• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V38 (Core 21812) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Dùng bản V38 lúc đầu thi khá mượt nhưng sau đó nếu reset lại máy là cột báo sóng chuyển sang màu đỏ ngay (hình như là nắt song yếu hay sao ấy - không có vach sóng nào). Lại còn vấn đề nữa là khi chạy 1 chương trinh sau đó đóng lại nhưng màn hình không trở về hình nền của Windefaut hoặc của TF3D mà vẫn cứ giữ nguyên (đơ hay sao í). Có Bác nào dính như ieM không?

Bạn hãy thử HR lại máy bằng tổ hợp phím cứng (Tắt máy >>> Volume DOWN. + Volume UP + Power) thử chưa?
Bản V38 mình test sử dụng đã gần 1 ngày, chưa xảy ra hiện tượng như bạn nói.
Và kiểm tra xem, có thể bạn cài ứng dụng trên thẻ không? Nếu có, hãy kiểm tra lại thẻ.

IPHONE12

Bạn hãy thử HR lại máy bằng tổ hợp phím cứng (Tắt máy >>> Volume DOWN. + Volume UP + Power) thử chưa?
Bản V38 mình test sử dụng đã gần 1 ngày, chưa xảy ra hiện tượng như bạn nói.
Và kiểm tra xem, có thể bạn cài ứng dụng trên thẻ không? Nếu có, hãy kiểm tra lại thẻ.

chú quanh sao mấy bản rom mới nỳ muốn tắt sóng di động lại phai vô sta mơi tắt đc ạ

Posted via Mobile Device

conaidayem

Chú Quang cho cháu hỏi. Máy bản ROM của chú khi tắt màn hình bằng nút Power Windows media player vẫn hát, còn ROM của người ta thì không. Làm cách nào hay thế chú ?

cusen

Trong Manila V38; tab program hay bị đơ, đôi lúc không trượt được hoặc ấn vào icon chương trình thì không chạy.

IPHONE12

Trong Manila V38; tab program hay bị đơ, đôi lúc không trượt được hoặc ấn vào icon chương trình thì không chạy.

Sao của mình chạy good lắm không bị lỗi như bạn

binhk88

chú Quang ơi; cháu đã dùng bản 33 &36, thì có một vấn đề là nếu cháu đang dùng 1 ứng dụng ở chế độ landscape như excel, opera chẳng hạn, mà có cuộc gọi đến thì nó sẽ ko hiện ra giao diện cuộc gọi nên ko biết là ai gọi đến. bản này ko biết có bị như vậy ko? nếu bị có cách nào khắc phục ko chú?

Đã up bản 38 nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi này chú Quang ạ, với cả chú cho cháu hỏi là cháu muốn thay đổi 2 cái nút select trái và phải trong giao diện titanium thì có được không ạ? hiện giờ nó là " phone" & "contact", giờ cháu muốn đổi cái "phone" thành "comm manager" vì cái titanium này ko có panel comm manager như mấy bản trước nên hơi bất tiện.

IPHONE12

các bác cho em hỏi chỗ tắt chế độ rung khi minh bâm các phím số trong phone vậy.rung khó chiu ghê

vbminh

các bạn chỉ giùm tôi cách tắt chức năng báo đã gửi được tin nhắn với, tôi không làm sao bỏ được, phiền phức quá !!! :(( " System Administrator: The message you sent to +8490401.... has been delivered. " thậm chí tôi còn cái thêm cả soft HD Tweak để tắt mà cũng không được, làm ơn giúp !!!

cutys_123

éc.. sáng nay đi học, chuuyển phone sang chế độ rung, học xong về chuyển lại chế độ chuông thì máy vẫn cứ rung liên tục và chẳng thấy chuông đâu, phải SR rồi vào setting chỉnh lại mới được. (Dùng bản Rom V38).
Nhờ Chú Quang xem hộ giúp.! Với lại Chú nên cho rung từng hồi đi. Nó rung liên tục không nghỉ, như vậy chắc dễ hỏng cục rung lắm.

Thank's

vbminh

Chờ dài cổ ko có ai trợ giúp, mình dò dẫm lại lần nữa và phát hiện ra chỗ tắt chức năng báo đã gửi tin nhắn từ System Administrator. Nó nằm trong Option, click tiếp vào * SMS / MMS thì nó hiện ra Request delivery notifications để bỏ đi, chứ còn cũng mục đấy mà chọn ở chỗ khác thì không thể bỏ được :|

anvtdl

sao phiên bản ROM v39 đả xuất hiện hôm qua ,mà hôm nay quay về bản ROM v38 là sao hả các bạn

Status
Không mở trả lời sau này.