• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

vbclg

Cảm ơn bạn, sử dụng WM2005 thì vô được (sài của FPT và 1 cái của cty), hay có phải setting lại j k bạn? tìm thấy bình thường, khi vô net thì nó báo lỗi, k kết nối??

Sonblack

Super V.I.P
Không phải setting gì thêm đâu bạn đâu bạn!
Tui nghĩ bạn nên Reset Atom lại xem sao? Vẫn không được thì xem lại Wifi bên công ty bạn dùng chuẩn gì để phát Wifi? Nếu là B, hoặc B/G thì OK, còn G không thui thì máy bạn chịu chết. Chú ý, nếu có dùng chức năng khóa với Pass thì phải nhập pass mới kết nối được!

Nguyenson318

Anh Sơn yêu quý!!! Em là một trong rất nhiều fan hâm mộ ROM của anh, tuy nhiên em mạo muội có ý kiến về một số soft anh tích hợp sẵn trong Rom như thế này: Em thấy cái HTC Home trong các ROM của anh hiển thị xét về tổng quát thì không được cân đối so với màn hình, do vậy tạo cảm giác không được "ngon" cho lắm, nên chăng anh tích hợp HTC Home giống như ROM Kumara (trên forum.xda-developers.com) thì có lẽ tuyệt hơn. Còn tốc độ và một số soft khác đã tạm ổn rồi. Vậy mong anh quan tâm vấn đề này nhé. Thanks

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn yêu quý!!! Em là một trong rất nhiều fan hâm mộ ROM của anh, tuy nhiên em mạo muội có ý kiến về một số soft anh tích hợp sẵn trong Rom như thế này: Em thấy cái HTC Home trong các ROM của anh hiển thị xét về tổng quát thì không được cân đối so với màn hình, do vậy tạo cảm giác không được "ngon" cho lắm, nên chăng anh tích hợp HTC Home giống như ROM Kumara (trên forum.xda-developers.com) thì có lẽ tuyệt hơn. Còn tốc độ và một số soft khác đã tạm ổn rồi. Vậy mong anh quan tâm vấn đề này nhé. Thanks

Éc éc! :)) "Sơn đèn đường" ghi nhận :)), đang làm cho con Hima, sẽ quay trở lại cái HTC Home như xưa tùy theo phiên bản nhé!
Và cuối cùng, cám ơn bạn nhé!

Sonblack

cupa345

mình mới mua hp 8628,theo mhình biết thì atom và ph 8628 là anh em vói nhau,vậy có up chung cho nhau dược không các bạn(atom đã có 6.1 tui)

hantruong2008

Chào anh SonBlack!

Mình đọc bài viết về bản ROM của anh rất muốn download về xài thử. Nhưng không cách nào Download được. Anh có thể cho mình Link nào khác không.

Cảm ơn Anh, chúc anh luôn có những bài viết hay và có các bảng ROM tốt.

senshokojiro

Lỗi khi up rom từ WM5 -> MW6.1 : màn hình bị lệch ?

Trước hết tôi rất cảm ơn bạn đã làm rom cho cộng đồng PDA Việt.
Nhưng sau khi tôi up rom của bạn màn hình bị lệch sang phải 1 chút gây rất khó chịu. Có lúc Soft Reset thì hết, nhưng nhiều là không. Tôi lay hoay căn chỉnh màn hình các thứ cũng không được kết quả. Tôi đành trở về WM5 thì màn hình không lệch nữa.
Vậy có phải đây là lỗi khi up lên MW6.1? hay lỗi phần cứng? Giải pháp khắc phục ?
Tôi rất mong chờ một giải pháp khắc phục từ các bạn. Cám ơn.

Hình tham khảo

Sonblack

Super V.I.P
Không hề có chuyện này!

Mình đang xài để thẩm tra ROM mình build có thấy gì đâu ngoài lỗi Hồng ngoại và Bluetooth.
Mời các bạn cho biết tình trạng máy của mình, có bị lệch cảm ứng không? Xin cám ơn!

Sonblack

senshokojiro

Không bị lệch cảm ứng, giống như là nguyên cái màn hình bị đưa sang phải một chút vậy. Tôi cũng vừa chạy một số Rom khác cũng bị tương tự. Lúc màn hình ngay ngắn thì reset lại là lệch. Nhưng reset tiếp thì nó cũng không trở về ngay ngắn được. Chỉ còn cách flash Rom WM05 thì không sao!

