• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X6^C6 Remix (RM-559 v31.0.004) VH by vuducthanh2007 ngay 4-3-2011

minhdale

Bản này có bị cảm ứng không chuẩn o ?.Bản của binh24 cảm ứng ko chuẩn lắm nên khi nhắn tin bấm nhanh toàn bấm lộn nút cả :(

kimtiep_fpt

Lưu ý này: down cả 3 file ở trên về ( không cần thêm file nào cả vì đã đủ tất cả rồi) giải nén, chép vào đường dẫn như trên, Flash chú ý tích vào theo đúng hướng dẫn ở trên. mình đã test nhiều lần rồi không có lỗi đâu. nhớ đọc thật kỹ hướng dẫn.

À, có nghĩa là chỉ cần 3 file này thôi hả bạn..Còn các file khác không cần?

Thank vuducthanh ! hình như có vài lỗi nhỏ, mong bạn fix lại lỗi ! :)

Chỉnh sửa cuối:

vuducthanh2007

Bản này có bị cảm ứng không chuẩn o ?.Bản của binh24 cảm ứng ko chuẩn lắm nên khi nhắn tin bấm nhanh toàn bấm lộn nút cả :(

Mình đã sử dụng nhiều bản rồi nhưng phải công nhận bản này cảm ứng không chê vào đâu được, RAM tuy không nhiều nhưng khá mượt, tuy nhiên khi cook FW add thêm nhiều App quá nên có hiện tượng xung đột trong khi SD và có một số lỗi nữa, mình đang tìm hiểu thêm để FIX lại 1 thể.

minhdale

Thật chứ :-/.Nếu thật vậy thì tớ thử remove mấy cái app linh tinh như Perfect Eggs, Resistors Touch v1.0... từ bản gốc bên DM rồi cook xem sao :-/

Nhưng mà ngại mỗi cái Music Player FW C6 này âm thanh kém hơn rất nhìu so với FW X6 gốc.

vuducthanh2007

Thật chứ :-/.Nếu thật vậy thì tớ thử remove mấy cái app linh tinh như Perfect Eggs, Resistors Touch v1.0... từ bản gốc bên DM rồi cook xem sao :-/

Nhưng mà ngại mỗi cái Music Player FW C6 này âm thanh kém hơn rất nhìu so với FW X6 gốc.
Mình chỉ cho cách bỏ các UD thingchanger khi cài như sau: sau khi flash xong, *#7370# xong, đừng chạy AutoInstall vội, vào ổ E/thingchanger/C/xóa những phần mềm nào không cần thiết, quay về màn hình rồi mới cài AutoInstall

samiboy007

cái rofs2 full là nhiu mb vậy vuducthanhZ? nãy giờ côk thêm 2mb mà repack ko đc.ko bit lỗi do đâu nữa

nguyenthanhnhan

sao em flash nhiều làm rồi mà cái widget ( my Notification) vẫn không hiện tiếng việt vậy kìa, nó cứ hiện " no missed events, calls or messages" vậy là sao, có ai bị như em không, Bác nào giúp em với!.

vpkado

Vuthanh mod được HS samsung chưa bạn,mình chờ hôm qua đến giờ.mong bạn sớm hoàn thành

minhdale

S^2 thì chỉ có duy nhất 1 HS thôi.Còn nếu bạn muốn HS samsung thì Cook vào bản gốc của X6 là được.Nhưng mà HS đó lỗi nên ko có nhìu người mod cái đó vào FW đâu :)).

2 lần thử remove mấy app thêm vào của FW thì 2 lần đều hỏng đt.mấy fw 20.0.43 này khó cook quá :(.Dùng core của binh thì cook dễ dàng nhưng cảm ứng lại ko chuẩn :(

vpkado

bạn nào chỉ dùm mình cách mod bàn phím quay số và cái thanh hiển thị đồng hồ ngoài menu của này vào FW x6 gốc với.thank

tienthanh19

có bro nào hướng dẫn cho e cách chạy cụ thể bằng hình ảnh k? E chạy mãi mà k được. Toàn báo cái file rof2 checksum with data-package gì gì ý