• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

djtrungkien

để thuận tiện cho các bạn chưa biết đến WA3 hoặc chưa biết cài Themes của nó,sẵn đây mình hướng dẫn lại cho các bạn bằng hình ảnh để được sở hữu 1 dao diện đẹp của WA3

trước tiên hãy lấy WA3 bản mới nhất cho các hệ điều hành về cài đặt tại đây :4shared.com - online file sharing and storage - download WisBar.Advance.3-v3.1.0.7.rar
lấy bộ Themes mình ưng ý bỏ vào thư mục nào đó trên Device sở dĩ bỏ vào máy ko bỏ trong thẻ vì tránh tình trạng treo máy khi rút thẻ nhớ và chạy được nhanh

sau khi cài đặt từ Today chọn Menu trên taskbar
từ đây chọn Settings
chọn themems
chọn Wisbar themems
chọn Menu>install
chọn đến thư mục chứa Themes chọn OK
lúc này chọn Theme mà WA3 nhận ra
chọn tiếp 2 ô này
chọn Theme mới cài đặt > chọn Apply

tới đây mọi công việc đã hoàn thành và thưởng thức những bộ Themes cực đẹp mà mình đã sưu tầm được

Rygar

*Bây giờ bạn bình tĩnh gỡ bỏ hết WA2 và WAD ra.
*Sau khi gỡ bỏ thì SR lại máy
*Dùng Resco Ex xoá sạch các file rác còn lại của 2 Phần mềm trên
*Cài lại WAD (Lưu ý là luôn cài phần mềm này trước khi cài WA)
*Cài WA3 ( Bây giờ còn ai dùng WA2 nữa:D) Vì WA3 hỗ trợ cho WAD nhiều hơn, Tốc độ nhanh hơn v v
* Cứ thế cái đã:D Xem chạy thế nào:D

Hướng dẫn sử dụng WisBar Advance Desktop

Trước tiên chúng ta cần hiểu để chạy được Wisbar Advance Desktop thì nó cần phải có môi trường nền là WisBar Advance 2, chính vì điều đó nên ta bắt buộc phải cài 2 chương trình này vào máy và cả 2 chương trình sẽ chiếm một dung lượng vào khoảng: 1,5MB
Khi cài đặt các bạn nên cài trực tiếp vào Main memory để sau mỗi lần SoftReset lại PPC của mình thì máy có thể nhanh chóng khởi động 2 chương trình này lên.
Hiện nay bản mới nhất của: WisBar Advance 2 là: 2.4.1.14 Beta còn của Advance Desktop là v1.0 Build 3, các bạn nên cài 2 phiên bản mới nhất này vào để có thể tối ưu hóa các tính năng của nó.
Chú ý: Cài WisBar Advance 2 trước, sau đó cài đến WisBar Advance Desktop.

----------------------------------------
Sao trong cái hướng dẫn sử dụng bạn post lên thì lại ngược hẳn với bài này vậy. Hay là bản WA3 khác với WA2.. thế này thì mình ko biết cài bản nào trước bản nào sau cả :(

ancola66

Super V.I.P
Hướng dẫn sử dụng WisBar Advance Desktop

Trước tiên chúng ta cần hiểu để chạy được Wisbar Advance Desktop thì nó cần phải có môi trường nền là WisBar Advance 2, chính vì điều đó nên ta bắt buộc phải cài 2 chương trình này vào máy và cả 2 chương trình sẽ chiếm một dung lượng vào khoảng: 1,5MB
Khi cài đặt các bạn nên cài trực tiếp vào Main memory để sau mỗi lần SoftReset lại PPC của mình thì máy có thể nhanh chóng khởi động 2 chương trình này lên.
Hiện nay bản mới nhất của: WisBar Advance 2 là: 2.4.1.14 Beta còn của Advance Desktop là v1.0 Build 3, các bạn nên cài 2 phiên bản mới nhất này vào để có thể tối ưu hóa các tính năng của nó.
Chú ý: Cài WisBar Advance 2 trước, sau đó cài đến WisBar Advance Desktop.

