• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V38 (Core 21812) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 1.59.709.38 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.21812 Build 21812.5.0.50 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V38 dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE):
- Phát triển và nâng cấp phiên bản V37 đã giới thiệu.
- Dựa trên cở sở OS mới từ Ship ROM HTC Blackstone: 1.59.709.0 TW
- OEM có thay đổi thích hợp từ Ship ROM HTC Rhodium 1.19.401.0 WWE
- Tích hợp phiên bản Manila 2.1 mới từ HTC Rhodium, đã chỉnh sửa các lỗi để chạy tốt trên HD.
- Thay đổi giao diện của WMP của tác giả Duck (XDA).
- Sử dụng giao diện Titanium Default để tiết kiệm RAM, ai cần dùng Titanium WM7 hoặc Tab Weather có thể cài bằng CAB sau khi Update ROM.
- Sử dụng XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21812).

ROM V38 với Core 21812 có RAM tiết kiệm và ổn hơn.
Manila 2.1 chạy cũng nhạy và nhanh hơn khá nhiều.

LINK TẢI ROM V38 (Core 21812):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/243952294/HD_WM6.5__V38__B21812_06122009.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

echhoangtu

cháu cám ơn chú Quang rất nhiều , vừa vào diễn đàn mong bản V38 của chú thì thấy ngay, cháu mong là người đầu tiên test thử bản ROM mới của chú, cháu cũng mong có ứng dụng Zoom xa gần trong phần Photo.Downloading nào...

IPHONE12

cháu cám ơn chú Quang rất nhiều , vừa vào diễn đàn mong bản V38 của chú thì thấy ngay, cháu mong là người đầu tiên test thử bản ROM mới của chú, cháu cũng mong có ứng dụng Zoom xa gần trong phần Photo.Downloading nào...

vừa trưa nay cháu úp V37 tối lên đã thấy V38.mà V37 sao chau không chỉnh man hình tắt đc vậy?

PhamQuang

Manager

Dùng HTC Album đó, mở hình ảnh, nhấp nhanh 2 lần lên hình nó sẽ Zoom thôi mà.

PhamQuang

Manager
Em đợi Bác Quang từ hôm qua đến giờ nè!....

Đêm qua Upload lỗi liên tục (mạng bị nghẽn), sáng lại vội đi làm, giờ về mới đưa Link lên được.
Đã đưa link V38 lên rồi đó. Hy vọng các bạn sẽ hài lòng !!!

dienthoai

Bác Quang thật tuyệt vời Box touch HD thật may mắn. Rất chân thành cảm ơn bác rất nhiều.

HDwin100

Các bác ơi, em up thử bản B33 sao contact bị đơ nhỉ? Không biết bản V38 này đã chỉnh lỗi đó chưa? Em hay dùng VietMap liệu bản V38 này có chạy được không?

binhk88

chú Quang ơi; cháu đã dùng bản 33 &36, thì có một vấn đề là nếu cháu đang dùng 1 ứng dụng ở chế độ landscape như excel, opera chẳng hạn, mà có cuộc gọi đến thì nó sẽ ko hiện ra giao diện cuộc gọi nên ko biết là ai gọi đến. bản này ko biết có bị như vậy ko? nếu bị có cách nào khắc phục ko chú?

echhoangtu

cháu cám ơn chú Quang, cháu đã cài bản V38 nhưng khi xoay ngang màn hình( landcape) để quay số thì không thấy bàn phím số đâu cả.và trong ứng dụng chụp ảnh, khi chụp không có Zoom xa gần...Bản này cũng ngốn RAM khiếp chú ạ.

cutys_123

Bác Quang ơi! Cảm ơn Bác rất nhiều về bản V38. Đúng là không có Titanium WM7 và Tab Weather. Bác có thể up file .CAB của Titanium WM7 và Tab Weather cho em xin được không bác.!

Thank's

HDwin100

Bản V38 minh chạy thử được khoảng 3 h rồi, không hiểu máy mình bị lỗi hay bản rom này co lỗi mà đôi lúc tap vào 1 chương trình sau đó đóng lại thì màn hình chương trình không mất đi. Bản trước mình up Black Pearl V3 thì ổn định lắm. Các bác tét thử đã thấy có vấn đề j không?

anvtdl

Bác Quang ơi! Cảm ơn Bác rất nhiều về bản V38. Cài xong ram chiếm 45% hy vọng bản này ít hao pin và nhanh hơn , đang tiếp tục tét thử so vói bản rom ship

dienthoai

Bản V38 minh chạy thử được khoảng 3 h rồi, không hiểu máy mình bị lỗi hay bản rom này co lỗi mà đôi lúc tap vào 1 chương trình sau đó đóng lại thì màn hình chương trình không mất đi. Bản trước mình up Black Pearl V3 thì ổn định lắm. Các bác tét thử đã thấy có vấn đề j không?

bạn phải vào trong task chỉnh là tắt khi nhấn nút X còn k bạn phải giữ chặt thì chương trình sẽ tắt. Nếu không chỉ ẩn đi thôi.

HDwin100

Dùng bản V38 lúc đầu thi khá mượt nhưng sau đó nếu reset lại máy là cột báo sóng chuyển sang màu đỏ ngay (hình như là nắt song yếu hay sao ấy - không có vach sóng nào). Lại còn vấn đề nữa là khi chạy 1 chương trinh sau đó đóng lại nhưng màn hình không trở về hình nền của Windefaut hoặc của TF3D mà vẫn cứ giữ nguyên (đơ hay sao í). Có Bác nào dính như ieM không?

Status
Không mở trả lời sau này.