• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V37 (Manila2D) Build 20764.1.4.3 - HTC ART

blackwhite169

Nó bắt thì được nhưng màn hình tự động tắt ngúm dù em đã chỉnh Power và Backlight rồi. Em đang băn khoăn cái vụ gửi SMS cho nhiều người cùng lúc đây. Các bác có cách nào giúp em không ạ?!

Bác LEDU ah! Trong bài giới thiệu về V37, bác Quang đã nói để Mesage hoạt động bình thường thì nên cài ArcsoftMMS vào mà! Em chưa thử trước khi cài ArcsoftMMS có gửi đc tin nhắn cho nhiều người không, nhưng em đã cài ArcsoftMMS và cũng đã gửi tin nhắn cho nhiều người đc rùi!

LEDU

Hôm nay em kú các bác nói về chuyện GPS quá, em đã làm lại tất tần tật từ Up Rom cho đến thay luôn micro SD card...

Kết quả là máy vẫn không connect được GPS...và máy khi dùng Vietmap vẫn bị tình trạng tắt ngúm.

Kú ơi là kú!

blackwhite169

Đừng KÚ mà làm j bác LEDU, em đây cũng chưa kết nối đc GPS đây! Chắc do thời tiết mấy hôm nay hơi xấu, nên tín hiệu thu về kém! Còn cái chỉnh tình trạng tắt ngúm như bác nói ấy, bác thử chỉnh trong Regestry xem có được không, em chưa thử nhưng em nghĩ cũng chỉnh giống như trước chỉnh không tắt khi nghe nhạc ấy!

LEDU

Hôm nay lại tiếp tục chọc ngoái thì đúng là GPS hoạt động bình thường, tuy nhiên tốc độ xử lí hơi chậm so với các bản ROM trước (không hiểu lí do). Ví dụ như độ nhạy đo tốc độ xe hơi không nhanh bằng, em chạy xe nhanh hết cở rồi bất ngờ chạy thật chậm thì phải mất 5-7s máy mới tính lại tốc độ tương đương với xe. Tình trạng khởi động VietMap lại trục trặc ở chổ khi chọt vào GPS cho nó tìm tín hiệu thì bị thoát tự động luôn, phải kích hoạt VietMap lại lần nữa.

Điên nhất là đang chạy khoảng vài phút thì màn hình lại tắt...tắt rồi mở...rồi lại tắt. Dù đã chỉnh trong Power và Backlight chẳng chọn cái gì...

Em dùng máy P3300 này chỉ vì có GPS, mà thế này thì đúng là đáng tội cho em!

:(

LEDU

Các bác có bị trục trặc khi dùng VietMap như em không ạ? Màn hình cứ tắt tắt mở mở hoài thế này em kú quá đi mất!

LEDU

Vừa chạy lại trên xe và tính chính xác...cứ mỗi 3 phút là nó tắt ngúm dạng như Power Off. Trong quá trình 3phút đó thì nó có 1 đoạn cứ tắt mở tắt mở...

Bác Quang ơi, bác xem lại dùm em chút được không?

hackbabe

bác nào có thời gian úp giúp lên mediafire với, RS em không đown về được để cài,
thanks

nph68

Các bác có bị trục trặc khi dùng VietMap như em không ạ? Màn hình cứ tắt tắt mở mở hoài thế này em kú quá đi mất!

Em cũng bị như bác, nên trước khi chạy VMap em phải tắt touchflo đi bác ạh, tắt trước khi chạy VMap thì các pm MKing, Vmap, Ozi k bị như vậy nữa
Bác thử xem nhe

hackbabe

không phải là Acrsoft mà là bản ROM cơ. down RS không được , bác nào rảnh úp giúp với.

Alvey

Bác ơi cho em hỏi có cách nào rút bớt các chức năng không cần thiết của máy mình không mà ko cần phải cook lại ý. Giống như trong WINDOWS có cái service. Tắt bớt một số service ko cần thiết là chạy cho máy nhanh hơn ý ạ. Em dùng con T-Mobile Compact III chạy hơi chậm.
Con này có bản ROM chuẩn nào ko up dùm cho em luôn ^^. THanks các bác nhiều

quangvinh83hp

Mình thấy các Rom dành cho dòng này tích hợp nhiều thứ quá mà cấu hình (Orbit) lại kém (200mhz). So sánh Giữa con Mini S ( 196mhz ) và con Orbit thì thấy con Mini S chạy mượt hơn. (Mặc dù cấu hình thấp hơn ).
...........................................................
Nếu có thể thì mỗi bản Rom lên có một bản "Clean". thì hay biết mấy, vì một số ứng dụng hơi nặng như (Manila2D), ( HTC Home ) chẳng hạn. Mặc dù là đẹp và Phong cách nhưng ko phải là ai cũng cần dùng đến.
...........................................................
Cách "khắc phục" để cải thiện tốc độ và Strong cho dòng này là ko lên ứng dụng nào cũng phải cài. Mà một số ứng dụng có thể chạy luôn ( Bản đã cài đặt rồi Copy nguyên thư mục gốc rồi Gửi ShortCut vào Program) Như "Core Player, Flash Player, TCMP, Nitrogen, NR Deluxe, Ringtone Editor, Vitalk, WinRAR,... ) chẳng hạn. Đây là ý kiến riêng mình:-??
..........................................................
CR86_Touch_HD_1.7.1_Clean <--Bác nào có bản Rom này cho ATEMIS ko? Bản này là dành cho WIZARD ( Mini S ). Share cho mình nhé ( Đang dùng em này quen rồi )

thanhdpa79

Thanks bác Levanquyen đã chỉ em link có thể down được! Chứ down bằng rapidshare k được bản này=D>!

Y

yeuem2810

Guest
em có con dopod m700 vây có cài đươch hệ điều hanh này ko ? xin các bác chỉ giao, xin cảm ơn trước.

maximum

anh em có thể nói rõ Free RAM của bản ROM này không, tôi đang dùng ROM "ARTEMIS & LOVE WM6.1-Build 20764.1.4.3(Manila2D) By Microlab" giao diện theme iphone cũng rất đẹp, không lỗi gì , nhưng free RAM 16-16,5 MB thôi, nên hay bị tắt touch flo.
Nếu bản này ít tốn ram thì có khi phải chuyển sang ROM này :-??

hackbabe

bản này chạy ổn định nhất từ trước tới nay đấy bà con à, yên tâm up nhé
mình đã thử từ V32 đến V37 , cả V40 win 6.5 nhưng vẫn thấy V37 ổn nhất.
Thanks bác PQ