• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB27 (Core 21893) - SE XPERIA X1

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.29 - SE X1i

CE OS 5.2.21893 Build 21893.5.0.90 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.29 WWE
ROM date: 03/02/10
New XIP & SYS Core 21893
Everything about Camera is OK now! :D
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.20121412.1 từ ROM gốc LEO 2.10 (không bao gồm Footprints)
Manila 2.5.20121412.1 from LEO 2.10 original ROM (not include Footprints)
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Remove all X-Panel from original rom - Loại bỏ toàn bộ X-Panel từ rom gốc
X2 Panel is used with Tilewave Panel - Sử dụng X2 Panel bao gồm Tilwave Panel
PagePool is 18MB - PagePool là 18MB
Landscape support - Hỗ trợ màn hình ngang

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21893 Build 21893.5.0.90
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21893
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- Calculator (from Samsung Omnia II ROM)
- VnKeyb 2.2.0 by ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của LEO (2.10) và Rhodium.
The ROM uses newest OEMs fromLEO (2.10) and Rhodium original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD X1i ROM 21893

Password: Sonblack

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

hehe thế là có room mới rùi mùng quá đang chờ up xong link là xúc liền ^^.tối nay anh có cafe bên quán cũ không em chạy qua chơi rùi up room lun :).thanks a nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Rom này có cải tiến gì so với bản 6/2 ko vậy anh? Thks so much xxxxx

Chẳng nhẻ bạn đọc mà không có sự so sánh hay sao? Dù rằng, cách post bài của mình không khác nhau, nhưng nếu đọc kỹ bạn sẽ thấy sự khác biệt. Như vậy sao còn phải hỏi, tất cả đã mô tả rồi kia mà.
Làm ơn không post bài hỏi kiểu này khi không chịu đọc bài giới thiệu ROM, chi tiết có sự khác biệt.

Langdang02

Chẳng nhẻ bạn đọc mà không có sự so sánh hay sao? Dù rằng, cách post bài của mình không khác nhau, nhưng nếu đọc kỹ bạn sẽ thấy sự khác biệt. Như vậy sao còn phải hỏi, tất cả đã mô tả rồi kia mà.
Làm ơn không post bài hỏi kiểu này khi không chịu đọc bài giới thiệu ROM, chi tiết có sự khác biệt.

OK mình đã đọc 2 bài viết của bạn Sonblack để so sánh trước khi hỏi, và biết khác biệt về các thông số CS hay Rom gì gì đó. Tuy nhiên đối với những ng ko rành về kỹ thuật như mình thì điều mình wan tâm là ROm mới có nhanh hơn hay có tính năng gì khác biệt, chứ các thông số đó đọc vào mình cũng ko hiểu nó là cái gì. Đó là lý do một số ng trogn đó có mình hay hỏi như vậy, và mình cũng ko thấy có gì bất lịch sự hay mạo phạm đến mức mà bạn Sonblack phải khó chịu như vậy.

Anyway, mình đã up rom thử và nhận xét là nó chạy nhanh hơn, mượt và ít tốn ram hơn, đáng để up lên rom này. Và một lần nữa cám ơn bạn Sonblack đã bỏ công sức vì cộng đồng. Thks for your good job !!!

anhthai

Mới úp xong,cảm nhận ban đầu là nhẹ,mượt hơn mấy bản trước. đáng để up.
Khi em tắt máy và khởi động lại thì máy chạy tới màn hình màu cam> toàn màu trắng khoảng 30s mới được ( chưa thấy cái này trên các rom khác) có bác nào bị như vậy không? úp xong em đã HR 2 lần rồi.

Sonblack

Super V.I.P
OK mình đã đọc 2 bài viết của bạn Sonblack để so sánh trước khi hỏi, và biết khác biệt về các thông số CS hay Rom gì gì đó. Tuy nhiên đối với những ng ko rành về kỹ thuật như mình thì điều mình wan tâm là ROm mới có nhanh hơn hay có tính năng gì khác biệt, chứ các thông số đó đọc vào mình cũng ko hiểu nó là cái gì. Đó là lý do một số ng trogn đó có mình hay hỏi như vậy, và mình cũng ko thấy có gì bất lịch sự hay mạo phạm đến mức mà bạn Sonblack phải khó chịu như vậy.

