• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V19 (Core 21232) - ETEN X500 (NEW)

gnutirt

test for this room oS 21728... run very smooth but still bug with Radio, after 1 another cycle time, it will turn off the signal and.... must soft reset to enable again

gnutirt

trờ lại room của bác phạm quang, dù rất yêu cái feature soundmix của thằng kia

vuhoangx1

Do ít xài internet nên em muốn remove cái dự báo thời tiết(Titanium weather) nhưng ko được, bác Quang có thể hướng dẫn em được ko?bản này xài tốt và ổn định nhất trong các bản, em ko có bàn cãi j!À,hình như âm lượng của X500 có vẻ được cải thiện so với bản gốc(cảm nhận vậy).
Bác cho em ý kiến về chỉnh sửa các chương trình mặc định trong bản Rom này nhé!
À, nhân tiện cho em hỏi: Em đang xài mạng viettel nhưng cột trong phần today nó cứ báo là số 45204, bác có cách nào bỏ đi hoặc thay đổi thành chữ Viettel cho nó máu ko?Thanks bác nhiều!

gnutirt

bên diễn đàn ETEN room của rugal có 1 feature là SoundMIx, em kiếm phần mềm này hoài mà ko có, không biết bác phạm quang có thể tích hợp vào được ko ạ

daoanh12

tin vui nửa các bác ơi.nhu lại co room mới cho eten x500 nửa rồi đó.Build 21815.các bác tìm hiểu xem sao

daoanh12

mình kh rành lắm nên kh biết up file.bác nào rành lám giúp em với.thông tin này ben rugal đó

gnutirt

Em chào Bác Quang và tất cả mọi người em vừa mới cài lại cái bản WM6.5 V19 (X500) cho con X500 của em vào today chuyển giao diện thì thấy hình bị hỏng ram của máy PC vậy có các đường kẻ ngang bác cho em lời khuyên và các khác phục lỗi trên.

cái này ko khó, bạn vào today, uncheck item window default, rồi check lại nhấn ok là hết bị sọc

vuhoangx1

Hỏi bác Quang và anh em!

Do ít xài internet nên em muốn remove cái dự báo thời tiết(Titanium weather) nhưng ko được, bác Quang có thể hướng dẫn em được ko?bản này xài tốt và ổn định nhất trong các bản, em ko có bàn cãi j!À,hình như âm lượng của X500 có vẻ được cải thiện so với bản gốc(cảm nhận vậy).
Bác cho em ý kiến về chỉnh sửa các chương trình mặc định trong bản Rom này nhé!
À, nhân tiện cho em hỏi: Em đang xài mạng viettel nhưng cột trong phần today nó cứ báo là số 45204, bác có cách nào bỏ đi hoặc thay đổi thành chữ Viettel cho nó máu ko?Thanks bác nhiều!

daoanh12

dùng bản room này của bác QUANG khoảng 3 ngày là bị tình trạng pin hiện thị kh đúng dung lượng.cứ báo 100% dù nghe nhạc trên 2h.phải hs lại mới hết.có cách nào khắc phục k các bác

josslin

When V20 WM6.5 Core 23028 ?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=544445

daoanh12

bác quang nghiên cứu bản room này chưa!mong sớm nhận được tin vui cho x500

hhvietnam

Cám ơn bác PhamQuang, bản này chạy rất nhanh, nhưng em bị lỗi sau: các ứng dụng như Opera Mobile, IE, các phần mềm bản đồ: Vietmap R12, Ozi.. khi chạy rất hay bị tự tắt. Em SR máy rồi chạy thì cũng chỉ được 1 lần đầu, lần sau muốn dùng lại phải SR lần nữa.
Các bác dùng bản này có bị như em không.

hhvietnam

Cám ơn bác PhamQuang, bản này chạy rất nhanh, nhưng em bị lỗi sau: các ứng dụng như Opera Mobile, IE, các phần mềm bản đồ: Vietmap R12, Ozi.. khi chạy rất hay bị tự tắt. Em SR máy rồi chạy thì cũng chỉ được 1 lần đầu, lần sau muốn dùng lại phải SR lần nữa.
Các bác dùng bản này có bị như em không.