• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

boo

cho mình xin code hiện số cuộc gọi nhỡ ở Custome text trong WAD, chẳng hạn hiện sô tin SMS chưa đọc là %Unread:SMS% , hiện đồng hồ điện tử là %T12% ...

thanhlongO2

Mình cài xong nhưng khi vào Themes manage nó chỉ báo có mấy cái themes defauth không có phần setting để cài đặt như trong hương dẫn của bác Wildcat các bạn giúp mình vơi!

pác chỉ cần down them về và chép vào program file và vào ngay đường dẩn của WA2

khanhgt

EM cài thử cho WM6 Crossbow thì nó báo là không cho cài!:(
Máy của bạn sao lại không cài được WA2 nhỉ ? DÙng WM6 thì vẫn phải dùng bản cũ để cài đặt và chọn là Windows Mobile 5 là được chứ nhỉ ? Thế nó thông báo lỗi không cho cài đặt được như thế nào , bạn đưa hình lên thì người khác mới biết được chứ , tớ thấy nhiều người vẫn dùng ngon mà ! :p

khanhgt

Em làm rồi mà nó cứ choét choét (đã RS) bản của em là WB2 : 2.8.0.2
Bác giúp em với
Thanks
Bạn vào Setting và chọn phần Themes Overrid rồi bỏ chọn ở mục Use the sounds provided by the themes là ok ngay thôi ! Ko cần phải SR đâu :D

ThaiKien

Super V.I.P
ủa các bạn ơi, nghe mấy đứa bạn của kingkong nói dùng cái Wisbar này làm chậm máy lắm, có đúng vậy không, đang định cài vào mà sao thấy phân vân quá...? bạn nào dùng rồi cho ý kiến để kingkong mở rộng kiến thức nhé!

Bất cứ phần mềm giao diện nào cũng ngốn ram và làm giảm hiệu suất hoạt động của máy, tuy nhiên đổi lại chúng ta sẽ có một giao diện đẹp theo ý muốn.
Bạn có thể cài đặt để khám phá những cái hay của việc thay đổi giao diện của chiếc PPC của mình, như vậy máy có chậm cũng không thành vấn đề lắm, phần mềm này cũng đã nhiều người sử dụng rồi đó, bạn cứ mạnh dạn thử đi.

phuonglev

Thông thường thì phiên bản mới ra đời thường fix một số lỗi của phiên bản cũ. Mình nghị cách tốt nhất là bạn có thể tải về và sử dụng, cả 2 đều đã được đưa lên trong diễn đàn, Wisbar Advance Desktop 1.3.0.5đâyWisbar Advance V2.8.0.2đây

WA2 đã có phiên bản 2.8.0.3 rồi mà bạn. 2 phiên bản WA2, WAD mới này chạy ổn định hơn hẳn, chưa thấy có vấn đề gì cả.

duycst

Mình làm theo đúng các bước nhưng trong phần theme manage không có phần setting để chọn theme cài trong thẻ nhớ,nó chỉ có như hình sau,có cách nào không xin giúp mình với mình thích thằng này quá!Thank

Bạn cài WAD 1.05 sẽ thấy phần setting để chọn theme cài trong thẻ nhớ.Bản mới mình chưa thử.Nhưng chắc là trong thư nục Themes trên thẻ của bạn chưa có file .skin nên nó không thấy thôi.
WAD mới bạn làm theo hướng dẫn của bác Tom_codon như sau:
"Bạn làm các bước như sau :

Ấn vào màn hình giữ một lúc chờ cho lên bảng thì ấn theme manager ===> desktop theme ===>import===> lấy đường dẫn đến theme trong thẻ nhớ của bạn và ấn OK là xong....!
Chúc vui....!"

t_mobile2006

các bác ơi!WA2 và WAD không dùng đc cho Rom 06 ah?tôi cài vào không thấy thanh start đâu cả, lại phải gỡ ra!có cách nào dùng đc cho WM 06 không vậy

longnhi88

các bác ơi!WA2 và WAD không dùng đc cho Rom 06 ah?tôi cài vào không thấy thanh start đâu cả, lại phải gỡ ra!có cách nào dùng đc cho WM 06 không vậy

Đã test thử từ rất lâu,WAD và Wa2 dùng tốt cho WM6 bạn ạ. Thử Remove rồi cài lại xem nào ???

Hình dưới đây mình cài WA2 trên WM6 đấy chứ :)

PS: Test trên phiên bản WM6 đầu tiên, nền của bản ROM PV 2.00.01 của Tom_codon

nidu29

các bác cho tôi hỏi chút. Tôi dùng O2s sau khi cóp Windows Vista - WA2 vào File Explorer > My Devive > Lakeridge >Wisbar Advance > Themes rồi chọn Windows Vista Portabble Edition như hướng dẫn nhưng cái skin của nó size to quá. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm tôi. cảm ơn nhiều

t_mobile2006

hình như bạn dùng nhầm giữa vga và QVGA rùi.bạn phải chọn bản dung cho dung với máy mình.mình cũng không hiểu màn hinh của Ó là QVGA hay VGA nũă

loveblue

Super V.I.P
Sao em cài WAD và WAD2 vào máy đều ngo lành hết nhưng khi open một chương trình nào đấy thì ko có nút close để đóng lại. Với lại phía trên cùng của máy cũng mất tiêu hết mấy icon như cột báo sóng hay nút start... chỉ còn hiện lên cái đồng hồ thui. Các sư huynh có thể chỉ dùm đệ được không?

