• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21068+ (Port Full XIP và SYS)

assdeadmtal

Cảm ơn bác Ngochoangimsat 1 lần nữa, chúc bác và gia đình mạnh khỏe. Chỉ tiếc là Build này không cài được HTC home nên em vẫn dùng bản WM 6.1 CE 5.2.21068.1.6.4b của bác. Hy vọng các bản tiếp theo sẽ fix được lỗi này :)

teresa1911

Hâm mộ bác thiệt nhưng mà chờ mấy bác kia reply trước đã, chưa dám mạo hiểm :d

CuongSuper

ôi các bác cứ up đi, em up hết các bản rồi, Dl bản 6 về dùng đi.chạy mượt lắm. giờ vẫn chưa thấy lỗi j,còn cái HTC home thì mình ko biết.
Mà hình như cái bản 6 này bác sửa gì rui hay sao ý.hình như là lại ko ngốn pin nữa rồi.để em test thử thêm 1 ngày nữa xem thế nào rồi em thông báo lại sau.
mình vừa cài HTC home vẫn thấy bình thường mà bạn,có sao đâu, vậy chạy ầm ầm

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

Theo mình thì kg nên cài HTC home làm gì, cài thằng MobileShell_3.0 hay hơn nhiều, chạy rất mượn và nhẹ nhàng nữa

assdeadmtal

Giữa HTC Home với MobiShell thì thằng nào chạy nhẹ nhàng và tốn ít ram hơn hả bác Sơn ?
Theo cảm nhận của em thấy như MobiShell cài chạy chậm hơn (theo cảm nhận nhé ^^) với cái support không hết, thi thoảng thấy mây cái nút bị thiếu hình.
Bác nào tư vấn hộ em trong 2 cái thì cái nào phù hợp với em Uni hơn với :D
Thanks các bác trước :D

sonvtus

Giữa HTC Home với MobiShell thì thằng nào chạy nhẹ nhàng và tốn ít ram hơn hả bác Sơn ?
Theo cảm nhận của em thấy như MobiShell cài chạy chậm hơn (theo cảm nhận nhé ^^) với cái support không hết, thi thoảng thấy mây cái nút bị thiếu hình.
Tất nhiên là thằng MS tốn ram hơn rồi nhưng rất đang để dùng, mình đang dùng và chạy ầm ầm và rất mượt không hề bị chậm và bị treo tị nào cả

assdeadmtal

Thanks bạn Cường :D
Đã cài lại bản mới và cũng cài được HTC home rùi, tính hấp tấp không xem lại bản fix của bác Hoàng :D
Bây giờ thì tất cả các chương trình đều test thấy ngon lành rồi. Em Uni giờ chạy băng băng í, sướng ^^

ngochoangimsat

Hâm mộ bác thiệt nhưng mà chờ mấy bác kia reply trước đã, chưa dám mạo hiểm :d

Up Rom, thì có gì là mạo hiểm? mình một ngày up mấy lần! hỏng thì hỏng trước các bạn, không co chuyện lấy các bạn làm chuột bạch đâu. Dạo này cũng muốn nghiên cứu làm con ROM 6.5 mang phong cách rom "Siêu mượt" của mình cho các bạn up chơi nhưng toàn thất bại! lần nào nó cũng không boot, thui vậy chỉ dừng lại ở 6.1, sau này phần 6.5 chờ một người khác lên đây phát triển tiếp:p

ngochoangimsat

Cảm ơn bác Ngochoangimsat 1 lần nữa, chúc bác và gia đình mạnh khỏe. Chỉ tiếc là Build này không cài được HTC home nên em vẫn dùng bản WM 6.1 CE 5.2.21068.1.6.4b của bác. Hy vọng các bản tiếp theo sẽ fix được lỗi này :)

ôi các bác cứ up đi, em up hết các bản rồi, Dl bản 6 về dùng đi.chạy mượt lắm. giờ vẫn chưa thấy lỗi j,còn cái HTC home thì mình ko biết.
Mà hình như cái bản 6 này bác sửa gì rui hay sao ý.hình như là lại ko ngốn pin nữa rồi.để em test thử thêm 1 ngày nữa xem thế nào rồi em thông báo lại sau.
mình vừa cài HTC home vẫn thấy bình thường mà bạn,có sao đâu, vậy chạy ầm ầm

Theo mình thì kg nên cài HTC home làm gì, cài thằng MobileShell_3.0 hay hơn nhiều, chạy rất mượn và nhẹ nhàng nữa

Bạn Cường có thể share cho mình bản HTC Home bạn cài được không ?

Tất nhiên là thằng MS tốn ram hơn rồi nhưng rất đang để dùng, mình đang dùng và chạy ầm ầm và rất mượt không hề bị chậm và bị treo tị nào cả

http://pdaviet.net/showpost.php?p=385200&postcount=25
mình cài vẫn thấy bình thường mà bạn.
theo mình bạn chuyển sang dùng cái MD đi,tớ thấy mọi người hay dùng cái đấy:http://www.box.net/shared/xid6t84x3s

Với lượng ram free lớn nhất có lúc đạt trên 32Mb các bạn cứ vô tư mà dùng thằng Mobile shell 3.x trở lên, giao diện tuyệt đẹp, tốc độ cực nhanh, hình ảnh siêu mượt không phải lo nghĩ ạ!:p:D
Còn nữa ngoài cái HTC home (đã cài đc ok theo phản hồi) cái MS còn cái Wisbar advance nữa cũng khủng không kém

sonvtus

Mình đã up từ bản 1 tới bản 6 mà free ram của mình chưa bao giời tới đc ngưỡng cửa 30Mb chỉ tới đc hơn 29Mb là kịch khung (đã hard reset sau khi up rom), làm sao để free ram đạt tới hơn 32Mb như bạn nói vậy? chỉ cho mình với. Thanks bạn nhiều!

CuongSuper

bác hoang xem nghiên cứu thế nào có thể cho cái MS mới vào rom đc ko nhỉ,cái đó đã có việt hóa rồi mà.bác xem có nặng quá ko.hay cái Wisbar advance đẹp hơn.bác thử làm cái giao diện xem kết quả thế nào

ngochoangimsat

Mình đã up từ bản 1 tới bản 6 mà free ram của mình chưa bao giời tới đc ngưỡng cửa 30Mb chỉ tới đc hơn 29Mb là kịch khung (đã hard reset sau khi up rom), làm sao để free ram đạt tới hơn 32Mb như bạn nói vậy? chỉ cho mình với. Thanks bạn nhiều!
Để đạt điều đó cần làm 3 việc:
1. Dọn dẹp registry sau đó chạy tối ưu nó (optimezier) bằng SKTtools
2. Tắt các dịch vụ chạy ngầm không cần thiết (ví dụ cái STK cho superSIM, bluetooth audio gateway.... nếu bạn không dùng loại SIM này) cũng bằng SKTtool, chọn chế độ khởi động cho nó là disable hoặc manual thay vì auto.
3. Dùng Pbar, chọn cái chỗ hiển thị pin là % thành hiển thị bộ nhớ trống (nếu bạn vào setting xem thì nó sẽ bị thấp đi do bạn đang chạy tác vụ setting control panel vì thế xem không chuẩn.
Bình thường tôi duy trì khoảng 30.14 Mb free Ram với bản số 6 . Bản đỉnh nhất được 32Mb tôi không nhơ là bản nào nữa nhưng chắc chắn sẽ là các bản rom tôi đã úp.
bác hoang xem nghiên cứu thế nào có thể cho cái MS mới vào rom đc ko nhỉ,cái đó đã có việt hóa rồi mà.bác xem có nặng quá ko.hay cái Wisbar advance đẹp hơn.bác thử làm cái giao diện xem kết quả thế nào

Cậu này cái gì cũng muốn cho vào rom! không nên như vậy, làm ảnh hưởng đến chất lượng rom, ai thích thì cài thêm nhé. Mớ hổ đốn trong rom như bây giờ là quá lắm rồi, tư tưởng ban đầu của tôi là build rom sạch, vậy mà giờ đây nó đã bị biến thể mất nhiều rồi8-|