----------------------------------------
Sao trong cái hướng dẫn sử dụng bạn post lên thì lại ngược hẳn với bài này vậy. Hay là bản WA3 khác với WA2.. thế này thì mình ko biết cài bản nào trước bản nào sau cả :(
Bạn lại không đọc kĩ đã hỏi rồi : Cái câu bạn đã trích là trong hướng dẫn WAD dùng chung với WA2 còn câu của mình nói là WAD dùng chung với WA3 cơ mà.

Rygar

Em xài Atom Exex, có 1 điều là nếu cài đúng như thứ tự, tức là WA 3 trước rồi cài WAD sau thì khi chọn theme chỉ có WA nhận được theme, còn WAD thì ko nhận bất cứ theme nào hết, kể cả mặc định, mặc dù em tìm theo đường dẫn để chọn theme nhưng ko thấy cái nào hết.

Còn cài WAD trước rồi cài WA sau thì cả 2 đều chọn được theme, nhưng đương nhiên là làm sai thứ tự cho nên theme hiện lên bị vỡ hoặc ko lên được icon.

Thật là khó hiểu ~x( làm đi làm lại y chang như hướng dẫn trên pdaviet, handhend hay bất cứ đâu cũng bị trường hợp như vậy, có ai biết tại sao ko ạh
Sửa/Xóa nội dung

musungus77

tặng mọi người bộ giao diện WM7 dành cho WAD2
down xong nhớ đổi sang đuôi zip rồi hãy giải nén nha

Không có ảnh minh hoạ à bạn?

Last edited by a moderator:

kanzuyos

đổi themes cho WAD ?????

các bác cho em hỏi cách đổi theme cho WAD 2 với.
em làm mấy bộ theme cho WAD nhưng ko đổi theme theo cách của bản WAD 1.7 dc.
ai biết cách vui lòng hướng dẫn với ạ.
thanks..!!:-?:-?

kanzuyos

Em xài Atom Exex, có 1 điều là nếu cài đúng như thứ tự, tức là WA 3 trước rồi cài WAD sau thì khi chọn theme chỉ có WA nhận được theme, còn WAD thì ko nhận bất cứ theme nào hết, kể cả mặc định, mặc dù em tìm theo đường dẫn để chọn theme nhưng ko thấy cái nào hết.

Còn cài WAD trước rồi cài WA sau thì cả 2 đều chọn được theme, nhưng đương nhiên là làm sai thứ tự cho nên theme hiện lên bị vỡ hoặc ko lên được icon.

Thật là khó hiểu ~x( làm đi làm lại y chang như hướng dẫn trên pdaviet, handhend hay bất cứ đâu cũng bị trường hợp như vậy, có ai biết tại sao ko ạh
Sửa/Xóa nội dung

bạn thử gỡ ra hết + clean reg sạch sẽ rồi làm như sau nhé:

nếu bạn xài <<WA3 cùng với WAD 1.7>> thì "thứ tự đúng là cài WAD trước rồi đến WA3 "
khi thay đổi theme cho cả 2 phần, bạn đừng nên bấm vào setting của WA3 mà đổi theme vì lúc đó có thể theme WA3 sẽ bị lộn tùm lum.

khi muốn đổi theme >> bạn nên giữ vào màn hình của WAD >> chọn đổi theme cho cả WAD và WA3 >> hiệu quả hơn. ( chả biết tại sao)

bạn thử xem kết quả thế nào để báo cho mọi người rút kinh nghiệm nhé.

các bác cho em hỏi cách đổi theme cho WAD 2 với.
em làm mấy bộ theme cho WAD nhưng ko đổi theme theo cách của bản WAD 1.7 dc.
ai biết cách vui lòng hướng dẫn với ạ.
thanks..!!:-?:-?

