• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

BietSoSoThoi

Mình đang xài bản naỳ. Hôm nay Communications chọn Phone OFF rồi. Thấy cái sóng hình dấu chéo... ở ngoài today baó phone off... thế mà người khác gọi vào vẫn đỗ chuông. Cho mình hỏi có cách nào tắt sóng như chế độ air mode không?

khanhvu86

máy em xài rất tốt chỉ bị cái bệnh là sau khi em tắt màn hình,bật lên lại thì cái S2U2 đứng im re luôn,không vuốt được mỗi lần như vậy em phải reset máy.Bác nào biết chỉ giúp em với.em là mem mới mong các bác giúp dùm.thanks.em thích bản này của bác Sơn lắm.Thanks bác Sơn nhiều nha!

mapbuidoi

Mỗi máy Atom hình như mình thấy nó có nhìu lỗi khác nhau. Tuy cùng một bản rom nhưng mình nghĩ Driver của nó bị khìn thế nào đó chả biết được. Có máy thì Up vào chạy vù vù mình theo hem kip. Có bản thì up vào nó cứ hết sổ mũi chuyển qua viêng họng không biết đường nào mà lần. Nếu muốn ok nhất thì bị lỗi gì thì vọc càng nhiều càng tốt vọc chừng nào máy hết chạy được thì HR còn HR không ăn thua Up rom khác. Đơn giản chỉ bấy nhiu :D

sonicdisto

Mọi thứ chạy rất ổn , chỉ có alarm ko chỉnh đc jo` theo AM va PM ,nên cứ loạn cả lên :D

chaopac

trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, coá bác nào trong đây sài T-mobile MDA Vario II cài đc rom cũa pác sơn ko zday, chỉ e cái, e rất thik rom cũa pác ấy nhưng ko bik coá sài đc ko, huuhuhuuhhuuh, các pác mà ko cài đc là là e e......chém đoá, hehehehehehe:D:))>:)

mykolor

trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, coá bác nào trong đây sài T-mobile MDA Vario II cài đc rom cũa pác sơn ko zday, chỉ e cái, e rất thik rom cũa pác ấy nhưng ko bik coá sài đc ko, huuhuhuuhhuuh, các pác mà ko cài đc là là e e......chém đoá, hehehehehehe:D:))>:)

Chắc bác Sơn phải tăng thêm kích thước chữ như thế này wá, vẫn có người không đọc được.

Only for Atom/Atom Pure
=))=))=))

xdaatom21

cám ơn anh sơnblack rất nhiều .chúc anh đạt nhiều thành công trong cuộc sống và đẻ ra nhiều rom atom cho tui em sài.thanks

Last edited by a moderator:

dvdsoul

MÌnh đang sử dụng O2 XDA Atom .

Mình đã up thử bản này. Ban đầu có thể turn on wifi đc, vào net và sau đó tắt đi. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng phone bình thường (vài tiếng) mình bật lại wifi thì ko thể.

Thử cài lại ROM gốc của hãng O2 (seeo2.com) thì không thấy wifi đâu nữa. (ko có chỗ để turn on wifi trong wireless manager)

Bác Sơn + mọi người giúp với!
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
MÌnh đang sử dụng O2 XDA Atom .

Mình đã up thử bản này. Ban đầu có thể turn on wifi đc, vào net và sau đó tắt đi. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng phone bình thường (vài tiếng) mình bật lại wifi thì ko thể.

Thử cài lại ROM gốc của hãng O2 (seeo2.com) thì không thấy wifi đâu nữa. (ko có chỗ để turn on wifi trong wireless manager)

Bác Sơn + mọi người giúp với!
Thanks

Bạn chỉ cần up rom lại với Option "OS+ExtendedROM" là mọi thứ bình thường thôi. Thông thường chỉ cần up OS Only nhưng vì 1 lý do gì đó bị lỗi, bạn phải up cả ExtendedROM mới được vì giao diện WirelessManager nằm trong ExtendedROM (ExtendedRom.img).
Chúc thành công! Chuyện bình thường thôi!:D

dvdsoul

Bác Sơn cho mình hỏi thêm, khi up rom từ file .exe nó có các option:

Update item:
- All
- OS only
- OS + Eboot

Vậy cái OS+extendedROM chính là cái OS + Eboot phải ko? Trong lúc up mình đã chọn ALL thì có ảnh hưởng gì ko? :D

À, mà lỗi ko turn on wifi đó (trên WM6.1) bác Sơn có cách khắc phục nào không? Mình có thử soft reset nhiều lần rồi, hoặc điều chỉnh value Wifi trong registry (1 số forum trên net hướng dẫn vậy) nhưng cũng ko ăn thua. Trong registry, sau khi điều chỉnh value Wifi thì biểu tương wifi hiện ra như bình thường trên màn hình, nhưng check trong Wifi utility thì wifi vẫn off.

