tuyệt vời của WM6.1 chẳng có lý do gi lại phải "lăn tăn" cả đâu, hãy mạnh dạn cài đi.
Bác có thể cho em links tải manila 2d của bác đang dùng được không, thank nhiều em tải nhiều rồi mà không bản nào xài được hết:((

nguyendung0701

mình thấy cái vụ tắt gprs chỉ cần vào setting=>connections=>wireless=>menu=>disconnect celluar data la đc thui mà. đâu cần tắt phone đâu

nghiao2mini

mình thấy cái vụ tắt gprs chỉ cần vào setting=>connections=>wireless=>menu=>disconnect celluar data la đc thui mà. đâu cần tắt phone đâu
đúng là như vậy nhưng đôi khi vẫn báo phone on nhưng gọi không được phải khởi động lại máy
Bác có thể cho em links tải manila 2d của bác đang dùng được không, thank nhiều em tải nhiều rồi mà không bản nào xài được hết:((
mình tải đã lâu nên không nhớ linh nhưng có lẽ đó là bản 19b dùng cho tất cả các dòng máy, tải về được file "Manilla2d ExtROM of WM6.1.rar"

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn xem lại trang 1 nhé,mình có đưa 2 link Extrom wm6.1 cho Magician .Bạn tải về( dùng 1 trong 2 link),giải nén ,copy toàn bộ các file đã giải nén vào 1 thư mục trong thẻ nhớ rồi chạy(click) cái file nào có đuôi *.exe.Chỉ cần chạy file đấy thôi là các file *.cab còn lại sẽ được tự động cài lần lượt lên máy của bạn.Sau đó reset lại máy và vào Today\Item bỏ chọn các mục,chỉ đánh dấu chọn Touch Flo thôi.Cuối cùng ra ngoài today thưởng thức.Chúc vui!.:):)

Chỉnh sửa cuối:

hieu113

Bạn xem lại trang 2 nhé,mình có đưa 2 link Extrom wm6.1 cho Magician .Bạn tải về( dùng 1 trong 2 link),giải nén ,copy toàn bộ các file đã giải nén vào 1 thư mục trong thẻ nhớ rồi chạy(click) cái file nào có đuôi *.exe.Chỉ cần chạy file đấy thôi là các file *.cab còn lại sẽ được tự động cài lần lượt lên máy của bạn.Sau đó reset lại máy và vào Today\Item bỏ chọn các mục,chỉ đánh dấu chọn Touch Flo thôi.Cuối cùng ra ngoài today thưởng thức.Chúc vui!.:):)
thank bạn nhiều nhưng không tải về được:((

xuandung11a2

Well-Known Member
Link Zshare thì download bình thường .Bạn dùng IDM mà tải về,hoặc chờ 1 lúc mình đang up lên 4shared và Rapidshare.Link sẽ sửa ở trang 1.

hieu113

Link Zshare thì download bình thường .Bạn dùng IDM mà tải về,hoặc chờ 1 lúc mình đang up lên 4shared và Rapidshare.Link sẽ sửa ở trang 1.
cám ơn bác nhiệt tinh giup em dow được rồi. trên
4shared mới được

kiwi_qn

TĂNG KÍCH THƯỚC RAM

Thực ra chương trình nhỏ này nhằm mục đích đạt được kích thước lớn nhất cho bộ nhớ chương trình (Program memory). Nó có ích đối với những máy có Ram = 64Mb thì 1Mb bộ nhớ chương trình cũng rất quí :D. Khi chạy chương trình này ta sẽ có thêm khoảng 700kb cho bộ nhớ chương trình (Đối với máy mình thì 1,9Mb), giúp cho máy chạy nhanh hơn. Bù lại bộ nhớ lưu trữ của máy (Storage Memory) cũng mất đi từng đó dung lượng, khi đó muốn copy dữ liệu hoặc cài chương trình vào bộ nhớ máy sẽ báo "không đủ bộ nhớ", ta phải điều chỉnh thủ công bằng cách vào Start->Settings->System->Memory.

