• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V53 (Core 23002) - HTC TRINITY (NEW)

daotrungdung81

Update Radio được rồi bác ạ.
Hôm nay máy tui có thêm một vài vấn đề nữa đây post để A em cùng chia sẻ.
1. Máy bắt đầu treo và báo lỗi liên tục phải khởi động lại.
(Lỗi SIM đầy, Titaniumweather thì hiện lên dấu cảnh báo (như dấu đường cấm ấy) mặc dù đã update zip code nhung đuọc có thời gian là bị die oj.
chắc phải cài lại bản khác quá.
2. Mình có 1 idea thế này: giao diện khá đẹp và muọt7 mà rồi, nhưng có điều hơi nhạy như khi miết tay vào để slide up, slide down có khi thành mở c.trình mà vô tình mình đặt tay chạm phải --> bất tiện==> có cách nào chọn khi muốn chọn một mở cái gì thì nháy double vào biểu tượng thì mở c.trình còn bấm 1 cái thì không mở không nhỉ
Nếu được như vậy thì rất tốt.

atrang

Update Radio được rồi bác ạ.
Hôm nay máy tui có thêm một vài vấn đề nữa đây post để A em cùng chia sẻ.
1. Máy bắt đầu treo và báo lỗi liên tục phải khởi động lại.
(Lỗi SIM đầy, Titaniumweather thì hiện lên dấu cảnh báo (như dấu đường cấm ấy) mặc dù đã update zip code nhung đuọc có thời gian là bị die oj.
chắc phải cài lại bản khác quá.
2. Mình có 1 idea thế này: giao diện khá đẹp và muọt7 mà rồi, nhưng có điều hơi nhạy như khi miết tay vào để slide up, slide down có khi thành mở c.trình mà vô tình mình đặt tay chạm phải --> bất tiện==> có cách nào chọn khi muốn chọn một mở cái gì thì nháy double vào biểu tượng thì mở c.trình còn bấm 1 cái thì không mở không nhỉ
Nếu được như vậy thì rất tốt.
Bản này còn một số lỗi khác nữa nên hiện nay dùng bản này không ổn!
Tạm thời bác nên cài bản khác chờ chú Quang tiếp tục!
Còn vụ "2 click để mở chương trình..." thì nó vẫn vậy thôi! Chẳng qua là bác "miết" lâu quá nên máy nó hiểu là "2 click"!
:)):)):)):)):)):)):)):))

daotrungdung81

Bản ROM này lỗi rật nhiều, tôi test thử một thời gian thì thấy như sau: màn hình bị sọc chấm như bị hư, treo máy phải khỏi động lại rất nhiều lần mới hết. Blutooth thì không thể nhận đc, đã thử mọi cách rồi. xài hao pin và chạy rất mất nhiều bộ nhớ. Chỉ chừng 1 ngày là thấy chiếm 83, 84% ram rồi...g
Giờ Hard reset lại mà hok hết..huhu, làm sao bây giờ

levibinhdinh

Bản ROM này lỗi rật nhiều, tôi test thử một thời gian thì thấy như sau: màn hình bị sọc chấm như bị hư, treo máy phải khỏi động lại rất nhiều lần mới hết. Blutooth thì không thể nhận đc, đã thử mọi cách rồi. xài hao pin và chạy rất mất nhiều bộ nhớ. Chỉ chừng 1 ngày là thấy chiếm 83, 84% ram rồi...g
Giờ Hard reset lại mà hok hết..huhu, làm sao bây giờ

thì up ROM khác thôi - chứ làm gì mà khóc la um sùm vậy !!!! :D :D :D - "dc gái đẹp thì chấp nhận mất tiền" - ROM đẹp thì hao RAM vậy thôi !!!! - chờ bác PhamQuang ra mấy cái buil lớn hơn thử xem sao !!! :-?

daotrungdung81

Dung đã up lại bản 21815, rất nhẹ. nhưng không đẹp và một số ctrinh không sử dụng đc: file đuôi jad, camera thành đồ chơi hok xài đc.
Về bản v53 D nghĩ như này không biết đúng hok nhé các pák: Về cái lỗi bị sọc có thể là do tích hợp bàn phím kiểu Iphone chăng vì khi trước D cũng có cài bàn phín rescokeyboar (bàn phín dùng tay kiểu iphone) sau thời gian cài nó là bị sọc và treo máy hok sử dụng được phải remove rồi hadreset rất nhiếu lần mới trở lại bt.
mong bác Quang nghiên cứu nhé. Bàn phín đó thì rất tốt nếu khắc phục đc lỗi đó.
nice day

daotrungdung81

Hôm nay các pák đi đâu hết cả rồi nhỉ???
Knock knock có ai ở nhà hông????
Buồn quá không có ai share về cái vật iu quý của mình cả

levibinhdinh

cài thêm chương trình java vô để xài file đuôi jad (bản này không có java sẵn)- camera sao mà thành đồ chơi -

daotrungdung81

Cái camera không chụp được. Bấm chọn nó là nó chuyển qua thành mở folder picture. không cách nào khởi động camera đc.

daotrungdung81

Dạo này room này buồn quá không có ai tham gia share gì hết vậy? Đã bỏ đi xài dòng khác hết cả rồi............................................

daotrungdung81

Bác Quang dạo này có khỏe ko nhỉ?
Thấy bác dạo này quan tâm đặc biệt tới các dòng mới nhưHD nhìn mà thèm quá. Bác bớt chút thời gian cho anh em nhà Trinity được "sung sướng" với bản mới biuld đi bác ơi.

candc

tình hình là link die rồi, bác Quang còn lưu không up lại e xin với, thanks bác

nhoemnhiu

up lại dùm với bác Quang ! em nỳ cũ quá link die nhìu khó khăn trong lúc tìm hỉu ghê