• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

koo_00

pin mình cũng gần sắp như bạn ùi ...mau hết kinh lun . nhưng chay van good , chi bi phan camera thoi . no ko len hinh , nhung chup rui no moi hien len ..hehe ...gio thi dang chay ban 20748 , khi nao co tien mua pin thi` up lai . chu xai pin chua dc 1 ngay . hic

mapbuidoi

Xin lỗi Bác Sơn Nhé..............
Lần trước tại con Atom của mình nó hỏng ( Đem lên bảo hành bực mình quá, điên máu đổi con Atom PURE luôn giờ bình thường, ko còn gặp tình trạng lỗi phần cứng treo máy nữa, lúc trước phần cứng tưởng là do rom nhưng không phải. xin lỗi bác sơn nhé ) Nhân tiện cho EM hỏi bữa đi trời mưa bão sao đó màn hình của con PURE của Em nó bị quầng trắng xung quanh màn hình giống như bị ẩm, nhưng ko làm cách nào cho nó khỏi dc. Em phải làm sao? Máy còn nguyên tem ốc trinh trắng, Nhưng ko nỡ đem ra tiệm cho tụi nó phá trinh, giờ em phải làm cách nào? Mong các bác chỉ giáo :)

AnhPheCT

Con Atom của mình Up ROm xong khi nghe nhạc ko có nút chỉnh Volume như hình Phai làm sao chỉnh lớn nhỏ, hoặc Tắt Loa đây:

Nhưng Bản Rom Bác SonBlack mình nhìn hình thấy có Các nút Volume nè:

Help me!!!! Thank's!!!

KiD2034

Bạn đừng nghe nhạc ở ngoài hãy mở Window Media lên là bạn sẽ hỉu tại sao lại như thế.=))

Last edited by a moderator:
Có bác nào vọc ROM này rồi trao đổi chút đi
Em đã up mấy lần nhưng khi cài ExtenROM vào thì Camera bị giật đùng đùng, em không biết khắc phục. mặc dù rất thích nhưng phải chuyển sang ROM không có TuochFlo. với lại nó chạy Opera 9... nặng quá, thêm cái youtube nhung ko thiết lập được trang mặc định.cứ chạy tuột vào FORUM PDA.
Bác nào có TuochFlo 3D chạy trên O2 Atom không (không phải Diamon đâu nha) cho em xin.em nhìn thấy nó phê quá mà tìm không được
Thanks!!!

AnhPheCT

Bác này chảnh thiệt TouchFlo Manila 2D máy gồn mình lên chạy rồi...! Đòi TouchFlo 3D sao Atom chạy nổi. Camera miễn bàn thằng nào cũng bị sọc hết!!! Nếu ko muốn bị quay về bản Rom v20755 đi!! Tui còn bị huốn chi là Bồ!!! Còn Opera 9.. gì đó và Youtube thì đừng cài, khi Up Rom cài thủ công đi, cái nào dung thì cài...! Vào Internet dùng IE đặt các trang web yêu thích làm trang chủ thì thì dc chứ gì. Chúc Bạn may mắn!!!

VOKE

Bác này chảnh thiệt TouchFlo Manila 2D máy gồn mình lên chạy rồi...! Đòi TouchFlo 3D sao Atom chạy nổi. Camera miễn bàn thằng nào cũng bị sọc hết!!! Nếu ko muốn bị quay về bản Rom v20755 đi!! Tui còn bị huốn chi là Bồ!!! Còn Opera 9.. gì đó và Youtube thì đừng cài, khi Up Rom cài thủ công đi, cái nào dung thì cài...! Vào Internet dùng IE đặt các trang web yêu thích làm trang chủ thì thì dc chứ gì. Chúc Bạn may mắn!!!