Sonblack

Super V.I.P
Chào anh SonBlack!

Mình đọc bài viết về bản ROM của anh rất muốn download về xài thử. Nhưng không cách nào Download được. Anh có thể cho mình Link nào khác không.

Cảm ơn Anh, chúc anh luôn có những bài viết hay và có các bảng ROM tốt.

Link không vấn đề gì, sao bạn lại down không được.
Bạn có thực hiện đúng các hướng dẫn download như đã đề cập ở bài 3 của thread này chưa?
Vui lòng thực hiện lại nhé!

hoamitocnau

Thanks, mình tìm hoài mà ko biết thank ở đâu nữa.

Nếu đã bấm Thanks mà không thấy link, vui lòng nhấn phím F5 nhé (Sonblack)

Last edited by a moderator:

thanhoc

Rất hay là khi Up lại bản ROM WM5 cũ thì BT và Wifi chạy ầm ầm. Duy sóng ko ổn định kể cả Radio 0052. Mình đang chuẩn bị Up bản 209 của Sonblack. Cảm ơn bạn trước! :D

caococo

http://kc9.info/pdaviet/.........................html

Bác xem lại host giúp e với, e dow về toàn html không hà. Bác chuyển sang mediafire.com được không? Cám ơn vì tất cả?
-------------------------------------------------
Rapid or Mega.....unavailable for your IP, You must have accPremium.....:((

Mọi thứ rất bình thường, down tốt mà bạn! Host xịn đấy! (Sonblack)

Last edited by a moderator:

meoden07

đúng vậy down bình thừong mà bạn.Anh Sơn ơi bản này ngốn pin chịu không nổi luôn em mới sạc xong hồi chiều thì giờ còn chỉ 40% thôi à
hôm qua trước khi em đi ngủ thì nó còn 36% nhưng sáng dậy thì nó cạn pin luôn.Bản này ngốn pin quá anh ơi có cách nào khắc phục được không anh

Chỉnh sửa cuối:

vbclg

Các pác ơi, em có một vấn đề là: gửi file cho PC thì nó nhận ok, nhưng khi tư PC gửi lại thì k được, mặc dù PC tìm ra thiết bị của mình, nhưng nó k chịu gửi và báo lỗi, có ai biêt lý do vì sao k?
Sẵn tiện cho em hỏi luôn là bây giờ em muốn up bản Radio 49 hoặc 52 cho máy này thì làm như thế nào? cách làm có đơn giản không? lưu ý là chỉ up radio thôi nhé, còn cái khác thì để lại (vì nó đẹp wa hà)

thanhoc

Hôm 07/4 mình Up bản 209 giữa chừng đứng nên Up lại. Đến giữa chừng lại đứng. Vội chạy đi có việc nên mình rút cáp, tháo pin. Chủ quan quá! Đã Bootloader 1 lần nhưng trong thẻ nhớ chưa có 2 file nên "Can not found file". Lại tháo pin ra. Giờ thì Bootloader (Power+Camera+Reset) cũng ko được, Bấm gì cũng ko thấy lên. Màn hình đen kịt. Chỉ có cắm nguồn thì đèn đỏ báo nguồn có sáng. hì hì. Laptop cho mượn nên 3 hôm nay ko vào hỏi ý kiến trợ giúp của các bạn được. Cứu cứu cứu!!! :))

Sonblack

Super V.I.P
Hôm 07/4 mình Up bản 209 giữa chừng đứng nên Up lại. Đến giữa chừng lại đứng. Vội chạy đi có việc nên mình rút cáp, tháo pin. Chủ quan quá! Đã Bootloader 1 lần nhưng trong thẻ nhớ chưa có 2 file nên "Can not found file". Lại tháo pin ra. Giờ thì Bootloader (Power+Camera+Reset) cũng ko được, Bấm gì cũng ko thấy lên. Màn hình đen kịt. Chỉ có cắm nguồn thì đèn đỏ báo nguồn có sáng. hì hì. Laptop cho mượn nên 3 hôm nay ko vào hỏi ý kiến trợ giúp của các bạn được. Cứu cứu cứu!!! :))

Sang đây ngâm cứu nè bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20276
Mình nghi nó giống con atom exec của mình quá. :))

thanhoc

Cảm ơn sonblack. Bạn còn Tools tự chế đó ko? Nếu có cho mình mượn để nạp lại BL. Ngại đi mua đồ về chế lắm :D