• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19212)

thanhcakt

giúp mình với

Hướng dẫn - Guides:
Máy tính của bạn phải được cài đặt Microsoft .NET Compact Framework 2.0.
Tải file nén chứa ROM, giải nén với pass: PDAVIET, chép 2 file bên trong vào bất kỳ thư mục nào trước khi up rom (trừ thư mục C:\Windows\Temp). Kết nối PC và PPC bằng ActiveSync, chạy file exe.

Your PC has to be installed Microsoft .NET Compact Framework 2.0.
Download RAR file included ROM, uncompress by pass PDAVIET, copy 2 files inside into any folder before flashing the ROM (except folder C:\Windows\Temp). Connect PC and PPC by ActiveSync, run exe file.

Link download đã có sẵn.
The link will be availabie now.

Note - Lưu ý:
Để tải ROM, các thành viên sử dụng Username và Password chung là PDAVIET
To download ROM, the members use both Username and Password are PDAVIET

Chúc vui.
Enjoy it.

Sonblack

hix không hiểu mình đã làm như hướng dẫn mà vẫn không sao up dc bạn ah

Last edited by a moderator:

thanhcakt

Đang test và kiểm tra lại mọi thứ và nhận thấy rất bình thường, không có bất kỳ lỗi gì!
Các bạn lưu ý điều này, bên trong có 2 file như bên dưới:
- PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe
- PV_Sign.dat
Phải giải nén bằng WinRAR với Password là PDAVIET.
Giải nén xong, 2 file này có dung lượng lần lượt là: 89.089.172 bytes và 214 bytes
Chép chúng vào cùng 1 thư mục gốc hoặc thư mục bất kỳ của bất kỳ ổ đĩa nào và chạy file
PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe
Mọi thứ rất bình thường mà!

thì mình làm như bạn ghi o đây nhưng ma sau khi chạy hết thì vẫn bản rom cũ không co ji gọi là thay đổi thành diamon cả hix làm 4 lần vẫn như thế nãn luôn
thành ra méo sẹo luôn

TranMinhMan

Super V.I.P
thì mình làm như bạn ghi o đây nhưng ma sau khi chạy hết thì vẫn bản rom cũ không co ji gọi là thay đổi thành diamon cả hix làm 4 lần vẫn như thế nãn luôn
thành ra méo sẹo luôn

Vấn đề này chỉ có 1 nguyên nhân duy nhất là bạn chưa xóa các file của lần up ROM trước thui, tìm đến 2 đường dẫn sau và xóa hết các file trong thư mục đi:
1/ C:\Windows\Temp
2/ C:\Document and Settings\ User đang dùng\ Local settings\ Temp
(Tốt nhất là set lại option hiển thị các file ẩn trên Windows Explorer thì sẽ dễ tìm thấy hơn)
Rùi chạy lại ctr up ROM như Mod SonBlack hướng dẫn là uki!
Chúc thành công!
:D

thanhcakt

Vấn đề này chỉ có 1 nguyên nhân duy nhất là bạn chưa xóa các file của lần up ROM trước thui, tìm đến 2 đường dẫn sau và xóa hết các file trong thư mục đi:
(Tốt nhất là set lại option hiển thị các file ẩn trên Windows Explorer thì sẽ dễ tìm thấy hơn)
Chúc thành công!

thank bạn đã góp ý và hướng dẫn
hiện giờ không có máy để làm, ghi lại đê về nhà làm thử không biết thế nào lần này không được chắc phải mang ra cho thợ chuyên nghiệp làm quá (hix chắc đợi WM 7 dùng luôn quá nhìn bản pro thế nay mà không sao up được)

thanhcakt

Chúc thành công!

buồn quá bạn ơi
xóa đi thì báo lỗi còn đưa những file đã xóa vào thì lại up đc nhưng lại ra bản 19913 lại hixhixxxx ah bạn "TranMinhMan" ơi cho mình hỏi cái nghen bạn nói la phải xóa file của làn úp ro trước thì mới up đc nhưng mình để nguyên vẫn up đc bản "rom 19949" của sonblack mà, nhưng ngặt nỗi bản 19949 lỗi nhiều quá
:-?:-??
pro sonblack làm ơn text lại Rom giống của atom exec chi có một file cho dễ up đc không vậy? hix hai file như bản này khó chơi quá
X-:)O

menwoft

anh cho em hỏi 1 câu hơi gà tí, em muốn thay cái đồng hồ nhỏ nhỏ kế cột báo sóng thành cột pin như mấy bản trước thì làm sao anh,em nhìn quen cột pin ở đó rồi,chứ ở dưới có đồng hồ lớn rồi nên kô cần cái nhỏ cho lắm,thanks anh

