• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 Test build by TOMAL: CE OS 5.2.21159

tigerboy

Bản Rom 6.5 Test Build mới nhất của Tomal
mình đang download về để test có gì sẽ báo lại các bạn sau
(Uni bây giờ ko thua kém anh em Blue Angel khác rồi nhé :D )
Link : http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_21159_TEST.exe

Tham khảo tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=482006=D>

Bản Beta 1 đã ra lò ngày hôm nay 17/2
Đang down về sẽ cố gắng test và báo cho anh em biết ngay

http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_21159_BETA1.exe

Update @ 17th February - 2009:
================================================== ======

1st usable build has been published.

All of the useless component (including Titanium Home) has been removed and many components have been fixed. Translation done (from Chinese to English) in many areas. Translation for IE8 is half done but you can at least use it now ----> Của Tomal :D

Chỉnh sửa cuối:

tigerboy

Bản này thật kinh hoàng
Ram sau khi boot lên chỉ còn có ~ 15MB giao diện lạ đẹp nhưng chạy rất chậm
Ko có Ramdisk,ko có storage ( phải tự unlock Rom )
1 số chương trình bị xung đột gây treo máy
Hiệu ứng touch chạy cũng tạm chấp nhận đc
Nói chung ngoài giao diện cool mình chưa thấy điểm gì nổi trội thực sự so với WM 6.1
Bản này chạy rất chậm đó nha ( nhấn mạnh 1 lần nữa ) --> Mình nghĩ các bạn nên chờ thêm 1 thời gian nữa vì đây chỉ là bản Beta của Tomal nên vẫn chưa thực sự "fast & stable"

Chờ bản của Luca mãi mà vẫn chưa có :(

O2XDAEXEC

Bản này thật kinh hoàng
Ram sau khi boot lên chỉ còn có ~ 15MB giao diện lạ đẹp nhưng chạy rất chậm
Ko có Ramdisk,ko có storage ( phải tự unlock Rom )
1 số chương trình bị xung đột gây treo máy
Hiệu ứng touch chạy cũng tạm chấp nhận đc
Nói chung ngoài giao diện cool mình chưa thấy điểm gì nổi trội thực sự so với WM 6.1
Bản này chạy rất chậm đó nha ( nhấn mạnh 1 lần nữa ) --> Mình nghĩ các bạn nên chờ thêm 1 thời gian nữa vì đây chỉ là bản Beta của Tomal nên vẫn chưa thực sự "fast & stable"

Chờ bản của Luca mãi mà vẫn chưa có :(

Chà, mới có bản Win6.5 mà nghe thế này cũng buồn nhỉ, mong được thấy bản Fast để mình cũng được thưởng thức như các dòng khác.
Hy vọng sẽ có 1 bản tốt vào thời gian sớm nhất!

h2_viethoang

Thêm hai cái hình minh họa bên XDA đây:

Theo nhận xét chung thì chạy khá là ì ạch :D Tuy nhiên bù lại cái giao diện khá đẹp. Dành cho những người thích khám phá thôi...

tigerboy

cảm ơn bác HaChau đã thêm hình ảnh dùm mình --> 6.5 đẹp quá hi vọng các bác rom cooker sớm ra bản chính thức :d

tigerboy

đây là phát biểu của Tomal về bản rom của mình
I think everyone should realize that this rom has been built just to give you some taste of the upcomming OS.

IT IS SOOOOOO BUGGY AND NOT FOR USE...

Dù chạy hơi chậm nhưng bản rom này đã nhen nhóm lên tia hi vọng về 6.5 chạy mượt trên UNI

beyeu0888

cũng hơi chậm.nhưng hãy chờ bản tốt hơn vậy.
hảnh diện vì giao dien đẹp

beyeu0888

mà có ai cài ứng dụng chưa vậy.
em cài ứng dụng thành công báo sucefull mà vào start tìm lòi ko thấy.
hình như ứng dụng 6.1 xài cho 6.5 ko được hay sao ta?

Chỉnh sửa cuối:

rosa

mà có ai cài ứng dụng chưa vậy.
em cài ứng dụng thành công báo sucefull mà vào start tìm lòi ko thấy.
hình như ứng dụng 6.1 xài cho 6.5 ko được hay sao ta?

Không phải ko dùng được mà là khi bạn cài, các phần mềm bị xung đột nên không tìm thấy

O2XDAEXEC

Giao diện thật là đẹp mắt, mang 1 phong cách rất riêng biệt.Đúng là Win6.5 cho đến hiện nay chỉ có được giao diện thoát hẳn với các Win5 & 6 nhưng ngoài ra cũng cần cải thiện về tốc độ cũng như sự tương thích với các Soft khác thì có thể thay thế hoàn toàn Win6 được.Cho đến thời điểm này thì tất cả mọi người đều muốn sử dụng 1 bản Rom tốc độ cao, tương thích tốt hầu hết các Soft, nhanh, mượt...
Hy vọng các Pro sẽ cook được 1 bản Rom thật tốt.
Chúc vui !

hoangbaoninh

bản beta 1 này chạy mượt hơn bản đầu tiên. có cài một số ứng dụng cần thiết như: Adobe Reader LE,TCPMP,có game(bản đầu không có),PIM backup,pocket RAR,Registry Editor,Made Editor,Task Manager,WkTask Manager. Nói chung ổn hơn rất nhiều so với bản đầu tiên, các bro test và cho ý kiến tiếp nhé

djtrungkien

Với giao diên 6.5 này thì chắc chắn phải hy sinh Ram thôi.Theo mình khủng lắm cũng chỉ Free 18M thôi!

loteo

Bản rom này k bít có hỗ trợ cho G4 k mà máy mình úp 3 lần đều bị treo ở mh khởi động nhe các pác, vẫn chưa test đc 6.5 , buồn wa.....

tigerboy

bản này chạy mượt hơn bản trước nhiều chắc là do bỏ titanium home
free ram trên máy mình là 20mb gần bằng free ram trên rom 6.1 của Tomal luôn (24MB free)

Đã quen với tốc độ nhanh của UNI mà vào đúng phần star là cái ì ạch xuất hiện ngay, chắc phải chờ cải thiện tốc độ, muốn kéo hết xuống dưới trong menu star chậm chạp và lâu. Thỉnh thoảng gập máy mở ra hoặc xoay cổ là bị lỗi graphic.

hoangbaoninh

Máy của em G4 đang chạy ầm ầm đây, free ram khoảng 20M, CPU set 624MHz,em cũng bị như bác Lân nói