• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.1] NEW WM6.1 BUILD 21055 CE OS 5.2.21055.1.6.8 FOR HTC DIAMOND

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoa_ha

[WM6.1] NEW WM6.1 BUILD 21055 CE OS 5.2.21055.1.6.8 FOR HTC DIAMOND V03

WM6.1 FOR HTC DIAMOND

CE OS 5.2.21055 Build 21055.1.6.8 V03 By Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

Wm6.1 CE OS 21055 Build 21055.1.6.8 V02 By Khoa Ha
Pagepool: 12M
Bản Rom này dựa trên cơ sở ROM ship 2.11.70.1 cho HTC Diamond Với Core mới 21055 được lấy trên trang xda

Trong ROM có sử dụng OEM của Rom ship 2.11.70.1 và các Package mới được port từ các máy topaz, Rohodium và HTC Leo mới nhất,Tích hợp Manila2.1 GEN.Y mới nhất, sử dụng bộ theme manila do tác giả Dust trên xda làm. và tích hợp EzInput2.1 mới nhất được lấy từ HTC Leo, Windows Media player 12 Skin...v.v...

V02 sửa một số lỗi ở V01 và thay đổi các icon trong control panel trông cool hơn và thay Opera lên phiên bản 9.7 G-sensor cũng hoạt động tốt hơn với nhiều phần mềm. Devive infomation mới lấy từ HTC Leo, hỗ trợ tốt unicode và font tiếng việt khi lướt net và còn nhiều sửa đổi nữa...

V03 sửa lỗi camera không hoạt động, sửa ezinput trong chế độ landcape hiển thị chưa đúng nàm hình. và sửa 1 số phần mềm hoạt động chuẩn hơn ở chế độ landcape

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

đã delete vì lý do cá nhân

Lưu ý

Bản ROM hoạt động rất mượt và nhanh và đặc biệt mình dùng với radio 1.15.25.14 PIN dùng rất khỏe. RAM sau khi khởi động chiếm 56% free từ 45 đến 50M. Sau khi up ROM các bạn nên Hardreset lại máy để ROM chạy mượt hơn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
Chúc mừng bản rom đầu tay của bác Khoa_Ha cho HTC Touch Diamond!!!Từ nay anh em dùng Diamond khỏi lăn tăn nữa nhé.:)

tuuquy

Em chưa up ROM bao giờ. Thấy hình ảnh trong ROM bác đẹp quá. Đợi các tester cho ý kiến đánh giá để em lấy dũng khí up ROM nào :D

tuuquy

Bác Khoa_ha ơi, kiểm tra lại file up giúp em với. Em down về giải nén nó cứ báo lỗi file ruu_signed.nbh ! "...Diamond 21055.rar: CRC failed in Diamond 21055\ruu_signed.nbh. The file is corrupt"

mt37

Thanks bác. Bác ơi cái theme này có nhiều chỗ blend mầu mà con Diamond này có 65k màu thôi nên trông nó cứ bị "bẩn bẩn" không được mượt ạ.

Khoa_ha

Thanks bác. Bác ơi cái theme này có nhiều chỗ blend mầu mà con Diamond này có 65k màu thôi nên trông nó cứ bị "bẩn bẩn" không được mượt ạ.

Ảnh up trên diễn đàn đã được thay đổi size nên nhìn không đẹp thôi còn trên thực tế bạn up rom xong sẽ thấy đẹp long lanh luôn.

heobanhki

đầu tiên làn cám ơn bản rom ban, một số góp ý của riêng mình sau khi test, bản rom này giao diện đẹp chỉ tiết 1 điều là lỗi wa nhiều, sau khi khởi đông lại thì lỗi danh bạ, mình cài easy contact thi xuất hiện thêm lỗi shortcut rồi treo máy. nói chung là giao diện đẹp nhưng dành ốp lại bản cũ thui :(
à máy giờ kg có sóng luôn ( bản Radio_1.11.25.1)

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

đầu tiên làn cám ơn bản rom ban, một số góp ý của riêng mình sau khi test, bản rom này giao diện đẹp chỉ tiết 1 điều là lỗi wa nhiều, sau khi khởi đông lại thì lỗi danh bạ, mình cài easy contact thi xuất hiện thêm lỗi shortcut rồi treo máy. nói chung là giao diện đẹp nhưng dành ốp lại bản cũ thui :(
à máy giờ kg có sóng luôn ( bản Radio_1.11.25.1)

không biết bạn sử dụng thế nào chứ tớ sử dụng vài hôm rồi không hề có các lỗi đó mới post lên diễn đàn đó chứ.

tuuquy

Chà chà, em chưa kịp up ROM V01 bác đã ra lò V02 rồi. Thanks bác nhiều.

mt37

Thanks bác. Test thử V2 xem sao. Công nhận là ROM bác nhẹ và nhanh. V1 bị lỗi tin nhắn đến ko thông báo không biết V2 đã fix chưa ạ.

Khoa_ha

Thanks bác. Test thử V2 xem sao. Công nhận là ROM bác nhẹ và nhanh. V1 bị lỗi tin nhắn đến ko thông báo không biết V2 đã fix chưa ạ.

Báo bình thường đó chứ. nếu chưa up V02 thì không nên up nữa vì v02 bị lỗi camera tớ đã fix và sẽ up lên V03

Status
Không mở trả lời sau này.