Chỉnh sửa cuối:

boeing

LINK DOWN CÓ VẤN ĐỀ RỒI ANH ƠI
This Account Has Been Suspended
Please contact the support department as soon as possible, and please have your site name ready.

AI CÓ BẢN NÀY LÀM ƠN UP LẠI CHO MÌNH VỚI
Mình cũng gặp như thế.
This Account Has Been Suspended
Please contact the support department as soon as possible, and please have your site name ready.
Ai làm ơn giúp với.

TranMinhMan

Super V.I.P
anh cho em hỏi 1 câu hơi gà tí, em muốn thay cái đồng hồ nhỏ nhỏ kế cột báo sóng thành cột pin như mấy bản trước thì làm sao anh,em nhìn quen cột pin ở đó rồi,chứ ở dưới có đồng hồ lớn rồi nên kô cần cái nhỏ cho lắm,thanks anh

Thấy bạn mới nên trả lời, sau này ráng tự tìm hiểu thêm bên box KỸ THUẬt SỬ DỤNG nha bạn!
Bạn mở Regedit --> HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell\ --> ShowTitleBarClock (đang có giá trị là 1, bạn chỉnh lại là 0) --> Save lại --> Softreset máy là uki.;;)
Chúc thành công!:D

vandinhle

File exe ko chạy được??

Máy PC của mình ko chạy được file exe mặc dầu đã cài net FW.Đã làm theo HD mà cũng ko thấy các file giãi nén đâu??Các bạn nào có các file giãi nén này up cho mình xin .Thanks a lot.

AnhPheCT

File exe gì???? File Rom à!! Download File Rom với pass: PDAVIETvề giải nén với pass: pdaviet máy tính của Bạn nên Cài Win RAR... còn không cứ chạy file Rom nó sẽ bun nén vào thu mục C:\Windows\temp\ xong chạy file: Device Software Update Utility.exe là xong!!! Rất nhiều bài viết cũng rất chi tiết....!
Riêng bản Rom này coppy 2 file đã giải nén vào thư mục bất kỳ chạy file: PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe là Up Rom.
Bạn phải bỏ công đọc lại....! Đừng hỏi...! Mà tìm trên dd cái gì mình muốn tìm!!!! Nhé!! Chúc thành công!! Có bản Rom này đẹp hơn nè!!! v20748 hoặc v20755 sử dụng Good hơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

pavitar

hi dear sonblack ,,plz tell me how can i change my personal mesage tune without using any software like ringo mobile,,plz reply fast coz ringo mobile is creating problem in my atom

vandinhle

File exe gì???? File Rom à!! Download File Rom với pass: PDAVIETvề giải nén với pass: SONBLACK máy tính của Bạn nên Cài Win RAR... con không cứ chạy file Rom nó sẽ bun nén vào thu mục C:\Windows\temp\ xong chạy file: Device Software Update Utility.exe là xong!!! Rất nhiều bài viết cũng rất chi tiết....! Bạn phải bỏ công đọc lại....! Đừng hỏi...! Mà tìm trên dd cái gì mình muốn tìm!!!! Nhé!! Chúc thành công!! Có bản Rom này đẹp hơn nè!!! v20748 hoặc v20755 sử dụng Good hơn nhiều!