ko ai help hết.
mới tìm dc cách sửa >> HR + cài bản beta mới nhất :p :p :p

Last edited by a moderator:

thekhoa202302

sao mình cài vào đầy đủ hết trơn rồi mà đến lúc imort theme vào chon theme, chọn xong theme rồi mà chả thấy nút ok đâu hết. bi giờ phải làm sao đây mấy bro?? help em với

adinadin

Wisbar Advance Desktop 1.3.0.5
Phiên bản mới cập nhật, fix 1 số lổi
Hổ trợ các HĐH và WM2006
Cài đặt và dùng Name và S/N đính kèm dưới đây để đăng kí

tập tin đính kèm của pác mất path 1 và 2 ròi , giải nén kg dc ,ai up lại lên host jùm nha ! minh tìm cả diễn đàn mà kg tìm dc cái WAD để cài đặt . dzía lại hình như e bị cấm truy cập bản quyền của trang web lakeridgesoftware.com thì fải ,từ đầu đến đuôi topic này ,từ hệ điều hành xp sang vista cũng thua ,kg down dc ,fải nói là kg vào dc trang web này. Ai tốt host lên topic jùm nhé ,Thanks so much8-|

WisBar Advance Desktop 1.3.0.7 Release

Phần mềm thay đổi giao diện quen thuộc WisBar Advance Desktop vừa ra thêm phiên bản mới 1.3.0.7

Cài đặt và đăng ký với S/N đi kèm
Tập tin đính kèm
Dạng tập tin: rar WisBar Advance Desktop 1.3.0.7.part1.rar‎ (976.6 KB, 529 lần tải)
Dạng tập tin: rar WisBar Advance Desktop 1.3.0.7.part2.rar‎ (976.6 KB, 511 lần tải)
Dạng tập tin: rar WisBar Advance Desktop 1.3.0.7.part3.rar‎ (976.6 KB, 538 lần tải)
Dạng tập tin: rar WisBar Advance Desktop 1.3.0.7.part4.rar‎ (58.8 KB, 334 lần tải)

trang này cũng vậy .mất part4

that tình kg hĩu tại sao ! đuối lắm ròi (đọc xong 61 trang). thèm wá àh ! máy pác ơi ,giúp mình với ,kg vào lakeridgesoftware.com dc ,giúp mình nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

WisBar Advance Desktop 2: Release Candidate 7

Fixed a bug where images with an alpha channel would not scale correctly.
Added a script command to replace an image object's image with the image of the current selection in the grid (this can only be used on shortcut and contact grids, not object grids).
Cleared up a memory leak when dealing with grids.
Fixed a bug where a grid on a dock could not be found by the script commands.
Added an Image object. This object can accept images on the device, or the user can specify an image on the web with the http:// prefix.
Added the ability to specify a custom registry string for the Notifier object.
The contact grid now displays names for contacts who don't have an associated picture.
Removed the "Weather Tomorrow" text variables and renamed the "Weather Today" variables to "Weather Day" as the variables now support ten-day forecasts. When using the "Weather Day" variables, just specify a number between 0-9 (0 for today) to get the appropriate forecast. As a note, due to the earlier design of the weather text variables, this will not break any existing objects.
Changed the method used to download weather data.
Rewrote the plugin manager.
Added the ability to pin grids (I'm not really sure why I left that out).
Fixed a bug where enhanced meters would not remember their horizontal/ vertical setting.
Made a change to prevent plugins from being moved offscreen.
Added a memory defragmenter to the Processes utility.
Fixed a bug in the object grids where touching the grid could cause the program to stop responding.
Fixed a memory leak that occurred when switching between pages.

WM6
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/beta/wisbardesktop.wm6.cab
WM5
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/beta/wisbardesktop.wm5.cab

hoangmlp

cho em hỏi vài câu về WAD , WA nha mấy bác

em đang xài WA2 và WAD , em định chuyển qua WA3 và WAD2 , em thắc mắc là :
-skin cho WA2 có xài được cho WA3 không ạ
-em set được môt cái theme cho WAD rất vừa ý rồi , bây giờ làm sao chuyển nó qua WAD2 được ạ ( mọi icon , wallpaper tất nhiên em vẫn để chỗ củ ) , làm sao cho nó nhận được các thiết lập theme như trước
-Bản WA2 và WAD thì cài WA2 trước , WAD sau , sao lên WA3 và WAD2 thì có bác lại nói cài thứ tự ngược lại là sao ạ ??!?!?

thắc mắc vài câu , các bác giúp em tí nhá