• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 OFFICIAL ROM CHO ACER NeoTouch S200

rongvang69

em vẫn chửa dám up ... thích dùng rom ship và sài chung với spb mobile shell ( chờ đợi ver 5 quá ) nhưng mà lỗi thế kia hơi khó chịu ... em chờ bản tiếp vậy :(

Up đi, chạy rồi ko lỗi đâu. Sau khi up, cài đặt muốn chạy spb mobile shell thì bạn vào Settings/ Today/ Items/ bỏ hết lựa chọn -> spb mobile shell chạy cực tốt và mượt
Bản 3.003 chạy ổn định và rất tiết kiệm pin ( tiết kiệm đến 30%)

Stephan_chaw

Các bác cho em hỏi, tự nhiên con F1 của em dở chứng sau khi up FW 3.0 được 1 ngày. Giờ vào Media chơi nhạc và phim thì không có tiếng, nhưng gọi điện thì bật loa ngoài vẫn được. Có bác nào biết vì sao không ạ. Chắc phải thử HR máy lại phát mới được :(

rongvang69

Chơi MP làm gì, Bác cài CorePlayer chạy xem có lỗi ko, cái này chạy rất hay và xem được nhiều định dạng. Mình chạy bản 3.300C rất mượt chưa thấy lỗi gì

thejoker1984

Chú Quang ơi ! chú đổi thread này thành thảo luận về S200 đc ko ạ vì ko có thread khác nên đổi luôn thành thảo luận sử dụng thì hay hơn rom thì update sang link hướng dẫn uprom của chú :D

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi ! chú đổi thread này thành thảo luận về S200 đc ko ạ vì ko có thread khác nên đổi luôn thành thảo luận sử dụng thì hay hơn rom thì update sang link hướng dẫn uprom của chú :D

Thường xuyên tham gia khu vực này hình như cũng chỉ có 3-4 thành viên thôi cháu ạ.
Ít người sử dụng S200 quá. Khi nào đông và sôi nổi ta hãy thay đổi sau. :D

rongvang69

Thường xuyên tham gia khu vực này hình như cũng chỉ có 3-4 thành viên thôi cháu ạ.
Ít người sử dụng S200 quá. Khi nào đông và sôi nổi ta hãy thay đổi sau. :D

Ý kiến Bác Quang là rất đúng. Dòng này tại VN chưa thịnh hành nhiều hoặc có nhưng nhiều bác ko tham gia thường xuyên do đó cũng hơi buồn

thejoker1984

hic em này lại giống em tg01 ... nghèo nàn :( ... mà rõ ràng là cấu hình kém gì máy khác đâu ...

PhamQuang

Manager
hic em này lại giống em tg01 ... nghèo nàn :( ... mà rõ ràng là cấu hình kém gì máy khác đâu ...

Chính xác đó, cấu hình của Acer S200 khá mạnh.
Chạy ROM tích hợp Manila 2.5 mà vuốt rất nhẹ, gần được như HD2, ít nhất là hơn hẳn HD, TD2 và TP2.

rongvang69

Hội chứng đám đông mà. Dân Việt: Xe máy phải Hon da, Ô tô thì Toyota
PPC chơi HTC

thejoker1984

ý bác đừng nói thế ... hồi trc em dùng dopod C800, hiện tại bạn gái dùng imagio ... em cũng thích đồ của htc :d nhưng mà thấy em này hay hay nên mua (em thích cấu hình cao là chính :D)

ah về xe thì công nhận em thích rebel 250 lắm á :D

hungpvgas2009

Bác Quang ơi cho cháu xin lại " tool để tạo FLASH và EXTROM" với, link down hình như bị die rồi ạ.

Cho cháu hỏi thêm là dùng bản 003c thì up cũng như 003b chứ ạ?

Cảm ơn bác nhiều.

rongvang69

Bác Quang ơi cho cháu xin lại " tool để tạo FLASH và EXTROM" với, link down hình như bị die rồi ạ.

Cho cháu hỏi thêm là dùng bản 003c thì up cũng như 003b chứ ạ?

Cảm ơn bác nhiều.

Trời ạ, dùng bản 003C_V03 của Bác Quang làm tích hợp giao diện HTC HD2 dùng hay hơn nhiều so với rom ship bạn ơi

hungpvgas2009

Trời ạ, dùng bản 003C_V03 của Bác Quang làm tích hợp giao diện HTC HD2 dùng hay hơn nhiều so với rom ship bạn ơi

Vậy ạ bác rongvang, nhưng dùng bản nào tích kiệm pin hơn ạ. Mình chủ yếu nghe gọi nhiều nên muốn dùng bản nào pin được lâu ấy ạ. Cảm ơn bác

kenu97

Giờ đã có bản v04 của bác QUang rồi, mượt mà dễ chịu lắm. E mới dùng đc 1 lúc chưa thấy có gì phàn nàn.
à, có cái keyboard mặc định xấu quá. ko đc như của HTC

qisheng

Em đã cài V5, 6, 7 rồi, nhưng có một số lỗi xảy ra (với máy của em) như đơ màn hình khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi đến mà màn hình ở chế độ lock, báo thức không hoạt động...
Bây giờ em cài lại bản ROM cũ bác Quang cho trên đây thì lại ngon lành. Em cài SPB shell và Inesoft, chạy rất mượt. Không có gì để phàn nàn nữa.
Tks bác Quang nhiều.

qisheng

Sau nửa năm dùng bản Rom chính thức rất ổn thì máy em bắt đầu trục trặc, treo liên tục. Em đang thử cài sang bản V08 xem thế nào.

duongvanbinhtb

bác Quang giúp cháu đc ko ạ. cháu dung acer s200 f1 nhưng đang bị lỗi màn hình nhận cảm ứng ko chuẩn. bác giúp cháu cách chỉnh lại đc ko ạ và bác làm ơn hướng dẫn lại cho cháu cách up rom với ạ. cháu chân thành cảm ơn

musungus77

up rom cho acer s200 có nhất thiết phải đưa máy về chế độ đèn đỏ nhấp nháy ko bác quang ?