• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Energy ROM Edition - V6 [Build 21844]

Theo bạn Bản Energy ROM này như thế nào?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

thekhoa202302

các bạn có muốn thử bản mình đang release ko? mình đang làm giữa chừng mà máy bị tèo nên ko thể test cho anh em dc. anh em thông cảm! nhập viện roài. :((

thekhoa202302

em có reset lại rồi mà.nhưng vẫn ko đc.bác có thể hướng dẫn cụ thế hơn ko?thanks bác

Chú ý: cài đè vào máy chứ ko cài lên internal Stogare nhé! Vì nó liên quan đến phần hệ thống của máy!

tinhbana

Dọc hết các trang, nhận thấy rom đẹp và tương đối ổn. Phải up lên và chiêm ngưỡng thực tế xem sao.
Cám ơn bác The Khoa

Arch_VDT

Con Diamond lúc mới sang tay mình đang dùng bản này đây, chỉ có điều không khoái cái Start menu của nó nên lại dùng bản GenY, bjo thấy hay hay, lại quay lại test cái này xem sao :D

duytien124

ban rom nay ok !!!nhưng mình ko tim thấy Setup connection để cài GPRS được !!! ko biết là rom bị thiếu hay no nằm chỗ nao !!! mình vọc 2 ngày rồi ma ko thấy

BlKaTiE

không bít có tốt không đây...tớ đang xài rom hot cũng của thekhoa đấy...

nphaibk

xin cho hoi (hoi ngoc xit) Titanium la gi, Manila la gi, khac nhau the nao, ko co' dc ko?
cam on

BlKaTiE

titanium là giao diện windows default đó bạn.(là hình minh họa đầu tiên của tác giả đó)..còn manila(hay còn gọi là touch flo 3D) là giao diện đặc trưng của HTC.(hình minh họa thứ 4 của tác giả)..ko có vẫn được.Bạn chỉ cần vô Start=>Setting=>Today=>Items=>bỏ chọn TF3D or windows default là màn hình clean lun...bạn thích bỏ tab nào lên today thì cứ chọn tron thẻ items.Nôm na thì nó như thế.
Thân!

BlKaTiE

đang dùng V9 rất ngon , thấy cái này tiêt kiệm pin phai test ngay .Thank thekhoa
Rom này khá nặng...đối với con Diamond của mình thì là 57% after softreset..nhưng sài một hồi là khoảng 75-80%(TF3D) hay khoảng 70-75%(Titanium) trở về clean thì khoảng 60%..Được cái nhanh..chưa thấy treo..nhưng pin thì không tiết kiệm đâu^^.Đó là cảm nhận của mình.=D>

thekhoa202302

Vì máy đã không còn nữa. Nên Mình nhờ 1 bạn test dùm mình bản ROM này. mình đã làm từ lúc máy mới bị die( Có thể nói như "Thằng Mù làm ROM":(). bi giờ lên thấy mọi người trong box Diamond vẫn còn ủng hộ bản Energy V6 của mình, Mình thấy rất phấn khích, nên Mạo mụi reup lên mong mọi người test và cho ý kiến.

UPloading ROM test:)

thekhoa202302

Chờ bác xuandung lâu quá!!:| Thôi thì up lên đây cho anh em thưởng thức vậy. Bạn nào đã test rồi thì xin vui lòng cho mình vài tấm hình (9 tấm giống như post 1) để Update lên bản V6 luôn cho mọi người cùng thấy nhé!!!

Deleted Links! sorry!!

Chỉnh sửa cuối: