• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM BETA-V39 CHO ARTEMIS & LOVE

Vladikox

cảm ơn các bạn, mình đã cài được rồi.

Nhận xét về nghe gọi nhắn tin, wifi và bluetooth đều tốt.

giao diện 6.5 thiết kế đẹp, nhưng so với cấu hình Artemis thì... không cân xứng lắm nhỉ? kéo máy chạy chậm rì. Tắt bớt cái titanium ngoài today thì cái start menu chạy nhanh hơn "chút xíu". không hiểu sao cũng là "kéo lên kéo xuống", "trượt qua trượt lại", mà những chương trình có chức năng vuốt như Resco Explorer final thì vẫn kéo mượt, trong khi cái start menu lại chập chập thế nhỉ?

Vietmap chưa thử nên chưa biết.
pocketbreeze cài vào không hiện được ngoài today.
QuickGPS không mở được, dù có vào thẳng thư mục windows\ để tìm file quickgps.exe để chạy vẫn không được. Không biết QuickGPS có phần mềm riêng để tải bên ngoài không ta?

không biết advance config có làm việc được với HĐH mới hay không nhỉ? cái này mạo hiểm quá, chỉ là amateur thôi, chưa dám thử.

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Vẫn rất đang kú vì VietMap chạy quá chậm, em chạy từ nhà gần tới cơ quan nó mới bắt được sóng...

Kú thế không biết!!!

Vladikox

À mọi người, mình tìm được cách giải quyết cho việc không thể bật QuickGPS rồi.

Thật ra khi bạn nhấp vào QuickGPS, chương trình này đã được mở, nhưng cái cửa sổ của nó bị ẩn. Bạn cài vào máy TaskManager của FdcSoft (freeware, download here). Mở TaskManager lên sẽ có danh sách những file chương trình đang chạy, bạn sẽ thấy có QuickGPS. Bạn nhấp giữ (hold) vào cái tên file QuickGPS đó chọn details, nó sẽ chuyển qua một của sổ mới có mấy cái tab Modules - Threads - Windows, bạn chọn Windows. Trong đó bạn sẽ thấy có những cái windows bị ẩn. Bạn chọn cái window bị ẩn của Quick GPS, hold vào nó, chọn Action/Show. Sau đó đóng cửa sổ của TaskManager lại và bạn sẽ thấy cửa sổ QuickGPS.

Chúc các bạn thành công.

sgking21

Vẫn rất đang kú vì VietMap chạy quá chậm, em chạy từ nhà gần tới cơ quan nó mới bắt được sóng...

Kú thế không biết!!!

bác có vào setting -> external GPS để đặt các COM chưa? Em ko nhớ rõ lắm, tab đầu tiên em để COM4, tab thứ 2 chọn COM9 và 9600, tab thứ 3 thì click chọn windows autom... gì đấy

XOng rồi vào Vietmap chọn manual COM4 và 9600. Nhớ update thêm Quick GPS nữa.

Em bật Vietmap đứng giữa đường fix đúng trong vòng 2 phút hoặc ít hơn :D

sgking21

Bác Quang ơi, hình như ROM này bị lỗi connect với exchange server hay sao ấy, em gủi7 nhận email qua POP3, IMAP thì ok, nhưng nếu gửi email qua actisync với exchange server thì bị báo lỗi connect "0x80070057", chả biết làm sao fix được, em đã hard reset cài lại source exchange server nhiều lại vẫn bị vậy, luôn luôn lần đầu tiên duy nhất là sync với exchange server ok, từ lần thứ 2 bị báo lỗi không sync được

MÀ dùng exchange server thì hay hơn POP3 và IMAP nhiều, vì nó là direct push mail thật và chẳng cần cài thêm software gì trong máy cả
Các bản ROM trước chạy tốt với exchange server này (mail2web.com) nhưng bản này không connect được

Bên xda-developers cũng có nói về lỗi này (ở đây) nhưng vẫn không có cách khắc phục

Mong bác giúp đỡ, cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

sgking21

Bác Quang ơi, khi play nhạc qua Windows Media Player nó tự động nhảy sang bài khác khi vừa mới được khoảng vài giây

Các bác có bị lỗi này giống em không ạ?

achille2k

Theo mình bản này chỉ là bản beta chưa chính thức các lỗi có là đương nhiên :D mình chỉ sài để xem thế nào thôi. :) Đợi bao giờ bản chính thức ra tha hồ phê bình kêu ka.

sgking21

Thanks bác nhiều, em cũng đang dùng theo dạng test ấy chứ, em không dám phê bình hay kêu ca gì đâu, nhưng nếu có cách fix các lỗi trên trước khi có bản chính thức thì hay quá :)

cuctot

Sao không download được thế nhỉ? Có bác nào có địa chỉ khác ko? Download được nửa chừng thỉ rất chậm, để qua đêm thi đến sáng download xong nhưng lại bị lỗi khi giãn nén. Bực quá.

cuctot

Kính gửi bác Phạm Quang!
Em có câu hỏi khí không phải là sao trên diễn đàn không có món lẩu ROM cho artemis? Ý em là có một bản clean rom, ai có nhu cầu gì thì cho thêm vào, tự chọn như là buffer. Mong bác đừng cười nhé! Mong sớm có clean rom.