• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) - SE XPERIA X1

lungtung

vậy làm cách nào, làm ơn chỉ cho mình với,mình muốn thay đổi cho nó nhiều hoặc ít đi một chút theo nhu cầu mà tìm mãi không có chỗ nào chỉ dẫn

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

rom này mình thấy là rất good rồ, chỉ bực mình ở chỗ tin nhắn load chậm quá( 1,2 tin thì không sao, tầm 15 tin nhắn trở lên là nhắn tin chậm liền àh). hy vọng bản sau bác SB nhà ta bỏ hẳn luôn Htc message thì tốt quá.i

lungtung

có ai chỉ giúp mình cách chỉnh sửa lại cài TFL3d của bản này không nhỉ, mình muốn làm sô ô shortcut ở màn hình today của nó nhiều lên, đồng thời cài hình nền cho các của sổ khác của nó, lần mò mãi trong diễn dàn nhưng làm chưa được

minhtattoo

có ai chỉ giúp mình cách chỉnh sửa lại cài TFL3d của bản này không nhỉ, mình muốn làm sô ô shortcut ở màn hình today của nó nhiều lên, đồng thời cài hình nền cho các của sổ khác của nó, lần mò mãi trong diễn dàn nhưng làm chưa được

mình tìm thấy bên diễn đàn tinhte có hướng dẫn cách làm , mình post link này để bạn tham khảo thử xem nhé.http://www.tinhte.com/threads/34161....5-Ultimate-v2.9-Beta-for1922xxx-Only-Updated.
thành công rồi thì thank mình cái nhé:p

anhthai

rom này mình thấy là rất good rồ, chỉ bực mình ở chỗ tin nhắn load chậm quá( 1,2 tin thì không sao, tầm 15 tin nhắn trở lên là nhắn tin chậm liền àh). hy vọng bản sau bác SB nhà ta bỏ hẳn luôn Htc message thì tốt quá.i

Bác ẩn hẳn cái Htc message đi, dùng cái mặc định của WM là ok mà. Bác cài file Zenyee Disable HTC Messaging 1.2 vào là ok.
http://www.tinhte.com/threads/35088...s-Skins-cho-tin-nhắn-của-Windows-Mobile/page3
Chúc Vui!

lungtung

mình chưa thử vì không biết bản nào bên đó phù hợp với rom này, khổ cái nữa là thank bạn cũng không được, diên đàn hinh như lỗi thì phải, báo không có quyền
Có bạn nào có link down bản TFLo không nhỉ, mình có cái rom lại không có TFL

minhtattoo

mình chưa thử vì không biết bản nào bên đó phù hợp với rom này, khổ cái nữa là thank bạn cũng không được, diên đàn hinh như lỗi thì phải, báo không có quyền

bản này dành cho tất cả các rom manila 2.5 đó bạn. bài viết có ghi mà.

VUHEO

Max Manila phiên bản 3beta thì chạy được cho bản ROM này, mình đã thử thấy rất tốt. Bạn nên xài bản đó hay hơn là cài lại TF3D vì rất dễ xung đột với phiên bản của máy và nó cũng y chang vậy thôi, icon lớn, không thay được hình nền.

Bản ROm này rất hay ngoại trừ một điều: nó hay động cứng một lúc, khi thời điểm này rơi đúng vào lúc tắt máy thì bạn chỉ còn cách chọt lỗ mới mở máy được. đó chính là lý do bạn nào đấy bảo rằng khi người ta gọi đến thấy đổ chuông mà màn hình đen sì, không làm gì được để nhận cuộc gọi.

anhthai

Đúng vậy em cũng bị vậy rôì. giờ mình bỏ cái Manina khi nào cần khè mới mở lên thôi khi tắt manila máy chạy bình quân 40-45% thấy rất ok.
Bác Sơnblack nghỉ tết lâu vậy,lâu rồi không thấy anh lên diễn đàn. Không biết khi nào có bản rom mới cho AE dùng nha???

minhtattoo

weather animation chậm quá, không như những bản manila 2.5 khác ( nếu có mây trên màn hình today là bị chậm liền, còn mặt trời thì không sao), được cái này thì mất cái kia,hy vong mong chờ bản update

VUHEO

Đúng vậy em cũng bị vậy rôì. giờ mình bỏ cái Manina khi nào cần khè mới mở lên thôi khi tắt manila máy chạy bình quân 40-45% thấy rất ok.
Bác Sơnblack nghỉ tết lâu vậy,lâu rồi không thấy anh lên diễn đàn. Không biết khi nào có bản rom mới cho AE dùng nha???

Tình hình là anh Bờ Lách nhà ta mang nợ nần với SAMSUNG nhiều quá nên tạm xa lánh cộng đồng X1 trong tháng này rồi , hì hì

@ Bờ lách: khi nào trả nợ xong Samsung thì đừng có quên anh em ở bên đây nhé. Tết về quê sao di động không gọi được gì cả, lúc nào cũng í e, tính rủ về Hội An nhậu bữa mà

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Đang build cho X1 đây, không bỏ đâu nha!
Hôm Tết, mở máy 24/24, ai cũng gọi được hết mà, họp lớp sau 20 năm còn có mặt được. Ông anh gọi số cô nào rồi chứ gì? :))

phanchitai

hihi anh sơn quay lại với x1 rùi chuẩn bị up room tiếp anh em ơi :).hum nào cafe bên đó nửa alo em 1 cái nhe anh chạy qua học hỏi chơi ^^.

anhthai

Vậy chuẩn bị có rom mới dùng rồi Ae ơi. Tương anh Son bỏ X1 rồi chứ, Khoảng bao lâu nữa có rom mới anh Sơn ơi.

takaru

Tình hình là anh Bờ Lách nhà ta mang nợ nần với SAMSUNG nhiều quá nên tạm xa lánh cộng đồng X1 trong tháng này rồi , hì hì

@ Bờ lách: khi nào trả nợ xong Samsung thì đừng có quên anh em ở bên đây nhé. Tết về quê sao di động không gọi được gì cả, lúc nào cũng í e, tính rủ về Hội An nhậu bữa mà

hihihi , Samsung a Sơn có thể trả nợ chứ X1 còn đặc biệt hơn cơ . " món nợ không thể trả " mà . Mong bản rom mới của a . X1 của e vẫn chạy tốt

nguyennhaca

Nhìn Rom anh Sơn build xong thấy mà tức qué. Hic, xài không được ức bà cố, he he he. Ức quá tạo cái topic năng nỉ mấy thằng HTC nó làm cho cái trình quản lý tin nhắn thông minh hơn để em còn lọt chọt tý ty, hihihihi.

phanchitai

anh sơn ơi bản này hình như bị lổi cái youtube trong media.anh xem lại coi có phải không hay là do máy e bị xì cút ^^

lungtung

máy của cậu bị gì rồi, mình dùng bình thường mà
nếu có thể Sơn làm 1 bản rom bỏ cái HTC sense đi cho nó nhẹ, mình khoái rom nào nhẹ chạy nhanh, mượt , dung Pin lâu. Như bản rom này chẳng hạn bỏ đi cái HTC sense thì ngon quá