• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6 nóng hổi pro của Helmi đây, down nhanh kẻo die link

Status
Không mở trả lời sau này.

nhipsongvn

HIc, chưa có bác nào cài được thành công nữa hả chời! Mới có mỗi 1 mình tui làm gặp mấy cái lỗi mà chẳng có pác nào phối hợp để fix hết!
Bên xda develop phát hiện, mình mai kiếm con pc XP cài thôi, trên vista nó cứ hiện ra các lỗi ngớ ngẩn..........
This is error of Rom Windows Mobile 6 Profesional R0
1. Play WMA by Window MediaPlayer not best!
2. have not PowerPoint
3. Problem with Wifi

J

JerryBC

Guest
Đúng là vẫn có một vài lỗi nhỏ, chưa biết lên WM6 này dùng có khác WM5 gì không nhưng thấy thiếu PP là hơi dở. WM thì chạy giật giật kể cả nghe MP3. Đang test tiếp...Cách Up vẫn như bình thường mà, các bạn giải nén ra, thấy thư mục FLASH có chứa các file để Up giống như WM5 ý. Nên đưa máy về Bootloader rồi up thì hơn.

ẹc, cái WMP bị lỗi thì ko sao,xài soft khác cũng dc,nhưng WIFI mà cũng có vấn đề hả chời?bác helmi test sao vậy?

nidu29

các bạn up rom bằng vista phải chạy active sync 4.5. Tôi chưa test wifi nhưng thấy lỗi cơ bản là nghe nhạc bằng media player bị giật nhưng chạy bằng chương trình khác thì vẫn ổn.

redhat

Hôm qua mình up rom 2k6 1 phát được liền, mình thử down thấy bản rom 2k6 từ các link khác về up thì thực tế đó là 1 nên các bác yên tâm, mình cũng gặp lỗi Country va Utility như các bác nói khi up trực tiếp từ 2k5 nhưng khi đưa về BL thì ko còn gặp lỗi này nữa và up ào ào tuy nhiên thời gian up lâu hơn up 2k5, hôm qua đến giờ mình chọc ngoáy con BA của mình mà vẫn chưa thấy gì, nghe nhạc bằng Windows Media ko bị giựt như các bác nói (ko hiểu sao), chỉ bị 1 lỗi duy nhất về SMS như 2k5 thôi (ko có tín hiệu khi nhận SMS), nói chung con rom này xài ok về cả giao diện lẫn tính năng, ths bác halmi_c nhiều lắm :)

nidu29

chỉ bị 1 lỗi duy nhất về SMS như 2k5 thôi (ko có tín hiệu khi nhận SMS),

Lỗi đó là do bác chưa chỉnh trong Settings/ Sounds& Notifications
trong thẻ Notifications/Event: Messaging: New text message bác chọn Vibrate và Flash light for: no limit là ok mà. Chúc vui

nhipsongvn

các bạn up rom bằng vista phải chạy active sync 4.5. Tôi chưa test wifi nhưng thấy lỗi cơ bản là nghe nhạc bằng media player bị giật nhưng chạy bằng chương trình khác thì vẫn ổn.
bác có biết là trên vista phải cài Windows Mobile Device Center (Beta 3 Release) for Windows Vista RC1 chứ đâu có dùng active sync được đâu......tình hình là cho tới bây giờ vẫn chưa up được, đang kiếm con PC XP để up đây, hix, vista bao giờ cũng bị thế......

redhat

Lỗi đó là do bác chưa chỉnh trong Settings/ Sounds& Notifications
trong thẻ Notifications/Event: Messaging: New text message bác chọn Vibrate và Flash light for: no limit là ok mà. Chúc vui

Ths bác nhiều, mình quên check trong Setting :)

nhipsongvn

thế thì bó tay bác rồi vì tôi up bằng Vista nhưng không sao cả

Bác up trên vista thật ko vậy, tớ up trên vista home premium mà ko được, mới kiếm con PC XP qua up nhờ, up phát được ngay.......đang test. Cực kì cool, tốc độ cải thiện đáng kể......hiện tại chưa có lỗi gì mấy

djtrungkien

bác nào cho luôn 2 file này nhé:ms_.nbf ,Radio_.nbf ,mình dow về giải nén ko có làm sao mà UP đây

nidu29

Bạn chạy file HELMI_BA_WM6_RO_.exe là được mà không cần nbf ,Radio_.nbf đâu

vettau

bác có biết là trên vista phải cài Windows Mobile Device Center (Beta 3 Release) for Windows Vista RC1 chứ đâu có dùng active sync được đâu......tình hình là cho tới bây giờ vẫn chưa up được, đang kiếm con PC XP để up đây, hix, vista bao giờ cũng bị thế......
:))Trên vista các bạn thử on off tính năng UAC (User Accounts Control) đi xem có up dc không có thể đây là nguyên nhân chính vì tính bảo mật của Vista quá cao.nhiều Soft không cài đc khi chưa bỏ tính năng này.khi bỏ đi rồi nó lại hiền lanh như XP.:((
Có ai bị lỗi tin nhắn không? của tôi không gửi đi dc nhận thì vẫn bình thường

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
lỗi nạng thôi cuối tuần lễ 2 tháng 9 mạng nó nghẽn mạch kô phải do rom đâu bạn à

nhipsongvn

Em gửi tin nhắn bình thường bác à, ko up trên vista được, đem qua thằng XP làm 1 phát được ngay........hình như bác chưa change themes của helmi mà để themes windown default

adx

bác nào cho luôn 2 file này nhé:ms_.nbf ,Radio_.nbf ,mình dow về giải nén ko có làm sao mà UP đây

Bạn giải nén file HELMI_BA_WM6_RO_.exe (dùng WinRAR chẳng hạn) sẽ thấy file NK.NBF và MaUpgradeUt_noID.exe dùng để chạy UP ROM.
Bạn muốn Up Radio thì vào DS tải bản radio 1.15 về để cùng thư mục mà up. ROM WM5 và WM6 không có ms_.nbf như WM2003 nữa bạn ạ :D

Hic, 2 cái file đó là hỗ trợ thêm cho up rom thôi, ko cần thiết cho lắm!Khi up mà thiếu 2 file đó cũng ko sao đâu, mình vẫn up ầm ầm đây mà có sao đâu!

nhipsongvn

Hic, 2 cái file đó là hỗ trợ thêm cho up rom thôi, ko cần thiết cho lắm!Khi up mà thiếu 2 file đó cũng ko sao đâu, mình vẫn up ầm ầm đây mà có sao đâu!

xưa nay up rom nhiều chứ có mấy khi up radio đâu mà mấy bác cứ lo.....up tới đi, BA trâu bò lắm.

Nếu mà đang dùng cái ROM cũ, thấy bản radio (call mà nghe,nhận oki) mà oki thì cứ giữ lại (khi cài ko bỏ file radio vào chung trong folder cài đặt - mục đích là để giữ nguyên bản radio cũ). Còn cảm thấy bản cũ ko oki thì cứ làm ngược lại,cứ kiếm 1 bản radio rồi bỏ chung vào chùng folder cài đặt rồi tiến hành install thôi!

nidu29

bản radio 1.15 chạy ngon lành mà, khi up rom ko cho radio vào thì cũng tiết kiệm được thời gian hơn đấy

Status
Không mở trả lời sau này.