Chào bạn,đã quan tâm câu hỏi,file exe đó là file ROM PDAVIET_ROM_WM6.1_0S19212_ATOM_Diamond, khi chạy nó báo lổi CreatFile C:\Window\Temp fail .cho nên chẳng có bun nén gì hết.Vì thế mình cần những file đã bun nén này.Mình đã đọc hết các bài trên DĐ rồi, các bản ROM từ 19213 đến bản ROM gần đây là 20755 của SONBLACK mình đã Test ,tất cả điểu đẹp cả nhưng chỉ có 1 điều là ko thể REMOVE thanh Menu bar phía dưới.mình đã dùng các software để remove như : PCM TodayShrink,Vjtoggletoday,nueNoBar....nhưng ko tài nào,ko biết SonBlack có quan tâm ko.???.Bạn có cách nào remove thanh menu bar ,giúp mình .Thanks a lot

AnhPheCT

"ROM PDAVIET_ROM_WM6.1_0S19212_ATOM_Diamond, khi chạy nó báo lổi CreatFile C:\Window\Temp: fail" Vì bạn chưa gỏ pass bun nén bằng winrar là pdaviet,xong có 2 file:" PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe" và "PV_Sign.dat" coppy 2 file vào thư mục bất kỳ riên bản Rom này ko cần coppy vào C:\Windows\temp nha Bạn: Đọc nè!!!:Hướng dẫn - Guides:
Tải file nén chứa ROM, giải nén với pass: pdaviet, chép 2 file bên trong vào bất kỳ thư mục nào trước khi up rom (trừ thư mục C:\Windows\Temp). Kết nối PC và PPC bằng ActiveSync, chạy file exe.

Đưa ảnh lên minh họa đi mình chỉ cách cho!!!

vandinhle

"ROM PDAVIET_ROM_WM6.1_0S19212_ATOM_Diamond, khi chạy nó báo lổi CreatFile C:\Window\Temp: fail" Vì bạn chưa gỏ pass bun nén bằng winrar là pdaviet,xong có 2 file:" PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe" và "PV_Sign.dat" coppy 2 file vào thư mục bất kỳ riên bản Rom này ko cần coppy vào C:\Windows\temp nha Bạn: Đọc nè!!!:Hướng dẫn - Guides:
Tải file nén chứa ROM, giải nén với pass: pdaviet, chép 2 file bên trong vào bất kỳ thư mục nào trước khi up rom (trừ thư mục C:\Windows\Temp). Kết nối PC và PPC bằng ActiveSync, chạy file exe.

Đưa ảnh lên minh họa đi mình chỉ cách cho!!!

Chào tái ngộ,đây là 1 số hình minh họa ,mong bạn HD :

Hình 1 : PC đã cài .NET Compact Framework 2.0
Hình 2 : ROM 19212 đã được giãi nén thành 2 files ,1 là PDAVIET_ROM_WM61_O19212_ATOM_Diamond, 2 là PV_Sign
Hình 3 :pPC đã kết nối PC qua ActiveSync ,và đang chạy File PDAVIET_ROM_WM61_O19212_ATOM_Diamond.exe.
Hình 4 :Kết quả đưa đến là Error .
Mong bạn HD .THanks a lot

mompda

mình cũng bị báo lỗi tương tự. Up cả ngày hôm nay vẫn không được, hay là khi giải nén bị lỗi?

AnhPheCT

Có lẽ Bản Rom đó bị lổi!!!!...Hi!!!
Bản này chạy tốt, sóng khỏe...... giao diện HTC xanh lá đẹp nè!!!! Bản Rom V.20755
Rất good và nhẹ!!! Cài xong Ram 22M, Rom 26M....! Rất tuyệt cho cài các ứng dụng...!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34360
thích hợp đây!!!! Thử bản nay đi!
Good luck to you!!!!

takaru

Có lẽ Bản Rom đó bị lổi!!!!...Hi!!!
Bản này chạy tốt, sóng khỏe...... giao diện HTC xanh lá đẹp nè!!!! Bản Rom V.20755
Rất good và nhẹ!!! Cài xong Ram 22M, Rom 26M....! Rất tuyệt cho cài các ứng dụng...!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34360
thích hợp đây!!!! Thử bản nay đi!
Good luck to you!!!!

Anh nói có cơ sở không thế ? Bản rom này bị lỗi thế nào ? Đấy là do PC của bạn đã để mặc định không phải cài ra C / windows / temp đấy thôi .
Có 1 bài hướng dẫn về vấn đề này rồi . Để mình tìm rồi đưa lên cho các bạn sửa
Nếu bạn thích bản rom này thì có thể giải nén ra bất kỳ đâu rồi copy vào C / windows / temp . Sau đó chạy file exe trong đó thôi

Last edited by a moderator: