• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20226 (Build 20226.1.3.0 PV)

trieuvicasa

Do file nén chứa ROM thiếu file EnterBootloader.exe nên báo lỗi này.
Ai đã down rom rồi thì vui lòng tải file này ở bên dưới cho thêm vào là OK ngay :O:O:O:O

Đang thêm hướng dẫn vào bài giới thiệu ROM. Làm riết lú hết òi! =))=))=))=))=))

ĐÃ UP LẠI ROM VỚI ĐẦY ĐỦ TOOL, QUAY LẠI BÀI GIỚI THIỆU NHÉ!!! XIN CÁM ƠN! :D:D

Sao bạn SONBLACK báo up thiếu file mà sao các bạn vẫn up được lạ thiệt
Vẫn khen là ROM chạy tốt ,chưa có lỗi gì ...

Sonblack

Super V.I.P
Đơn giản thôi mà bạn, vì họ lấy tool đã có từ ROM trước thay vào là xong thôi, chứ có lạ gì đâu. Tool thì như nhau, chỉ có ROM là khác thôi. :))

trieuvicasa

Đơn giản thôi mà bạn, vì họ lấy tool đã có từ ROM trước thay vào là xong thôi, chứ có lạ gì đâu. Tool thì như nhau, chỉ có ROM là khác thôi. :))
mình nghĩ không ai lai bỏ cái nk.nbf sang tool khác mà up cả chỉ trừ khi down về chỉ có 1 file nk.nbf thì mới làm vậy.Mình nhó có lần tác giả phần mềm quản lý phòng net nhờ chủ tiệm net test dùm ai cũng khen phần mềm dùng tốt.chỉ có mình báo là phần mềm bị lỗi không thể dùng dc.Ai cũng cứ nói tốt mà.Và thật bất ngờ chính tác giả phần mềm xin lỗi do sơ sót up nhầm phần mềm không dùng được.bó tay luôn!=))

Up không được hay bị lỗi là bỏ qua thôi, kinh nghiệm mà. :D Ai cũng thế cả thôi bạn à.
Nhưng nếu như vậy thì phải có thông báo là bỏ qua tool khác up mới dc chứ.ở đây một số nói up tốt mà...

Chỉnh sửa cuối:

gaugaugau

Bác nói vậy thôi chứ em lấy file nk.nbf qua tool khác up nè, do tool di kèm up kô được nên làm đại ai dè tốt luôn. hi hi hi

Lamson

Well-Known Member
Mọi người làm thế nào mình không biết?? còn mình đã nói rồi do sợ có sự nhầm lần nên mình giữ lại một cái tool đã Up tốt , lần sau chỉ thay nk.nbf vào thôi, dùng cả khi Up Radio, flashcreen... đây cũng là một kinh nghiệm mình học từ Wantoknow khi bắt đầu học UpROM. Cho nên có việc tool thiếu hay thừa file cũng không ảnh hưởng gì tới mình.

jupiterv

Câu này trả lời dễ thôi!! ngoài phương pháp dùng tool khác để up còn 1 cách vô cùng đơn giản là đưa máy về Bootloader (3 màu), thế là xong!!! :))

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM này sau mấy ngày xài có ý kiến sau:
* Sự ổn định OK ( cái này quan trọng nhất)
* Giao diện OK quá hỏng dám chê ( Nhị hợp mà Sonblack + Diamond Black :)):)))
*Ứng dụng nhều rất tiện ích ( nhưng cũng phải bới lông tìm vết chê mấy câu :D)
- Đã có WkTask rồi lại có thêm Soft Reset, bị thừa một chút vì trong WkTask đã có chức năng reboot rồi.
- Task Manager có cả ở ngoài start\Program rồi lại có trong mục Start\Program\ System nhiều nơi ( chỗ nào cũng phải quản lý tác vụ cả- đúng là Mod phải có mặt khắp nơi )
- Tiện ích Power off để sâu quá start\Program\ System để tắt máy như vậy không thuận tiện về mặt sử dụng. Có thể vào Seting\Menus để chỉnh đưa ra ngoài khi bấm Start thì nó xổ xuông tiện hơn.

Định kiếm mấy cái nữa để chể nhưng mà Hết rồi...
Nói tóm lại rất OK, Thank
--------------
mấy tay quảng cáo Sun Silk hình như đã đổi câu quảng cáo lại thành " Tôi thích màu đen, màu đen quyến rũ, ROM cũng màu đen vì tôi là SON ĐEN" :)):)):)):)):))

Cám ơn những lời chê của anh Minh nhé :)).
Và mọi thứ đã được tiếp thu trong ROM dành cho Atom Exec build 20226, tối nay (10/07/2008) sẽ cho lên giàn PV.
Các phiên bản tiếp theo của ROM dành cho Prophet sẽ tuân thủ vấn đề này.
Mọi thứ vẫn lại là: Sonblack + Diamond Black. =))=))

phuonglev

anh Sơn ơi, làm thế nào để titbar ở dạng phẳng hả anh. Em thử add mxipcold_wpc_2.provxml bằng advance config mà không được. Chẳng lẽ muốn titbar ở dạng phẳng thì chỉ có cách add từ lúc build Rom thôi hả anh?

dczien

thiếu file thì tự mày mò copy từ file thiếu từ tool rom trước wa up bình thường,có sao đâu?

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi, làm thế nào để titbar ở dạng phẳng hả anh. Em thử add mxipcold_wpc_2.provxml bằng advance config mà không được. Chẳng lẽ muốn titbar ở dạng phẳng thì chỉ có cách add từ lúc build Rom thôi hả anh?

Được mà, tạo REG từ RegEditor ấy, quan trọng là chọn theme nào thì trong REG phải đúng tên theme đó mà thôi. Thử nhé :D

trieuvicasa

không biết có bác nào bị như mình không.từ khi up bản ROM này xong máy mình không cài dc bất cứ phần mềm nào.Mình cài core player không dc,cài spb weather không dc,cài resco explorer cũng không dc luôn.(Bạn SONBLACK có thể làm 1 ROM bỏ bớt task manager cái này trong ROM có 2 CTrình thấy nó hơi dư và bỏ total commander vì dùng resco explorer hay hơn.Càm ơn bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2910

Sau 2 ngày test bản ROM này mình thấy xuất hiện lỗi thỉnh thoảng mất nhạc chuông chỉ thấy rung bần bật khi có người gọi tới mặc dù vẫn cài đặt Ring+vibrate. Reset lại thì hết. Pác Sơn xem thế nào nhé:-??

trieuvicasa

Mình cài phần mềm không đựoc,mình tính harset xem có cài dc không.Bây giờ harset cũng khôngdc.Cứ khởi động đến phần tap the screen..... là unlock tu động không mở khóa dc nen không harset đc.Các bạn test thử xem có bị như mình không?