• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV)

boydeptrai

bản MANILA mình dùng thấy rất ổn, dù hơi chậm 1 tý, chỉ có điều camera khi vào cài đặt thì đứng máy lun. Thanks Mod nhiều :)

songbin

Mình up được rồi.Thanhk các bác nhiều nhiều. Mình không up được bằng cách vào BL mà phải up bằng cách cho máy hoạt động bình thường rồi kết nối AS sau đó mới up được.

nongdanb

mình cũng úp bằng cách dấy mà,thi úp đc,đua máy về bt ko up đc cả máy bản tund 86 cũng phải úp kiểu đấy luôn. bản Minila chạy cũng đc có mấy khuyết điểm sau :bac Thanh à
vao abum anh mở ra ko phong to thu nhỏ dc,ko gẩy tay dc chưc năng tund hơi kém.còn vào quản lý fie mở thu muc ảnh thi nó hiển ảnh luôn ở góc pcc nhưng như thê em thấy co vẻ hơi bât tiện ko biết các bác sao chứ em tìm cac cánh để chon cánh dải anh nhỏ ko đc con 1 điều nũa bác cho opera vao thi bac cho cái opera 9 ấy cái đấy phong to thu nho rễ bản đây cũng đc nhưng cai gi mới hơn ai cũng thích.
em viết co hơi quá lời đòi hỏi bác thông cảm em mơi vao nghề mà bác ma giận ko lam rom la bon như em toi dù sao cũng cám on bác

ghekua

haha cám ơn mod PhamNhatThanh đã làm box Wizard già nua trẻ trung lại. hy vọng mod cho ra đời nhiều bản rom mới để anh em úp nhé. tốt nhất là rom clean :D

PhamNhatThanh

mình cũng úp bằng cách dấy mà,thi úp đc,đua máy về bt ko up đc cả máy bản tund 86 cũng phải úp kiểu đấy luôn. bản Minila chạy cũng đc có mấy khuyết điểm sau :bac Thanh à
vao abum anh mở ra ko phong to thu nhỏ dc,ko gẩy tay dc chưc năng tund hơi kém.còn vào quản lý fie mở thu muc ảnh thi nó hiển ảnh luôn ở góc pcc nhưng như thê em thấy co vẻ hơi bât tiện ko biết các bác sao chứ em tìm cac cánh để chon cánh dải anh nhỏ ko đc con 1 điều nũa bác cho opera vao thi bac cho cái opera 9 ấy cái đấy phong to thu nho rễ bản đây cũng đc nhưng cai gi mới hơn ai cũng thích.
em viết co hơi quá lời đòi hỏi bác thông cảm em mơi vao nghề mà bác ma giận ko lam rom la bon như em toi dù sao cũng cám on bác
Quan lý file bạn có thể xoa đi vì nó được cai khi up rom.mấy bản Opera mới hơi nặng nên đang tim cách cho vô đấy Bạn :D.Con Wizard không phải bo gì vào cũng được giới hạng chỉ là 58mb thôi hơn nữa là không up vào được đâu:D

ngonchan

Member
haha cám ơn mod PhamNhatThanh đã làm box Wizard già nua trẻ trung lại. hy vọng mod cho ra đời nhiều bản rom mới để anh em úp nhé. tốt nhất là rom clean :D
ROM clean được cái là chạy nhanh nhưng nhiều khi lại gây bất tiện. Theo mình nghĩ là nên nhét thêm mấy cái soft nhỏ nhỏ nhưng cần thiết vào vd như Oxios Hibernate, PiMbackup hay HTC Sim Manager thì sẽ tiện hơn mà không tốn bộ nhớ nhiều lắm :)

hoadainhan70

Active Member
ROM clean được cái là chạy nhanh nhưng nhiều khi lại gây bất tiện. Theo mình nghĩ là nên nhét thêm mấy cái soft nhỏ nhỏ nhưng cần thiết vào vd như Oxios Hibernate, PiMbackup hay HTC Sim Manager thì sẽ tiện hơn mà không tốn bộ nhớ nhiều lắm :)
Tán thành thêm cả eyeprivater để khóa sms với contacts cho tiện tớ cũng đang nghiên cứu tạo rom đây hê hê

nguyenhongninh

Cảm ơn bạn. Tôi đang tải. Xin cho hỏi tại sao lại có 2 files? Có phải là phải tải cả 2 files không?

sanchuoi

mấy bản này và CR86 đều phải up bằng cách cho máy AS bình thường rồi chạy file up hả các bác. em up bằng BootLoader mấy lần toàn thấy báo lỗi connect..gì gì đó.

cancer84

hix, sao em Up xong trả thấy HTC Home ngoài today gì cả :((
Cái bản WM6.1 HTC WIZARD _CLEAN í
Các bác làm ơn giup em với.
Em cài cả HTC home plugin v2.1. Nhưng ko có hiện ở today ah
Cao thủ vô giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

sanchuoi

bạn thử vào setting->today->item tích vào ô HTC home, rồi thử RS lại xem .

cancer84

Hix. Mình thử rồi.
Vẫn ko được
Tức quá, xóa đi rồi cài lại vẫn ko xong!
Hix. Nhân tiện bạn cho mình hỏi sự khác nhau giữa 2 bản Rom ở trang 1 với :)
Khác nhau ở điểm nào ah bạn?

boydeptrai

Bản WIZARD OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 mình dùng thấy rất ổn, thanks Mod nhiều :)
Sao ko thấy Mod "chúc mừng năm mới" 1 bản nhỉ :D

steffanhai

Xin hỏi anh PhanNhatThanh, cái ROM này up cho Cingular 8125 được không vậy? mình chưa up ROM lần nào đang đọc để tìm hiểu để up thử hehe

Thanks

tinhmc2003

up bình thường cho 8125 nha pro!
máy Unlock CIC (nếu chưa unlock-tìm hiểu thêm nha)rồi cứ dow về up bình thường.
Chúc vui.

vtt219

Mình up xong rồi, nhưng mà giờ muốn cài lại ROm cũ nhưng không được.
Ai biết cài lại giúp với nhé

sanchuoi

Mình up xong rồi, nhưng mà giờ muốn cài lại ROm cũ nhưng không được.
Ai biết cài lại giúp với nhé
ý bạn là up rom lại hả, bạn còn giữ bản rom cũ không, còn thì cứ up bình thường thôi, còn nếu có lỗi gì khi up thì bạn nêu ra để ai trên diễn đàn biết sẽ trả lời.