Đây là kết quả trên máy mình:

Trước khi chạy MOREMEM.EXE:

Sau khi chạy MOREMEM.EXE:

Thông tin tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

harrypoter10

ủa các bác ơi các bác up lên WM 6.1 có bị như em ko? sạc pin không thèm vào phải reset lại máy sạc pin mới vô> >> :-/ Pó cánh luôn :(:)(:)(:)((

nghiao2mini

ủa các bác ơi các bác up lên WM 6.1 có bị như em ko? sạc pin không thèm vào phải reset lại máy sạc pin mới vô> >> :-/ Pó cánh luôn :(:)(:)(:)((

Khi sac pin đèn báo màu xanh như thể pin đã đầy, tuy nhiên pin vẫn sạc nhưng tốc độ sạc khá chậm và thường không đủ 100%. Để pin sạc nhanh như bình thường tôi làm như sau : chép file reset vào thư mục start trong Windows, tạo nút chương trình reset trong tab Programs của Manila 2D. khi sạc ta cắm sạc vào máy rồi nhấp vào nút reset sau khi khởi động lại đèn sẽ báo màu vàng, khi sạc đầy chuyển thành màu xanh (chú ý là sau khi khởi động lại không tắt màn hình cho tới khi pin đầy).

tuyetvan

bình thường vẫn kết nối ppc với pc thông qua active sync được, và mình đưa máy về chế độ bootoader - ppc có chữ USB rùi mà; úp vẫn lỗi, thế mới đau mà k biết nguyên nhận thế nào?
Mình đã chuyển sang mấy máy ở phòng mình để thử nhưng cũng xảy ra tình trạng giống hệt.
1: cable hỏng (mới mua mà)
2: cổng usb trên pc hỏng (vẫn kết nối những thiết bị khác được mà)
3 cổng mini ppc bị hỏng (vẫn kết nối khi máy bật)
"Pó tay nuôn". k biết thế nào đành chịu 2.03TX vậy.
Rất thèm khát 6.1 mà fải pó tay; ăn k ngon mà đành thua mấy chú mini này sao???
Có pác nào xảy ra tình trạng tương tự như mình k? chỉ giáo giúp fát

bạn có thử cái này chưa?. cài activesync bản 4.5 trước rồi hãy cắm cáp vào. ban đầu nó kô nhận máy bạn (vì xài wm 2.k3) nhưng cứ up. nó sẽ ok. chúc vui.;;)=D>

Mình nghe mấy bạn nói pin nghe 6 tiếng đồng hồ mà hết có 60% thấy lạ quá. Bạn cho mình hỏi pin của bạn là pin mới hay pin theo máy từ trước. Thật ra máy tớ mua quả pin zin ma dùng 2 tiếng liên tục là hết rồi, máy hay mất sóng khi pin còn 20%. Nếu là pin mới, bạn có thể chỉ cho mình chỗ mua được không ? Giá cả cụ thể là bao nhiêu ? Rất mong được các bạn giúp đỡ. Cảm ơn trước nhé

thetexudo

Mình nghe mấy bạn nói pin nghe 6 tiếng đồng hồ mà hết có 60% thấy lạ quá. Bạn cho mình hỏi pin của bạn là pin mới hay pin theo máy từ trước. Thật ra máy tớ mua quả pin zin ma dùng 2 tiếng liên tục là hết rồi, máy hay mất sóng khi pin còn 20%. Nếu là pin mới, bạn có thể chỉ cho mình chỗ mua được không ? Giá cả cụ thể là bao nhiêu ? Rất mong được các bạn giúp đỡ. Cảm ơn trước nhé

Pin theo máy từ trước bi giờ chai rùi bạn ah. Mua pin mới mà xài, khoảng 75k thui PM16A 1800mAh, mua về sạc 8 tiếng cho no, rùi nghe gọi vô tư được gần 3 ngày mới hết, tụt xuống 10% mà vẫn xài bình thường.

thaihoc_74

mình đã up Rom 6.1 WWE_01 và WWE_02 rồi sau đó mình up lại rom 1.13 vẫn được, không vấn đề gì cả. bạn chỉ cần úp rom nguyên bản là được. nếu cần mình share rom nguyên bản cho!

Bạn share cho mình rom nguyên bản nhé, cảm ơn bạn trước.