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

vậy là nếu mình muốn thì phải up lại tất cả các bản rom mà bạn đã post lên à, như vậy thì có mà toi mất :(:)(:)((

benhtamthan

vài dòng nhận xét bản 6 cho Build này, Pác ngochoangimsat có thể xem qua:

- Hầu như kg có vấn đề gì , Rom đã rất mượt và nhanh, các kết nối đều tốt (trừ BT), kg bị conflict với các phần mềm.... Nói chung, là ok nếu...
- BT: khi bật lên nó kg hiện icon trên task bar (trên cùng như các bản khác) và việc tự động nhận thiết bị (BT headset steareo) là vô vọng và vẫn kg dùng được

Dẫu biết Pác đã giúp cải thiện nhiều vấn đề BT trong các bản trước cho bản này nhưng có lẽ là số Mình kg dùng được build này rồi do cái BT đành phải ngậm ngùi thui.

Nhắn gửi: Pác có thể trích cấu hình BT trên Rom Tomal 8.9 (build 21048) vì nó hoạt động cực tốt và tích hợp vào Rom Pác được kg? Nếu được như vậy, Mình rất là biết ơn và đối với Mình Rom build này của Pác là Vô địch thủ cho đến phút này...

Cảm ơn Pác ngochoangimsat....

CuongSuper

mình thấy đung cái BT trước bác hoang gửi dùng vẫn bt mà,có vấn đề j đâu, hay máy bạn có vấn đề BT rồi.bạn thử up lại rom khác xem có đc ko

ngochoangimsat

vài dòng nhận xét bản 6 cho Build này, Pác ngochoangimsat có thể xem qua:

- Hầu như kg có vấn đề gì , Rom đã rất mượt và nhanh, các kết nối đều tốt (trừ BT), kg bị conflict với các phần mềm.... Nói chung, là ok nếu...
- BT: khi bật lên nó kg hiện icon trên task bar (trên cùng như các bản khác) và việc tự động nhận thiết bị (BT headset steareo) là vô vọng và vẫn kg dùng được

Dẫu biết Pác đã giúp cải thiện nhiều vấn đề BT trong các bản trước cho bản này nhưng có lẽ là số Mình kg dùng được build này rồi do cái BT đành phải ngậm ngùi thui.

Nhắn gửi: Pác có thể trích cấu hình BT trên Rom Tomal 8.9 (build 21048) vì nó hoạt động cực tốt và tích hợp vào Rom Pác được kg? Nếu được như vậy, Mình rất là biết ơn và đối với Mình Rom build này của Pác là Vô địch thủ cho đến phút này...

Cảm ơn Pác ngochoangimsat....

Duy nhất cái tai nghe là tôi không có để thử, còn các ứng dụng liên quan đên BT tôi đã test rất kỹ và ok không có vấn đề gì, có thể bạn lên cài thêm cái phần mềm Bluetooh như chú cường đã nói, cái đó tôi đã pót lên 4 rom rồi.

Rom của tomal không thể trích được (hầu như các bản rom cooked bây giờ đều thế) vì trong rom đã bị xóa file .dsm

hunter

Rom của tomal không thể trích được (hầu như các bản rom cooked bây giờ đều thế) vì trong rom đã bị xóa file .dsm[/quote]
Không có gì là ko trích được cả bạn àh, cứ cài Rom vào máy rồi chép, nếu không biết chép những files nào có thể dùng bất kỳ một trình crack_reset thời gian (kể cả chương trình crack dùng trên PC cũng được) để xem các files hàm thư viện liên quan đến files chạy...! Mong cộng đồng PDA ngày càng phát triển. Dạo này học bài vở nhiều quá nên ko online thường xuyên.

tranducnam

Active Member
Mình cùng ý kiến với Bác Benhtamthan, bản Rom nay chạy ổn, nhưng lỗi phần BT không thể kết nối với PC và các điện thoại khác.