• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V38 - Build 21139.5.0.0 (TEST) CHO ARTEMIS & LOVE

PhamQuang

Manager
ROM V38 WM6.5 (TEST) CHO ARTEMIS & LOVE

=== CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0 ===

Phiên bản V38 - WM6.5, phiên bản Test ROM dành cho HTC Artemis & Love:
- Dựa trên cấu trúc bản V37 đã giới thiệu
- Port XIP và SYS từ phiên bản WM6.5 Beta.

ROM tích hợp chức năng Manila2D, các chức năng tạm ổn.
ROM test để các bạn nghịch nhân các ngày đầu xuân.

LINK TẢI ROM V38 (TEST) - WM6.5:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/189256038/ARTE_WM6.5__3_15_122_38__B21139.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn các bản ROM WM6.5 đầu tiên của Chú! Thật đáng nể Chú vẫn là người nhanh nhất đem những cái mới đến cho diẽn đàn chúng ta!=D>
Cháu vẫn đang loay hoay với Core mới này, vẫn còn nhiều lỗi để fix!:p

P/s: Bên VN sắp giao thừa rồi Chú ạh! "Chúc Chú năm mới dồi dào sức kỏe, vạn sự như ý!"

PhamQuang

Manager
Cảm ơn các bản ROM WM6.5 đầu tiên của Chú! Thật đáng nể Chú vẫn là người nhanh nhất đem những cái mới đến cho diẽn đàn chúng ta!=D>
Cháu vẫn đang loay hoay với Core mới này, vẫn còn nhiều lỗi để fix!:p

P/s: Bên VN sắp giao thừa rồi Chú ạh! "Chúc Chú năm mới dồi dào sức kỏe, vạn sự như ý!"

Năm mới chú cũng chúc các cháu mọi điều tốt đẹp nhất !!!

Bản WM6.5 này là beta, chưa phải bản Ship cho nên còn nhiều Bugs là đúng thôi.
Chú đã port cho Touch, Artemis, Kaiser, Touch Viva, TouchHD,... rồi, nói chung các chức năng bên ngoài chạy tạm ổn.
Riêng với Artemis chưa đưa IE vào đc thì thiếu chỗ quá. :D
Còn các dòng khác tạm ổn, tuy nhiên cần nhiều người test mới tìm hết bugs được.

blackwhite169

Thế là đã có bản ROM mới WM6.5 cho Artemis! Mặc dù đang là bản TEST, nhưng cứ thử xem thế nào!
Năm mới, cháu cũng chúc bác Quang mạnh khoẻ, công tác tốt!

LEDU

Cám ơn bác Quang lắm lắm, cháu kính chúc bác đầu năm mới mọi điều tốt đẹp nhất!
...

Cháu sẽ test bản Rom mới này của bác, cay cú cái vụ GPS quá. Có gì cháu sẽ kê lên hết các bug cho bác trị.

Em đúng là không kiên nhẫn, cuối cùng thì máy cũng connect đc với Quick GPS và VietMap chạy trơn tru...

Chỉ điên đầu ở chuyện máy tự động power off khi chạy VietMap...

Bác Quang ơi...bác điều nghiên lại vấn đề này cho em với bác ơi, 2 Rom mới nhất đều bị chuyện này làm em chẳng khoái chút nào cái GPS nữa...

anhvanlaanh1987

Năm mới chú cũng chúc các cháu mọi điều tốt đẹp nhất !!!

Bản WM6.5 này là beta, chưa phải bản Ship cho nên còn nhiều Bugs là đúng thôi.
Chú đã port cho Touch, Artemis, Kaiser, Touch Viva, TouchHD,... rồi, nói chung các chức năng bên ngoài chạy tạm ổn.
Riêng với Artemis chưa đưa IE vào đc thì thiếu chỗ quá. :D
Còn các dòng khác tạm ổn, tuy nhiên cần nhiều người test mới tìm hết bugs được.
Cho e hỏi bản 6.5 có khác nhiều so với bản 6.1 ko! có hay như từ vista lên win7 ko?

never_mind

Happy new year! Các bác chuyển giúp sang link download khác rapidshare với nhé! Thanks max!

inverse

Thank bác Quang nhiều! mong sớm có bản full để anh em thưởng thức ạ. Món lì xì đầu năm đầy ý nghĩa đấy ạ :)

dungnv2005

Happy new year! Các bác chuyển giúp sang link download khác rapidshare với nhé! Thanks max!
Cảm ơn bác Quang, thực sự là 1 món quà lì xì cho cả nhà nhân dịp Tết Nguyên đán, nhưng em thì không sao vào rapidshare để Load về được
chek,,, chuyển sang cái Link nào Load ngon ngon chút bác nhé.

xuka

wow, bản room nhìn đẹp quá, để xài thử xem sao, cảm ơn bác Phạm Quang nhiều!

hoaloaken114

Pác nào cài rồi thì cho anh em com mèn cái nhỉ?

Chúc cả nhà năm mới có nhiều cái để vọc!!!=))

especen

Có vẻ như ROM này dùng WIFI hơi khó. Em thấy nó báo đã kết nối được WIFI rồi nhưng dùng Internet Explorer thấy vẫn ko vào được trang nào cả, chưa biết có cần phải chỉnh chọt thêm chỗ nào ko.
Dùng GPRS/EDGE vào Gmail thấy đợi khá lâu vẫn chưa Login được.
Có bác nào bị giống em ko?

LEDU

My trouble..

Chỉ điên đầu ở chuyện máy tự động power off khi chạy VietMap...

Bác Quang ơi...bác điều nghiên lại vấn đề này cho em với bác ơi, 2 Rom mới nhất đều bị chuyện này làm em chẳng khoái chút nào cái GPS nữa...

especen

Hơ hơ... đang down bản v37 về để Up lại dùng tạm ngày mai thì lại thấy Gmail chạy phe phé. hình như là đêm sóng khoẻ hơn nó mới chạy thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

ngungo

My trouble..

Tớ mới cài cũng bị thế, toàn phải chạy hai lần như trước, sau đó bỏ thàng PM tra danh bạ toàn quốc không cho chạy khởi động khi bật máy nữa , thế là hết, may quá...he he!

binhminhmuon

Cảm ơn Chú Quang vì bản Rom mới ạ
Nhưng chú có thể cho link khác được không ạ, link Rapid này cháu chịu thua :(
cảm ơn chú nhiều!Chúc chú sang năm mới mạnh khỏe và may mắn!

LEDU

Ơ...sao lại như thế được nhỉ? để em thử xem thế nào...thật sự em cũng chẳng biết là Rom này còn có PM tra danh bạ toàn quốc nữa í..

Tớ mới cài cũng bị thế, toàn phải chạy hai lần như trước, sau đó bỏ thàng PM tra danh bạ toàn quốc không cho chạy khởi động khi bật máy nữa , thế là hết, may quá...he he!

anhvanlaanh1987

bản rom này chạy các ứng dụng chiếm nhiều ram là Manilla tự động ngắt ah! ko mượt như các bản rom khác!chắc là beta nên nhiều lỗi