Bạn click phải vào góc trên bên phải ( ngay cái đồng hồ ) sẽ có menu hiện ra chọn setting ---->chọn them cho wad2 là mọi việc sẽ ok thôi ! :)

loveblue

Super V.I.P
em đã vào tới Cútom Theme, chọn đường dẫn vào thư mục chứa Theme, xong ko có button ok hay save j để mình set cả, ko hieu tại sao... hic hic

Ở dưới dòng custom theme bạn sẽ thấy theme của WA2 mà bạn đã chép vào (proramfiles/Lakeridge/WisBar Advance/Themes/WADefault/xxxxxxx), bạn chỉ việc click vào nó và bấm vào dấu kiểm nằm ở thanh dưới cùng sẽ thay đổi được theme cho WA2, xong bấm ok để trở ra Desktop (hướng dẫn trong mấy bài trước đã chỉ rỏ)

loveblue

Super V.I.P
Tui cài vào Exec hay bị treo quá , nhất là lúc mở máy ra để sử dụng , ko biết có phải là cài vô thẻ nhớ hay ko ?

Chính xác là như vậy , theo khuyến cáo thì bạn nên cài WA2 vào main ,còn Wad thì cài vào thẻ nhớ cũng được .:)

B

Beelzebub

Guest
có WA3.0 beta cho WM5.0 rồi sao không thấy các bác giới thiệu
bên Uprom cho BA có giới thiệu kèm theo sofp các bác sang bên đó lấy xem dùng có tốt không. giao diện WM6.0 thay đổi màu thanh tasbar theo màu skin của WM

WA3 beta đây. Nhưng mới chỉ dành cho BA đổi sang giao diện WM6 thôi, chắc phải đợi bản chính thức.

http://www.4shared.com/file/15964363/2550d616/wisbaradv3wm5.html

loveblue

Super V.I.P
Chào các bác!Cho e hỏi 1 chút ạ!E mới dùng 02XDA2,e thấy chương trình này rất hay.Nhg nếu e chỉ muốn lấy biểu tượng ở chữ Start và thanh Tastbar như của Window Vista thì e phải làm thế nào ạ!E rất thích thanh TastBar màu đen và biểu tượng của Window Vista.Các bác giúp e nhé!Thank rất nhiều!

Đơn giản là bạn chỉ cài wa2 thôi ! Sau đó thay đổi skin cho wa2 là được. Theo mình nghĩ thì bộ skin cho wa2 Vista Metal phù hợp với yêu cầu của bạn, lưu ý VGA và QVGA tùy theo máy mà bạn đang dùng . :) :)

hangbong

Download

Giải nén ta được 2 thư mục(hanoiwap_WA và HanoiWap portrait) và 3 file:(readme,psshutxp_skin.gif ,psshutxp_skin_eng.gif )

Cài đặt:

1.Copy thư mục "hanoiwap_WA" vào Device\Program Files\lakeridge\wisbar advance\Themes\"

2.Mở WisBar Advance 2 -> Chọn cấu hình My Theme -> hanoiwap_V10.

3.Copy thư mục "HanoiWap portrait"vào Device\Themes\Destop\"

4. Copy thư mục “HanoiWapImage” vào Device\Storage Card\"

5. Nếu bạn cài psShutXP thì copy 2 file " psshutxp_skin.gif " và "psshutxp_skin_eng.gif " vào " Device\Program Files\psShutXP\".Nếu không bạn phải sửa lại button psShutXP

6.Công việc đã hòan tất.Bạn có thể sử dụng .

Xem thêm ở đây

G

hangbong

Chương trình bắt chước Spb Mobile Shell.
Destop được thay đổi của Purpall với màn hình VGA để dùng cho QVGA.
Spb Mobile Shell chỉ dùng được với WM5.0.Trong khi đó Mobíhell có thể dùng cho các hệ điều hành WM5.0 trở về trước .
Cần cài WAD

DOWNLOAD HERE

Cài đặt:

1.Copy thư mục "MobiShell_WA" vào Device\Program Files\lakeridge\wisbar advance\Themes\"

2.Mở WisBar Advance 2 -> Chọn cấu hình My Theme -> MobiShell.

3.Copy thư mục "MobiShell_portrait"vào Device\Themes\Destop\"

4. Copy thư mục “MobiShell” vào Device\Storage Card\HanoiWap\"(Bạn phải tạo thư mục "Device\hanoiwap")

5. Nếu bạn cài psShutXP thì copy 2 file " psshutxp_skin.gif " và "psshutxp_skin_eng.gif " vào " Device\Program Files\psShutXP\".

6.Công việc cài đặt đã hòan tất.Bạn nên thay đổi lại cho phù hợp với cá nhân mình .Tôi chưa làm xong nhưng đã có đầy đủ hình ảnh.Bạn có thể cắt để làm Icon.

XEM THÊM Ở ĐÂY