• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19212)

tuancannt

Bản Room này em muốn up bằng thẻ nhớ thì phản làm sao hả anh SơnBlack.Cáp của em bị hư rùi nên hem úp bằng cáp được .help em chút được hem za

Hướng dẫn up rom cho Atom, HP68xx, Atom Exec là như nhau và đã có chủ đề riêng, tìm đọc đi, không hỏi lung tung ở đây. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Anh nói có cơ sở không thế ? Bản rom này bị lỗi thế nào ? Đấy là do PC của bạn đã để mặc định không phải cài ra C / windows / temp đấy thôi .
Có 1 bài hướng dẫn về vấn đề này rồi . Để mình tìm rồi đưa lên cho các bạn sửa
Nếu bạn thích bản rom này thì có thể giải nén ra bất kỳ đâu rồi copy vào C / windows / temp . Sau đó chạy file exe trong đó thôi

XXXin nhắt lại lời Của Bác SONBLACK: ở tiêu đề: Riêng đối với bản ROm này!!!!
Đang test và kiểm tra lại mọi thứ và nhận thấy rất bình thường, không có bất kỳ lỗi gì!
Các bạn lưu ý điều này, bên trong có 2 file như bên dưới:
- PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe
- PV_Sign.dat
Phải giải nén bằng WinRAR với Password là PDAVIET.
Giải nén xong, 2 file này có dung lượng lần lượt là: 89.089.172 bytes và 214 bytes
Chép chúng vào cùng 1 thư mục gốc hoặc thư mục bất kỳ của bất kỳ ổ đĩa nào và chạy file PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe
Mọi thứ rất bình thường mà!

Không bàn luận vấn đề này ở đây nữa nhé. Lỗi ROM và lỗi file ROM là 2 chuyện khác nhau, nói không rõ ràng người ta nói là phải rồi. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

tuancannt

PDAVIET_ROM_WM61_OS19212_ATOM_Diamond.exe
- PV_Sign.dat
Chỉ có cái 2 file nay thôi thì làm sao mà up được từ thẻ nhở hả anh Sơnblack,đâu có cái file diskimage_Ver.nb0 để cài trực tiếp từ thẻ nhớ cơ chứ.

nhatnamlt007

+Nhờ các bạn giúp dùm!!! mình cũng gặp tình trạng windown thông báo là creatfile C:\Windows\temp fail...
+Mình xài laptop Víta sp1 nên mình ko tim dc phần c:/documentandsettings.........
Mong các bạn giúp dùm!!! nếu dc thì các bạn có thể mail (secret.thinking@yahoo.com) giúp dùm cho mình 5 cái file, dể mình bỏ vào c:/windown/temp ! còn cái DPAVIET_ROM_WM6.1_OS19212_ATOM_DIAMOND.exe thì mình tự bỏ vào dc!!!
THanks các bạn nhiuề !!!

khong_co_ai

Active Member
Rom WM 6.1 của bác SonBlack bị lỗi phần media

Bác Sonblack ơi em vừa download bản ROM do bác chế biến về co con ATOM của em. UPROM song dùng ngon lành rồi nhưng bản ROM này em thấy vẫn còn có vấn đề
+ Thứ nhất: Bản này giải phóng Ram kém hơn bản WM5.1
+ Thứ hai: Chương trình chạy xem phim, nghe nhạc chỉ chạy khoảng 4-5 phút là tự động tắt nếu như dùng PIN. Nếu cắm nguồn xạc vào thì nghe bình thường. Lúc đầu em tưởng là do window media bị lỗi nhưng hoá ra các chương trình nghe nhạc khác cài vào cũng vậy.
Bác SonBlack xem xét bào chế lại cho mấy bộ phận này nha.
Cám ơn bác nhiều

tuancannt

Ủa dzay bản này cũ rồi hả anh Sơnblack em đâu biết cứ cầm đầu tìm cách up cái rom này hix.

Sonblack

Super V.I.P
Ủa dzay bản này cũ rồi hả anh Sơnblack em đâu biết cứ cầm đầu tìm cách up cái rom này hix.

Muốn biết đó là bản cũ hay mới thì nên xem ngày post bài giới thiệu rom hoặc nó nằm trên Chú ý là mới nhất, đơn giản quá mà!