Mình vừa ngồi up lại bản ROM mới nhất của bác Sơn (OS_20924), wifi lại turn on đc. Đang test thử xem sau một thời gian có tiếp tục turn on wifi đc nữa ko.

Chúc bác Sơn cuối ngày vui vẻ :)

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác Sơn cho mình hỏi thêm, khi up rom từ file .exe nó có các option:

Update item:
- All
- OS only
- OS + Eboot

Vậy cái OS+extendedROM chính là cái OS + Eboot phải ko? Trong lúc up mình đã chọn ALL thì có ảnh hưởng gì ko? :D

À, mà lỗi ko turn on wifi đó (trên WM6.1) bác Sơn có cách khắc phục nào không? Mình có thử soft reset nhiều lần rồi, hoặc điều chỉnh value Wifi trong registry (1 số forum trên net hướng dẫn vậy) nhưng cũng ko ăn thua. Trong registry, sau khi điều chỉnh value Wifi thì biểu tương wifi hiện ra như bình thường trên màn hình, nhưng check trong Wifi utility thì wifi vẫn off.

Mình vừa ngồi up lại bản ROM mới nhất của bác Sơn (OS_20924), wifi lại turn on đc. Đang test thử xem sau một thời gian có tiếp tục turn on wifi đc nữa ko.

Chúc bác Sơn cuối ngày vui vẻ :)

Tuộc quần xuống 1 chúc nữa thì thấy "OS+extendedROM " nhé!!!!

dvdsoul

Mình đã thử = OS + ExtendedROM rồi nhưng vẫn bị lỗi đó.

Chỉnh sửa cuối:

dvdsoul

Cũng ko turn on = commManager đc bác Sơn à. Với ROM này hiện giờ mình ko có cách nào để turn wifi on đc hết. Đã thử up các bản rom mới khác vẫn ko đc.

Sonblack

Super V.I.P
Cũng ko turn on = commManager đc bác Sơn à. Với ROM này hiện giờ mình ko có cách nào để turn wifi on đc hết. Đã thử up các bản rom mới khác vẫn ko đc.

Tất nhiên, một bản rom được đưa lên chia sẻ đều được người build test kỹ trước đó, vì build cho chính họ dùng mà. Nếu với các bản rom đều không được, mình e rằng, bạn nên kiểm tra phần cứng.

NhatToai

Super V.I.P

Bạn thừ HR và kiểm tra lại ngay trước khi cài soft,để loại trừ khả năng đụng soft xem nhé.Bởi nếu bản ROM bị lỗi này thì không chỉ mình bạn phản ánh đâu vì có rất nhiều người dùng.

P

p5gc

Guest
Bác Son oi, cho hỏi là sao mình đã up rom ok roi,chạy bt,bản rom dep,nhưng sao khi rotate srceen thi khi thoát ra màn hình today thi vẫn là dạng dứng,không thể nằm xuống được,ngoài ra khi vào các phần khác không nằm trong Touchflo thì không thể vuốt được, minhg đã remove opera,co ảnh hường j k,hay cài đặt ra sao,mong bác jup cho 1 it kinh nghiệm.thank

AnhPheCT

Bác Son oi, cho hỏi là sao mình đã up rom ok roi,chạy bt,bản rom dep,nhưng sao khi rotate srceen thi khi thoát ra màn hình today thi vẫn là dạng dứng,không thể nằm xuống được,ngoài ra khi vào các phần khác không nằm trong Touchflo thì không thể vuốt được, minhg đã remove opera,co ảnh hường j k,hay cài đặt ra sao,mong bác jup cho 1 it kinh nghiệm.thank

Bản Rom ổn định nhất và mới nhất là Bản v19974 đó Bạn ơi!!! Up Bản đó đi!!! Nó sẽ giải quyết hết!!! Và hãy vọc Rom cho nhiều một chúc nhé!!!

PDAVIET BIRTHDAY - 2 ROMs FOR ATOM / ATOM PURE (19974 & 20757 Final Edition)

Status
Không mở trả lời sau này.