• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (Core 21501) WWE cho O2 Stealth

ngoclong2610

nói chung nếu ai muốn dùng nên dùng 6.5 china for stealth mình đã up ở trên chạy rất ổn định! nhưng nói chung bản 6.5 wme này lỗi nghiêm trọng nhất là hay bị treo chạy không mượt! nhưng muốn tiết kiệm pin thì 6.5 quả là vấn đề đáng chú ý nó tiết kiệm pin phết!

barclays

có một số lỗi trên kia rôi, còn lỗi nào các bác khai báo nốt nào để em thử up phát :D

Cứ up đại rồi tự tìm hiểu sẽ thú vị lắm chứ :D
Bug thì kể một ngày có khi chưa hết:|

Dark5189

Trời ạ Pin trên ták bar lúc nào cũng báo đầy! em dùng spb plus rùi...Nhưng như vậy nó sẽ hiện ra 2 biểu tượng báo pin...Vậy làm sao xoá dc cái biểu tượng báo Pin của ROM nhỉ ????

Dark5189

phần trình duyệt web IE không dùng được...CỤ thể là bật lennkết nối GPRS ok.Nhưng vào 1 trang web bất kì thì nó báo "the page can not be open...Check your connection again and try later". Ai fix được chỉ tới với ! Kết nối PPC với Pc thì lướt web vù vù:(

ngtienhp

các bác cho em hỏi chút nhé, bản này có dùng được cho con 02 trion cua em không ạ? nếu mấy nút cả xanh lẫn đỏ của em bị hỏng thì em có thể có cách khác để uprom không ạ?
mong các bác giúp cho....

chelsea12a

cho em hỏi tại sao không Anh hóa ( dịch sang tiếng anh ) cái bản rom của 6.5 của china cho nó không bị lỗi, vì em thấy bảo bản china ko có lỗi

meocon82

cái này còn bị một lỗi nữa, đó là khi mình lock nó, có ai gọi điện đến thì không làm sao trả lời được, ấn phím trả lời hay dùng cảm ứng đều không được, mà từ chối cuộc gọi lại được, có ai biết fix thì chỉ giùm với. mình mới up rom này sáng nay, dùng thích thật

meocon82

Copy gbcall.nb0 và thư mục Custfile vào thẻ,ấn nút xanh + đỏ + Power là Up ngay được, nếu dùng file Setup phải đợi đến 15 phút để máy tính Copy gbcall.nb0 vào thẻ, mất thời gian hơn nhiều ấy chứ sao lại gọi là "khỏe" được.

bạn dùng bộ tool up rom cho ò stealth, xóa file gbcall.nb0 rồi copy file gbcall.nb0 này vào, sau đó up rom trên pc bình thường.

ngoclong2610

các bác cho em hỏi chút nhé, bản này có dùng được cho con 02 trion cua em không ạ? nếu mấy nút cả xanh lẫn đỏ của em bị hỏng thì em có thể có cách khác để uprom không ạ?
mong các bác giúp cho.... <--- rom này không up được cho O2 trion đâu bạn à đề nghị bạn đọc coi box nào nhé

ngoclong2610

cái này còn bị một lỗi nữa, đó là khi mình lock nó, có ai gọi điện đến thì không làm sao trả lời được, ấn phím trả lời hay dùng cảm ứng đều không được, mà từ chối cuộc gọi lại được, có ai biết fix thì chỉ giùm với. mình mới up rom này sáng nay, dùng thích thật <-- phần lock không bị lỗi bạn phải trượt phím answer hoặc ignore sang :D hiện đại mà :D bạn tìm hiểu nhé

ngoclong2610

cho em hỏi tại sao không Anh hóa ( dịch sang tiếng anh ) cái bản rom của 6.5 của china cho nó không bị lỗi, vì em thấy bảo bản china ko có lỗi <
<--- mình muốn lắm nhưng không đủ trình :D

barclays

phần trình duyệt web IE không dùng được...CỤ thể là ật lennkết nối GPRS ok.Nhưng vào 1 trang web bất kì thì nó báo "the page can not be open...Check your connection again and try later". Ai fix được chỉ tới với ! Kết nối PPC với Pc thì lướt web vù vù:(
Không gặp vấn đề với IE, test GPRS lại hoặc cài OPERA:(

Dark5189

cài GPRS phải chỉnh cái My net work và My ISP trong phần connection mới xài xài được IE...Em đã tìm hiểu ra rùi ! YEAH ! YEAH !

chelsea12a

muốn up lên quá mà nghe lỗi lại ghê, kô biết bao giờ mới có bản chuẩn các bác nhỉ, các nào cao thủ vào fix nốt lỗi cho anh em với

nvhiep_vinashin

Ngoài lỗi báo pin luôn đây va lôi không sử dụng đươc phím cứng ra thì mọi cái đêu ổn . Mình đã dùng được hơn tháng roài . Nói chung là hài lòng:D