• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) - SE XPERIA X1

takaru

hehehe , a Sơn đang chinh phục manila 2.5 . ban bảo bỏ hơi khó . rom sạch thì nhiều trên mạng lắm . chụi khó tìm là thấy thôi .

minhtattoo

tưởng gì, cái này bạn cũng biết mà, vào today chỉnh lại thành window default rồi restart là ok mà

Sonblack

Super V.I.P
Kỳ này là Manila 2.5.20121412.1 từ ROM gốc Leo 2.10 bỏ đi cái Footprints chạy phà phà, đang hoàn chỉnh những công đoạn cuối rồi ra ROM chạy cho nó ngon.
Các bác cứ thúc hối ra sớm rồi bị lỗi cũng la, đố ai làm được.
Manila sẽ là thứ không thể thiếu trong các bản ROM của Sonblack để tận hưởng, còn muốn an bình thì cứ mà dùng ROM gốc, dùng ROM build chi mệt! :))

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Nhìn Rom anh Sơn build xong thấy mà tức qué. Hic, xài không được ức bà cố, he he he. Ức quá tạo cái topic năng nỉ mấy thằng HTC nó làm cho cái trình quản lý tin nhắn thông minh hơn để em còn lọt chọt tý ty, hihihihi.

Mình đoán ko lầm thì bạn ko thích cái HTC Sense / Messaging đúng không.
Vậy hãy thử DISABLE nó xem sao nhé. :D

lungtung

cai HTC sense công nhận đẹp, mình thích cái hiệu ứng thời tiết của nó rất độc đáo, nhưng cái shortcut ở bản này để được ít quá nên hơi bất tiện, mình nghĩ cứ để nhiều shortcut lên, nếu ai muốn dùng thì tiện hơn, ai không dùng thì nó cũng ẩn ở dưới không anh hưởng gì cả. Dùng bản rom này của bạn mình cũng rất ưng, chỉ có vài đóng góp thế thôi :)) làm sao mà tiết kiệm pin nữa thì ok

anhthai

Chuẩn bị up! rom này bác làm cái giao diện của "Leo" như bản 24 đi bác em thấy nó đẹp và tiện dùng. nếu có thể cho thêm hiệu ứng rung khi đầu bên kia nghe máy( Mình thực hiên cuộc gọi đi). Tăng số lượng shortcut thay vì là 9 icon tăng lên 16 nhưng nhỏ lại như các bản rom của Vankyrie.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

thực ra màn hình của X1 không to như các loại khác nên để 9 shortcut là vừa .ai thích thi có thể cài thêm mà . các tab nào nặng như footprint a Sơn sẽ bỏ là rất chính xác . bản thân e không dùng bao giờ cả . ca tab document nữa . hehehe . chuẩn bị có rom mới . a e dừng vội , sp nào được đầu tư sẽ có chất lượng hơn .

Sonblack

Super V.I.P
Những gì thuộc về phạm trù người dùng, tăng hay giảm shortcut, rung hay không rung khi kết nối cuộc gọi,... các bác tự xử nhé. Mình chỉ làm những gì cơ bản của một bản ROM mà thôi. Đừng yêu cầu này nọ, không có thời gian đâu nhé, công việc cty ngập đầu có ai biết không :))

live_is_wait

Mr Son Black cho minh hoi: sao minh down may rom cua Mr SB ve roi ma bung nen ko duoc vay?
Chi cho minh voi nha. Up rom ma ko giai nen dc bun lam.
Thanks!

Last edited by a moderator:

phanchitai

chép 2 file vừa down về vào 1 folder rùi bung nén 1 cái ra pass: Sonblack.xong rùi tận hưởng nhé hehe