Ủa, camera của tui có bị sao đâu ta ? chỉ có điều là play video một lúc thì đứng !

lenhutminh

Camera bi dực, reset lại máy từ 1 đến 2 lần sẻ hết, nếu không hết bạn mạp đầy 100% bin rồi up lại rom
Video xem bị đứng, kiểm tra lại thẻ nhớ, chất lượng pin và định dạng của đoạn video

Atomo2

Xin lỗi Bác Sơn Nhé..............
đi trời mưa bão sao đó màn hình của con PURE của Em nó bị quầng trắng xung quanh màn hình giống như bị ẩm, nhưng ko làm cách nào cho nó khỏi dc.

bạn có dán film màn hình hông? nếu có có thể nó chỉ bị ở ngoài thôi-lột ra thay film khác hết liền. Nếu ở trong máy-thì đừng mở ra phơi hay dùng máy xấy tóc-nóng làm vênh board đó. Thử rang gạo cho khô vàng rồi bỏ máy vào ủ 1 thời gian đi. nếu hông hết chỉ có cách phá....em thôi.:))

thanhbinh123

camera van bình thường mà.theo mình test thì không cần cài trong file cabs chụp hình quay film vẫn bình thường mà còn nhẹ nữa.đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi nha

teckhooi

In order to run well some utilities in my ROM, you have to put folder "Cabs" and file "SDConfig.txt" (ExtendedROM compressed file inside) in original folder of storage card before you flash the ROM or before PPC reset after flashing ROM successfully.

what Original Folder U Refering?

phonglan2008

camera của mình chạy rất tốt.(Vì camera của máy mình tốt hơn camera của nhiều người khác)he..he...

Sonblack

Super V.I.P
In order to run well some utilities in my ROM, you have to put folder "Cabs" and file "SDConfig.txt" (ExtendedROM compressed file inside) in original folder of storage card before you flash the ROM or before PPC reset after flashing ROM successfully.

what Original Folder U Refering?

They are as follows:
Storage Card\Cabs (with cab files inside) not Storage Card\any folder\Cabs
Storage Card\SDConfig.txt

Sonblack

Super V.I.P
i am thinking to update this rôm

izzt possible to keep my ppc game installed after flash it?

Flashing a rom is you install a new operation system. So, you have to install everything again after flashing it.
I think you know how to do :D

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Một ý nhỏ gởi Bác SonBlack:
Bản Rom này quá tuyệt!!! Chỉ có tội là quá nặng...!
Bác có thể Build Một bản Rom nhỏ gọn lấy từ Bản Rom Ship HTC Opal v199971,bỏ đi Phần tích hợp TuochFlo Manilla 2D và các phần mềm đi kèm TuochFlo manilla 2D . Cho anh Em Sử dụng thì rất tốt. Vì Bản Rom này nặng quá khi Up xong Rom còn hơn 10M, không thể cài các ứng dụng đi kèm...! mặt dù cài trên thẻ nhớ nhưng một số ứng dụng bắt buộc phải cài vào Main nên máy rất chậm, Rom còn ít quá một số ứng dụng ko hoạt động được! Thay mặt A-E trong Họ Tộc "XDA ATOM/XDA ATOM PURE"
Cảm ơn Bác rất nhiều!!!! Thank you verry much!!!!

Ai thấy ý kiến hay " THANK" cái coi!!!!

Đồng ý với ý kiến của "người vọc rom nhát tay" này!!! :)) (Sonblack)

Last edited by a moderator:

lenhutminh

Bản rom này đúng là rất đẹp, M cũng tìm được cách thay đổi skin cho cái M2D rồi, nhưng tối ưu thế nào thì cũng không làm cho nó nhẹ máy như các bản rom khác.
Ram còn trống rất ít nhưng tốt độ load các ứng dụng vẫn nhanh chứng tỏ core rất tốt.
Anh Sơn ơi, em thử cài riêng M2D rồi, cũng load nhanh lắm đó chỉ cần core tốt là tha hồ cài, nếu được anh hãy làm 1 bản rom siêu nhẹ nhé, em cần máy để phá chứ không phải để ngắm, đẹp thì thích nhưng phá được nhiều thứ cùng 1 lúc thích hơn, ở bản này dùng Opera lước web nó chạy hem nổi vì thiếu ram.
Rất cảm ơn anh vì những gì anh làm cho ae PDAViet.

takaru

Theo mình thì bản rom này không cần bỏ cái gì cả . Mình cũng cài rất nhiều ứng dụng và chạy không có vấn đề gì hết . Có thêm gì hay a Sơn cứ cho vào anh ạ .
Dùng bản rom này vừa đẹp vừa tiện và rất " nuột " . Không phải cài thêm hàng loạt các chương trình về today.

pavitar

hi

hi dear sonblack ,,plz tell me how can i change my personal mesage tune without using any software like ringo mobile,,plz reply fast coz ringo mobile is creating problem in my atom

Status
Không mở trả lời sau này.