• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

vbclg

Bác SOnblack có bản nào tác động đến sóng chưa? em thấy máy e mà vô mấy nhà cao tầng là tịt sóng, gọi và nghe cũng k được. nếu có thể bác build 1 bản mà làm sao cho sóng tốt đi (có thể là phải chỉnh sửa nhiều lần mới được một bản có sóng tốt) nhưng hy vọng là sẽ có. cảm ơn bác sonblack.
TB: còn chuyện lấy cái write của itask làm tin nhắn thì chịu hả pác? thấy nó đẹp mà hay nữa, nhưng k được tiết quá nhỉ?
một lần nữa cảm ơn bác sonblack đã build rom cho cả nhà atom dùng.

Bác Sonblack có ý định build rom theo kiểu này không vậy??
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

vbclg

Cảm ơn nhưng tôi đã xài Windows Mobile Device Center chứ ko phải Active Sync. WMDC 6.1 for Vista SP1.

Hình như lỗi win vista đã được đề cập trước đây rồi, chưa fix được, bạn thông cảm, kiếm máy win xp mà dùng tạm nhé.
Thân,:D

docthan_csa

sao con atom của em ko kết nối được với máy tính nhỉ?
em dùng rom 6.1 19202 .
pc dùng xp và active sync 4.5 .ở phần "Network Connections" thấy đã kết nối nhưng ở active sync 4.5 thì lại ko thấy kết nối .

TranMinhMan

Super V.I.P
sao con atom của em ko kết nối được với máy tính nhỉ?
em dùng rom 6.1 19202 .
pc dùng xp và active sync 4.5 .ở phần "Network Connections" thấy đã kết nối nhưng ở active sync 4.5 thì lại ko thấy kết nối .

Hoặc là bạn gỡ ActiveSync và cài lại, hoặc bạn HR PPC lại thử xem sao!?
Chúc vui!:D

Chỉnh sửa cuối:

minhty

Hi bác Sơn,
Mới loaded ban ROM mới, chạy nhanh, sóng tốt nhưng phát hiện một lỗi - giống bản 199 của medkid
Không sysn contacts được với outlook
Hy vọng bản fix sắp ra đời
thanks

Bạn thử kiểm tra lại xem, tôi vừa up hôm qua xong vẫn sysn contacts với outlook bình thường mà

docthan_csa

Hoặc là bạn gỡ ActiveSync và cài lại, hoặc bạn HR PPC lại thử xem sao!?
Chúc vui!:D

hic híc .làm đủ cách mà tình hình vẫn thế .rồi chợt nhớ ra cái tường lửa của phần mềm virus .tắt một phát ngon ngay .

hình như rom này bluetooth bị lỗi .em không bật được :|

Bài đầu tiên đã đề cập lỗi Hồng ngoại và Bluetooth rồi mà bạn! - Sonblack

Last edited by a moderator:

thanhoc

Cảm ơn sonblack rất nhiều. Tiếc là cả 2 bản vẫn có lỗi Bluetooth. Nhiều lúc cần trao đổi với bạn bè qua Bluetoooth mà ko được, cũng hơi buồn.

Sonblack

Super V.I.P
Cảm ơn sonblack rất nhiều. Tiếc là cả 2 bản vẫn có lỗi Bluetooth. Nhiều lúc cần trao đổi với bạn bè qua Bluetoooth mà ko được, cũng hơi buồn.

Chỉ có 1 bản 19202 đã được đưa link, bản còn lại là 19209 đang sửa các lỗi (bug) trước khi đưa link! Bạn đã thử cả 2 bản, vậy bản còn lại là bản nào? Vui lòng cho Sonblack biết nha!
Cám ơn bạn đã dùng ROM của mình!

Chỉnh sửa cuối:

thanhoc

hì, h mình mới nhìn lại. Có 1 bản 19202 của sonblack. Còn bản trước là mình thử của pác PhamQuang (5.2.1933). Giờ đang down bản 19199 của sonblack dùng thử đây :)

Sonblack

Super V.I.P
Bản 19209 chắc sẽ đưa lên đêm nay, lỗi Infrare và Bluetooth đã được khắc phục nhưng chỉ thử giữa máy tính và PPC. Các bạn test và cho biết kết quả nhé!

vbclg

Link download đã được cập nhật với build mới 19209.
Xem các bài từ 1 đến 3.

Chào Bác Sonblack, bản này theo như bác là đã fix lỗi Infrare và Bluetooth rồi phải không? như vậy thì mình dùng Pim backup, up bản rom này và restore lại là ok hết hả bác, có bị mất cái gì k?
Đồng thời cho mình hỏi là có bản nào bác tác động đến sóng (radio) chưa? bản này là sóng của bản rom nào vậy? vì mình thấy bản rom 49 của o2 là khá, còn bản 52 thì hơi tệ hơn thì phải.
Cảm ơn bạn sonblack nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Chào Bác Sonblack, bản này theo như bác là đã fix lỗi Infrare và Bluetooth rồi phải không? như vậy thì mình dùng Pim backup, up bản rom này và restore lại là ok hết hả bác, có bị mất cái gì k?
Đồng thời cho mình hỏi là có bản nào bác tác động đến sóng (radio) chưa? bản này là sóng của bản rom nào vậy? vì mình thấy bản rom 49 của o2 là khá, còn bản 52 thì hơi tệ hơn thì phải.
Cảm ơn bạn sonblack nhiều.

PimBackup chỉ backup lại danh bạ, tin nhắn, cuộc hẹn,... và một tùy chọn của bạn tại mục Custom. Các thứ khác thì không đâu nhé!
Rom còn lỗi mình đã thông báo, cái nào không lỗi thì đề cập làm gì, các bạn đọc nhé, sao cứ hỏi những chuyện không đâu!
Bản radio này là bản radio dùng lại từ thời WM5 của rom gốc dòng Atom. Tác động đến nó thì phải chờ nhà sản xuất thôi bạn!
Việc dùng ROM và cảm nhận mức độ của bản ROM là ở người dùng, mỗi người một quan điểm, tôi không đề cập đến việc này, bạn thoải mái lựa chọn theo quan điểm của bạn.
Nói chung các bản ROM mình build chỉ build ROM thôi, các phần khác mình không can thiệp. Vì vậy khi uprom bạn có thể chỉ up OS thôi.
Và cũng hy vọng mọi người ở đây phải đọc kỹ thông tin được đề cập trước khi uprom để khỏi rắc rối về sau. Ở đây mình chỉ chia sẻ thôi, có qua có lại mà (chia sẻ lẫn nhau).
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Với những ai bị lỗi ko receive files thông qua Bluetooth/IR được thì có thể thử cái patch của mình nhé

[HIDE="Click thanks to view link"][/HIDE]

To anh Sonblack : mediafire cho up file miễn phí dưới 100 MB với điều kiện phải đăng kí 1 tài khoản miễn phí của nó (để mình tiện quản lí các file đã up lên)

vbclg

Hình như vẫn lỗi wifi, mở ra thấy wifi, nhưng k vô net được, ai check thử xem? hay tại máy mình?

Sonblack

Super V.I.P
Hình như vẫn lỗi wifi, mở ra thấy wifi, nhưng k vô net được, ai check thử xem? hay tại máy mình?

Wifi không bị lỗi!
Bạn xem lại nhé! Atom sử dụng chức năng Wifi theo chuẩn B nếu chuẩn G thì không kết nối được đâu nhé! Quan trọng là trạm phát mà bạn muốn kết nối dùng chuẩn gì mà thôi! Ở cty mình xài bình thường!
Chúc vui!