• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM BETA-V39 CHO ARTEMIS & LOVE

PhamQuang

Manager
ROM BETA-V39 CHO ARTEMIS & LOVE

===== TEST VERSION =====

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V39 dành cho HTC Artemis & Love:
- Phát triển trên nền tảng V38 đã giới thiệu.
- Tích hợp và thay đổi OEM thích hợp từ HTC Iolita
- Thay đổi XIP và SYS từ Beta WM6.5 (Build 21159.5.0.0) được sưu tầm từ các nguồn ROM từ XBETA.
- Giao diện đặc trưng WM6.5 như MS đã giới thiệu trong thời gian qua.

Đây là phiên bản TEST ROM, không tích hợp Manila2D, đặc trưng cho WM6.5 nhưng có đưa thêm:
- HTC Album
- HTC Audio Manager
và các ứng dụng cơ bản khác.

Link tải ROM sẽ đưa trong file đính kèm vì lý do tế nhị nên không đưa link thẳng.

LEDU

Có ROM mới là chúng em có chuyện để thò thọc, chọt chọt...vui lắm cơ. Cứ phát triển dòng WM 6.5 thế này em chắc các bác sẽ còn ra nhiều bản Rom khác ngày càng tốt sẽ còn tốt hơn nữa.

Bác achille2k ới...vào mà rinh Rom mới để chỉnh theo ý bác nữa này :D

Sao em thấy bản ROM này chạy không mướt nhỉ? các chữ thì bé xíu...

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen

Không thấy tích hợp You Tube, Opera,... phải cài thêm hả Bác
Hình như 2 phần Program và Setting nhập chung và cái Regional Setting tìm không thấy. Touch không nhạy lắm.
Chăc phải đợi bản RC1 mới hoàn chỉnh.

tuantot

Hình như 2 phần Program và Setting nhập chung và cái Regional Setting tìm không thấy. Touch không nhạy lắm.

Đúng la Touch không nhạy lắm ạ , nó cứ như đơ đơ ây :(

PhamQuang

Manager

Chọc tiếp nữa đi.
Những chức năng gì trên WM6.1 có thì trên WM6.5 đều có đủ cả.
Regional Settings nó nằm trong Today >>> Settings đó.

levanquyen

Cảm ơn Bác nghen. Chắc tại máy của tôi lỗi thế nào mà chọc vào TodayQuicGPS nó đều im lặng, phát ghét. Chắc phải cài lại lần nữa xem sao.

Vladikox

các bạn ơi cho mình hỏi:

mình tải bản này về cài cho O2 Orbit, nhưng khi vào tới màn hình bootloader rồi, trên màn hình PPC đã hiện ra chữ USB rồi, đột nhiên trên màn hình PC lại hiện lên thông báo là Error: Connection, vài đại khái nó bảo là kiểm tra cable đã cắm vào PPC và PC chưa. trước giờ mình cũng cài nhiều rom cho đt rồi nhưng tất cả đều ổn, chưa bị thế này. máy hiện đang dùng wm6.1. Đã thử restart lại cả PPC lẫn PC, vẫn không được.

Bạn nào có từng gặp trường hợp này và có hướng giải quyết có thể giúp mình không?
Cảm ơn các bạn nhiều.

transon1611

các bạn ơi cho mình hỏi:

mình tải bản này về cài cho O2 Orbit, nhưng khi vào tới màn hình bootloader rồi, trên màn hình PPC đã hiện ra chữ USB rồi, đột nhiên trên màn hình PC lại hiện lên thông báo là Error: Connection, vài đại khái nó bảo là kiểm tra cable đã cắm vào PPC và PC chưa. trước giờ mình cũng cài nhiều rom cho đt rồi nhưng tất cả đều ổn, chưa bị thế này. máy hiện đang dùng wm6.1. Đã thử restart lại cả PPC lẫn PC, vẫn không được.

Bạn nào có từng gặp trường hợp này và có hướng giải quyết có thể giúp mình không?
Cảm ơn các bạn nhiều.

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi up lại xem sao nhé. có thể là do thẻ nhớ có tốc độ đọc chậm quá nên như vậy đấy.
Br

NhatToai

Super V.I.P
các bạn ơi cho mình hỏi:

Cảm ơn các bạn nhiều.
Bạn thử lại khi PC báo lỗi Error Connection và hiện hộp thoại thì bạn click vào EXIT thoát Tool,rút cáp ra và gắn lại chạy tiếp.Điều đương nhiên là nên lấy thẻ ra khi up ROM hoặc HardReset sẽ giảm lỗi cho quá trình flash.

bongma83

Bác Quang làm cho Touch nhạy hơn nữa nhé, bản này hao pin quá, dấu X thoát ra nhìn to quá

LEDU

Bản ROM này chạy VietMap cực chậm luôn, chẳng hiểu tại sao. Đã vậy lâu lâu còn tự tắt màn hình đen thui rồi vài phút sau thì sáng trở lại...và lập đi lập lại miết...

Chẳng biết tại sao luôn!!!

Vladikox

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi up lại xem sao nhé. có thể là do thẻ nhớ có tốc độ đọc chậm quá nên như vậy đấy.
Br

cảm ơn các bạn, mình thử rút thẻ rồi, nhưng vẫn vậy.

Vladikox

Bạn thử lại khi PC báo lỗi Error Connection và hiện hộp thoại thì bạn click vào EXIT thoát Tool,rút cáp ra và gắn lại chạy tiếp.Điều đương nhiên là nên lấy thẻ ra khi up ROM hoặc HardReset sẽ giảm lỗi cho quá trình flash.

Dùng PC Vista thường bị nhu vậy.
Chuyển qua máy dùng WinXP là đựoc ngay ấy mà.

ừa phải rồi, mình dùng vista. chắc để bữa nào tìm cái máy chạy XP cài thử vậy. Cảm ơn các bạn.