• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Energy ROM Edition - V6 [Build 21844]

Theo bạn Bản Energy ROM này như thế nào?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

thekhoa202302

bản Energy mình load bên XDA về cả TF3D và ko đều nặng wa chạy 1 lúc lên đến 76% hơn 80%

Chủ yếu là máy có bị treo hay nặng gì không thôi! Ram là vấn đề khác nữa bác àh! Bác nên đánh giá ROm trong PV thôi nhé!!;;)

lethang262

chức năng zoom trong xem ảnh đó.zoom ít lắm,còn lướt web thi nút wheel ko có tác dụng chỉ có bằng cách dí bút vào màn hình luc thi nó mới hiện ra nút zoom

thekhoa202302

chức năng zoom trong xem ảnh đó.zoom ít lắm,còn lướt web thi nút wheel ko có tác dụng chỉ có bằng cách dí bút vào màn hình luc thi nó mới hiện ra nút zoom

IE thì ko có nhưng Opera thì có đấy bạn à!!;;)

cumauhong

Bác cho hỏi (Câu hỏi Làm phiền bác, mong bác hỏi âm): em ko biết nhiều về Uprom và chi tiết về máy và Phần mềm, em em đã từng Up 2 bản rom, nhưng đều ko hiện được camera nó toàn tối om.

- câu hỏi 1: bản rom của bác em nhìn qua rất thích những bản rom này có lỗi camera ko?

- Câu hỏi 2: làm sao để khắc phục hiện tượng lỗi camera?

Rất mong bác chỉ giáo

thekhoa202302

Bác cho hỏi (Câu hỏi Làm phiền bác, mong bác hỏi âm): em ko biết nhiều về Uprom và chi tiết về máy và Phần mềm, em em đã từng Up 2 bản rom, nhưng đều ko hiện được camera nó toàn tối om.

- câu hỏi 1: bản rom của bác em nhìn qua rất thích những bản rom này có lỗi camera ko?

- Câu hỏi 2: làm sao để khắc phục hiện tượng lỗi camera?

Rất mong bác chỉ giáo

trả lời luôn 2 câu hỏi của bạn!

bạn úp thử bản này coi có bị hay ko?:))

Tìm bản camera khác mà cài vào!:-/

cumauhong

Vâng, em đã UPROM nhìn rất đẹp, đúng theo ý thích. Nhưng camera vẫn đen xì ko hiển lên, bác giúp em vụ này được ko? Em có tham khao qua vài topic, có nói đến UP Radio em ko hiểu Radio này có nghĩ gì và có liên quan đến camera ko hiện lên ko?

Trước em dùng vẫn quay chụp bình thường từ khi thích toáy ngoáy UPROM nên từ đó đến giờ ko sử dụng được.

Rất mong bác cho ý kiến và giúp đỡ member ngu ngơ như em.

viettrungca

Hi TheKhoa sao mình down bản Rom này về lại không sử dụng được. Hiện thông báo lỗi (The archive is either in unknown format or damaged) Thank

paulus_ii

Mình mới xài winmo nên chưa biết nhiều thấy rom này đẹp lắm, nhưng bạn Khoa bảo tắt manila sẽ chạy nhanh hơn nhưng mình ko biết làm sao để tắt, xin bạn Khoa hướng dẫn giúp nha...thank

thekhoa202302

Mình mới xài winmo nên chưa biết nhiều thấy rom này đẹp lắm, nhưng bạn Khoa bảo tắt manila sẽ chạy nhanh hơn nhưng mình ko biết làm sao để tắt, xin bạn Khoa hướng dẫn giúp nha...thank

start - setting - today - item - bỏ đánh dấu đi!!!;;)

viettrungca

Hi,Thanks TheKhoa, lỗi(The archive is either in unknown format or damaged)mình hỏi là mình giải nén bằng WinRar trên PC mà. Xin chỉ giúp,cảm ơn nhiều.

thanhgia123

Vậy là file bạn down bị lỗi rồi bạn thử down lại file 1 lần nữa xem thế nào.

thanhgia123

Minh vừa down để test thử cho bạn xong thì mọi thứ ok mà. Có thể bạn bị lỗi trong quá trình download hoặc bạn có thể mang file đó qua máy khách giải nén, hay cài chương trình 7z vào xem có khắc phục được không.

thekhoa202302

@=loanst
chao anh ! em up ROM lên 6.5 rồi mà sao cài vietmap vô ko có sóng GPS , cài lại bảng 6.1 lại thì ok ,em có sai xót gì ko ? mong anh chỉ giáo cho em , thank you so much
Mình cài VietMap bình thường và hoạt động rất tốt trong bản V6 này! Có điều nó bắt hơi chậm tí xíu!:D
=> vào setting / System / persional rồi mở A GPS(đã tích hợp) lên.... đợi tí là nó hoạt đông thôi mà.
Chúc vui

thekhoa202302

OK cám ơn T Khoa, nhớ lam thêm nhiều Rom đẹp nữa nha..............

Hiện mình đang nghiên cứu mấy build mới nhưng vẫn còn gặp lỗi! Hên xui thâu à!=))

Thấy Mấy bác dow nhiều mà Thanks ít quá! cứ click thanks nhiều nhiều là có liền à!:))

yehyeh

cho e hỏi, sao cái scroll wheel nhà e tự nhiên bị liệt với cái contact , opera nữa... trong htc album vẫn xài ngon lành