• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V38 - Build 21139.5.0.0 (TEST) CHO ARTEMIS & LOVE

duytnguyen

Chào Bác Pham Quang! Bác cho cháu hỏi: mình có thể download bản clean_rom của bản rom này ở đâu vây? cảm ơn Bác!

ngungo

Ơ...sao lại như thế được nhỉ? để em thử xem thế nào...thật sự em cũng chẳng biết là Rom này còn có PM tra danh bạ toàn quốc nữa í..

ấy chết, cái đó là tôi tự cài thêm đấy, nhưng mà sau mấy hôm dùng tôi thấy:
1-nếu để phím tắt chạy VIETMAP thì khi chạy vẫn phải bật hai lần, nếu để ICOn của MANILA thì chạy bình thường, bắt sóng GPS tốt, nhanh không vấn đề gì
2- máy hay bị treo khi sạc pin không biết các bác có bị không nhỉ.
Trước đây tôi dùng bản V36F thì rất ổn định mà

LEDU

Chắc là bác Quang sẽ ngâm cứu bản Rom này lại cho mượt mà hơn rồi. Cũng mong bác achilla2k có thời gian rảnh thì tọc ngoáy Rom mới rồi edit lại...biết đâu ngon lành thì sao

achille2k

Chắc là bác Quang sẽ ngâm cứu bản Rom này lại cho mượt mà hơn rồi. Cũng mong bác achilla2k có thời gian rảnh thì tọc ngoáy Rom mới rồi edit lại...biết đâu ngon lành thì sao

Hì! Mình bán mất artemis rùi! Khủng hoảng kinh tế mà! Không còn máy nghịch nữa rồi :( Đang dành tiền mua máy mới để tiếp tục nghịch ngợm.

especen

Hic, em vừa mua HTC Touch Diamond được 4 ngày và đang thất vọng tràn trề. Chạy ROM này với Atermis vẫn phê hơn... hic

achille2k

Hic, em vừa mua HTC Touch Diamond được 4 ngày và đang thất vọng tràn trề. Chạy ROM này với Atermis vẫn phê hơn... hic

Như thế mới biết vì sao giá mới diamond vẫn rẻ hơn Polaris

Alvey

em dùng bản này hay treo quá. đang nhắn tin, đọc tin nhắn cũng bị treo ko à T_T.
Các bác cho em hỏi dòng này nó chạy bản 6.1 nào ổn định nhất vậy nhỉ

newland

Bản này đúng là nặng quá. Khi chạy quá tải là tự ngưng Manila và các soft khác. Làm máy hoạt động chậm hẳn đi. Một điều nữa là trong phần Communication, nút Wifi lúc thì Active lúc không. Mình đã kết nối Wifi và vào Internet bình thường, nhưng nút wifi trong Communication vẫn bị mất active và hiển thị wifi on, ko thể tắt trực tiếp được từ đó. Mình nghĩ cần test nhiều hơn để bug các lỗi cho bản ROM hoàn thiện hơn.

Với bản này, mình chưa thấy khác biệt gì so với bản 6.1 ngoài những menu với các list font chữ to hơn. Còn lại thì tất cả đều giống V37.

Một vài nhận xét khi dùng bản ROM... mình sẽ test thêm, có gì sẽ thông báo lại sau...
----
Một lỗi nữa là ở tab Message thì nút New mesage không hoạt động (cái này không biết có bác nào bị không, chú máy em thực sự là thế).

Chỉnh sửa cuối:

dhson

Tôi thấy bản này đẹp và không nặng lắm, Tuy nhiên:
- Khi bấm số để gọi không hiện tổ hợp cả tên và số mà chỉ hiện số
- Không Sync với LINUX được (Liệu ActiveSync có thay đổi gì không nhỉ)
- HTCtouch hay bị die và phải reload

Nhìn chung tôi thích bản này hơn các bản cũ và cám ơn bác Quang