Anyway, mình đã up rom thử và nhận xét là nó chạy nhanh hơn, mượt và ít tốn ram hơn, đáng để up lên rom này. Và một lần nữa cám ơn bạn Sonblack đã bỏ công sức vì cộng đồng. Thks for your good job !!!

Thông số build và các ứng dụng với Version mới hơn là những cái tạo nên sự khác biệt, chỉ có vậy, còn ngồi đó mà nói ra thì thú thật không có thời gian, làm 1 bản rom là đã mất một mớ thời gian rồi vào đây lại phải trả lời thì còn công việc để lại cho ai. Đam mê nhưng đành phải giới hạn thôi bạn ạ. Chia sẻ nhưng cần thực tế để cảm nhận. Chấm hết! Còn khó chịu ư? Không! Vì nếu có thì tôi đã nghỉ build rom mất rồi! Tôi chỉ nhắc mà thôi!

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

ai up thử chưa nhỉ, cái shortcut ở trang chủ của nó có bao nhiêu cái thế moị người và nó có nhỏ hơn ở bản 26 không nhỉ

anhthai

Bác nhìn cái hình mà bác "Đen" đưa lên không là nó đó. Giao diện như bản cũ nhưng nhẹ hơn và chạy mượt hơn. Úp đi rồi thưởng thức.

Langdang02

ai up thử chưa nhỉ, cái shortcut ở trang chủ của nó có bao nhiêu cái thế moị người và nó có nhỏ hơn ở bản 26 không nhỉ

Vẫn 9 cái shortcut nhưng theo mình thấy nhỏ hơn bản cũ, hình ảnh rõ ràng đẹp hơn

Sonblack

Super V.I.P
Lưu ý: Đây là phiên bản Manila mới nhất từ Leo nên có nhiều cải tiến và chạy nhẹ nhàng hơn trước đây.

lungtung

Vẫn 9 cái shortcut nhưng theo mình thấy nhỏ hơn bản cũ, hình ảnh rõ ràng đẹp hơn

ở bản cũ cái shortcut hơi to nên mình nhìn không khoái lắm, nhỏ hơn 1 chút lại thấy đẹp hơn

nguyenthienvu

Thạnk anh nhìu, giờ em đang down xuống và úp cho X1. hay sử dụng các chường trình thì để pagepool là 22mb có ổn ko anh ?

---- hix vừa up xong rom : nhìn đúng là đẹp mỗi tội hoạt động chậm quá...đợi cái camera 5p mà còn chưa thấy load xong...
----Thỉnh thoảng thấy máy báo ko kết nối gprs với 3g được ( em ko có đăng ký gprs và 3g thì nó đòi conn ect để làm rì nhỉ ??? )
----Mục cổ phiéu " Stock " em nghĩ là ko cần thiết vì mấy anh em ở VN có mấy người chơi Cổ Phiếu ở châu mỹ đâu ??? mà em load cái cổ phiếu " can" của việt nam lại ko được...bác xem ở bản sau cái Stock này cho ra 1 file cab ai thích thì cài cũng được là hay nhất "

Từ từ kiểm tra khám phá tiếp vậy....xem có lỗi j thông báo cho bác Sơn 1 thể :)

Chỉnh sửa cuối:

nguyennhaca

Lưu ý: Đây là phiên bản Manila mới nhất từ Leo nên có nhiều cải tiến và chạy nhẹ nhàng hơn trước đây.

Anh ơi, em không có bị sâu răng, nhưng mà nhìn Rom của anh xong, răng cỏ của em nó nhức quá. Hahahaha.

minhtattoo

hóa ra bác Son xài lại cái Htc camera nữa rồi hả, chán thiệt, zậy là dẹp cái flash cho rồi

Sonblack

Super V.I.P
hóa ra bác Son xài lại cái Htc camera nữa rồi hả, chán thiệt, zậy là dẹp cái flash cho rồi

Camera của X1 vẫn sử dụng được kia mà! Bấm nút cứng trên thân máy là 1 cách.
Cách khác là trong Multimedia, tap bút vào X1 Camera.

Sao không chịu để ý gì hết vậy trời, bó tay với kiểu test rom này :))