• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

trieuvicasa

O2 XDA NEO âm thanh ,nghe nhạc rất nhỏ các bạn cho hỏi có phần mềm nào tăng dc âm thanh không?Trứoc mình có up một bản ROM âm thanh rất lớn.Còn bây giờ up bản ROM nào âm lượng cũng nhỏ.Cảm ơn các bạn nhiều!

megia007

Đã xài được 1 ngày và chưa phát hiện lỗi gì, tuy nhiên khi mình vào mạng thì máy kô tự kết nôi GPRS (trong trường hợp tắt Wifi) mà phải vào connection trong seting kết nối bằng tay mới được. Có cách nào để nó tự kết nối GPRS khi cần (Vd khi gửi , nhận MMS, truy cập net, cập nhật thời tiết) kô nhỉ ?
Theo mình kết nối bằng tay mà lại hay. Bạn thử tính xem nếu một số phần mềm liên tục cập nhật (đặc biệt là tự động chạy background) thì có mà chết tiền:((

elmi

Bác Sơn ơi. Công nhận là ROM bác up lên khó down quá đi mất em hì hui down mãi mà chưa được bác à. Bác có cách nào giúp em với

Lamson

Well-Known Member
Bản ROM này sau mấy ngày xài có ý kiến sau:
* Sự ổn định OK ( cái này quan trọng nhất)
* Giao diện OK quá hỏng dám chê ( Nhị hợp mà Sonblack + Diamond Black :)):)))
*Ứng dụng nhều rất tiện ích ( nhưng cũng phải bới lông tìm vết chê mấy câu :D)
- Đã có WkTask rồi lại có thêm Soft Reset, bị thừa một chút vì trong WkTask đã có chức năng reboot rồi.
- Task Manager có cả ở ngoài start\Program rồi lại có trong mục Start\Program\ System nhiều nơi ( chỗ nào cũng phải quản lý tác vụ cả- đúng là Mod phải có mặt khắp nơi )
- Tiện ích Power off để sâu quá start\Program\ System để tắt máy như vậy không thuận tiện về mặt sử dụng. Có thể vào Seting\Menus để chỉnh đưa ra ngoài khi bấm Start thì nó xổ xuông tiện hơn.

Định kiếm mấy cái nữa để chể nhưng mà Hết rồi...
Nói tóm lại rất OK, Thank
--------------
mấy tay quảng cáo Sun Silk hình như đã đổi câu quảng cáo lại thành " Tôi thích màu đen, màu đen quyến rũ, ROM cũng màu đen vì tôi là SON ĐEN" :)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

Link 4share down dc vài phút thì không down dc nữa
Down linhk from PDAVIET thì về up báo lỗi error[208]

Nghiafam

Đúng rồi. Link lỗi lung tung, không down được. Down được ở PDAVIET thì up báo lỗi 208. Bác Sơn xem lai nhé!!

gaugaugau

Theo mình kết nối bằng tay mà lại hay. Bạn thử tính xem nếu một số phần mềm liên tục cập nhật (đặc biệt là tự động chạy background) thì có mà chết tiền:((

Nhưng mà nếu kô tự động nối thì người ta gửi MMS cho mình máy có tự nhận kô hay nó bỏ qua luôn nếu mình kô nối GPRS?

longak83

ROM nì tớ load về rùi...load = host của PDAVIET rất nhanh..nhưng đến khi up ROM thì nó báo lỗi ERROR [208] Open File : The Update Utility can not open the requested file. Please check your Update Utility ...tớ xài máy Dopod 818 (G4) ...hix hix chả hỉu lỗi chi nữa (=.=)!

trieuvicasa

sao có một số bạn lại up được ROM này nhỉ mình làm hết cách cũng không up đc.Mà thử up bản ROM khác thì lại bình thừơng.(O2 NEO) không up được ROM này rồi

longak83

đúng bảng thông báo của pác trieuvicaca rùi...load đi load lại mấy lần vẫn thế...hix hix...thậm chí liều mình click vào G3 cũng hem đc hehehe ^^

Sonblack

Super V.I.P
Đúng rồi. Link lỗi lung tung, không down được. Down được ở PDAVIET thì up báo lỗi 208. Bác Sơn xem lai nhé!!

Bạn nghĩ sao khi nói "link lỗi lung tung"????
Nói thật nhé, tại đường truyền là chính, ngoại trừ 4share, còn link kia (không chê vào đâu được).
Có lỗi chăng là do quá trình download gặp trục trặc gì đó, khiến lỗi file mà thôi.
Còn một vấn đề nữa, lưu ý điều này, khi Uprom, nhập PASS: SONBLACK (nhập đúng và viết hoa) để giải nén rom nếu không gặp lỗi là phải đạo.
Các bạn chẳng chịu làm theo đúng hướng dẫn gì cả, cái hướng dẫn quan trọng hơn nhiều. :D

Chỉ lấy file nk.nbf, còn tool thì dùng của các bản khác cũng được vậy

Chỉnh sửa cuối:

longak83

pác Sonblack mà nhập password chữ thường thì đến tết nó cũng ko bung ra đc ^^...vấn đề là đã giải nén đc thấy hết 5 file...chọn G4 páo lỗi...chọn G3 báo lỗi lun...load bằng hót của PDAVIET đàng hoàng...chạy phà phà...nhưng hem hỉu seo up chả đc...còn 1 link FTP hình như die rùi thì phải...thử mấy lần mà hem đc T__T

megia007

Bạn nghĩ sao khi nói "link lỗi lung tung"????
Nói thật nhé, tại đường truyền là chính, ngoại trừ 4share, còn hai link kia (không chê vào đâu được).
Có lỗi chăng là do quá trình download gặp trục trặc gì đó, khiến lỗi file mà thôi.
Còn một vấn đề nữa, lưu ý điều này, khi Uprom, nhập PASS: SONBLACK (nhập đúng và viết hoa) để giải nén rom nếu không gặp lỗi 208 là phải đạo.
Các bạn chẳng chịu làm theo đúng hướng dẫn gì cả, cái hướng dẫn quan trọng hơn nhiều. :D
Bạn Sơn nói đúng đó. Mọi người cứ hay kêu ca về link link đến một hồi thread này chỉ xoay mỗi cái chuyện link. Mà đâu phải lỗi của người upload hay của ROM, có chăng là do các đường truyền và nhiều lúc do chính hệ thống PC của các bạn (virus, lỗi khác...)
Nên chăng diễn đàn add thêm chức năng đại loại là <report broken link> như một số site khác có quản lý download để tránh hiện tượng tràn làn những phàn nàn về bad link...
Mình xin góp ý như vậy, mong mọi người hưởng ứng và nếu có gì không phải xin hãy bỏ qua nhé.;;)

trieuvicasa

Tôi không nói về link mà nói về lỗi rom up khong dc tôi dã post cả hình lên rồi .Các bạn giải thích dùm là có lỗi hay không vì rất nhiều ngừoi khi up rom đều báo lỗi giống nhau.Tôi dã up rất nhiều bản ROM có bị lỗi gì đâu.Chỉ trừ bản ROM này là up không dc.tôi thiết nghĩ các bạn làm ra bản Rom cho anh em sử dụng nhưng các anh em có ngừoi up dc ngừơi không vì vậy muốn thảo luận xem là lỗi rom hay lỗi do ngừoi up...Cảm ơn các bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

longak83

iem xin up hình của em lun cho thêm phần rõ ràng :)..người up được..người ko up đc ...có khi nào ROM kén máy hok ta ?? :D

Sao không thấy cái file EnterBootloader.exe nhỉ, bạn thiếu file này roài seo mà up được. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Rom chạy nhanh, mượt, đẹp. up được 1 ngày chưa thấy lỗi.
Thanks SONBLACK!

Đã xài được 1 ngày và chưa phát hiện lỗi gì, tuy nhiên khi mình vào mạng thì máy kô tự kết nôi GPRS (trong trường hợp tắt Wifi) mà phải vào connection trong seting kết nối bằng tay mới được. Có cách nào để nó tự kết nối GPRS khi cần (Vd khi gửi , nhận MMS, truy cập net, cập nhật thời tiết) kô nhỉ ?

Gữi đến các bạn lời Cảm Ơn Chân Thành

Link 4share down dc vài phút thì không down dc nữa
Down linhk from PDAVIET thì về up báo lỗi error[208]

iem xin up hình của em lun cho thêm phần rõ ràng :)
Nếu đã lỗi file thì phải lỗi tất cả chứ, sao có người bị người không??? Mình down xong sẽ cài thử xem sao...

Lamson

Well-Known Member
-Mình đã down thử 3 lần rồi đều OK, không hiểu mạng các bạn thế nào.
-Mình Up thử 3 lần đều OK...
Như thông báo lỗi 208 thì có thể thấy như dưới
ERROR [208] : FILE OPEN

These error messages indicate that RUU lacks certain important files and cannot continue with the update. Please get the complete RUU package again.
-Chỉ có điều là mình thường làm như sau : trước đây đã Up tool nào OK thì mình giữ cái đó lại lần sau Up chỉ copy cái file nk.nbf sang thôi, như vậy cũng không lo nhầm vì thường tool có cả G3 & G4. Vậy các bạn thử lấy bộ tool mà mình đã Up của ROM nào đó OK thay file nk.nbf sang thôi. Mà như hình của bạn Longak83 rõ ràng là tool thiếu file

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Do file nén chứa ROM thiếu file EnterBootloader.exe nên báo lỗi này.
Ai đã down rom rồi thì vui lòng tải file này ở bên dưới cho thêm vào là OK ngay :O:O:O:O

Đang thêm hướng dẫn vào bài giới thiệu ROM. Làm riết lú hết òi! =))=))=))=))=))

ĐÃ UP LẠI ROM VỚI ĐẦY ĐỦ TOOL, QUAY LẠI BÀI GIỚI THIỆU NHÉ!!! XIN CÁM ƠN! :D:D

Chỉnh sửa cuối: