• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

tranmaihuuquan

Up Rom xong mọi thứ chạy tốt chỉ có cái Camera chắc do Main còn 14M khởi động ko nổi ha sao ấy!!! Đứng treo hoài ko vào được!!! Lúc khởi động vào được thì bị sọc!!! Ha ha Ha!! Thôi mặc kệ mình ít dùng Camera.
TOUCH FLO 2D khởi động hoài..... dò hoài!!! là sao????

Vấn đề cũng tương tự với con Atom của mình.:-?
Tab Music đã ổn hơn trước (k nhảy ra mục danh bạ bài hát như xưa).
Nếu chung mọi vấn đề đã được giải quyết mượt mà theo đúng nghĩa Touch.
Thanks đồng chí Sơn.:p

pal2000

Up Rom xong mọi thứ chạy tốt chỉ có cái Camera chắc do Main còn 14M khởi động ko nổi ha sao ấy!!! Đứng treo hoài ko vào được!!! Lúc khởi động vào được thì bị sọc!!! Ha ha Ha!! Thôi mặc kệ mình ít dùng Camera.
TOUCH FLO 2D khởi động hoài..... dò hoài!!! là sao????
Xin hỏi : Google Maps vào net mới sử dụng được pk???

Net OK nên Google cũng OK, thời tiết cập nhật đến thứ 3 tuần sau. Có lẽ bác xem lại con Camera của bac xem thế nào. Hôm qua up xong em cũng bị treo camera nhưng khởi động lại máy thì OK liền. Còn cái Touch Flo em cũng thấy nó bắt mình touch hoài :-/
Em khoái nhất cái khóa màn hình vì nhà em thằng con nó cứ lôi máy ra nghịch, giờ khóa màn hình rồi nhưng bấm vào vẫn thấy nó sáng lên, he he cho thằng con nghịch vô tư.
:)):)):)):)):))

conan2901

Vấn đề cũng tương tự với con Atom của mình.:-?
Tab Music đã ổn hơn trước (k nhảy ra mục danh bạ bài hát như xưa).
Nếu chung mọi vấn đề đã được giải quyết mượt mà theo đúng nghĩa Touch.
Thanks đồng chí Sơn.:p

mình ko bị cái này các bác thử bản final chưa?
nếu chạy scadal cũng cóthể là nguyên nhân của sọc :D ( máy mình cài là dính :D)

lenhutminh

Hix M2D có sẵn trong rôm thì xướng quá rồi nhưng sao mình không thể thay đổi skin của nó được, mình thích M2D đen hơn, cài thêm thì nặg chết, chép skin ghi đè vô thì lỗi chứ không như M2D tự cài được.
Vì thèm cái skin đỏ và đen của M2d quá mình đã thử úp lại rom củ anh Sơn và cài nó vô, loày hoai 1 hồi cũng vô được. không chạy nhanh như M2D trong rom của anh Sơn, lag và khởi động chậm.
Anh Sơn ơi có cách nào cài skin khác có M2D đã nhúng vào trong rom không?

Bạn nào nuốn tiết kiệm thêm 1 sí ram nữa thì cài thêm cái M2DC có trong mục phần mền> skin > M2D nhé, sau đó dùng M2DC để bỏ bớt hoạt thêm các tap khác cho M2D, tap nào không cần bỏ bớt thì sẻ nhẹ hơn cho M2D đó

koo_00

công nhận touch flo 2D khởi động hoài , mình vào 1 ứng dụng nào đó là nó khởi động lại ... chả hĩu sao ... các bác biet cách khắc phụ thì chỉ giúp cho ... còn mấy thứ còn lại thì ok ...

conan2901

Hix M2D có sẵn trong rôm thì xướng quá rồi nhưng sao mình không thể thay đổi skin của nó được, mình thích M2D đen hơn, cài thêm thì nặg chết, chép skin ghi đè vô thì lỗi chứ không như M2D tự cài được.
Vì thèm cái skin đỏ và đen của M2d quá mình đã thử úp lại rom củ anh Sơn và cài nó vô, loày hoai 1 hồi cũng vô được. không chạy nhanh như M2D trong rom của anh Sơn, lag và khởi động chậm.
Anh Sơn ơi có cách nào cài skin khác có M2D đã nhúng vào trong rom không?

Bạn nào nuốn tiết kiệm thêm 1 sí ram nữa thì cài thêm cái M2DC có trong mục phần mền> skin > M2D nhé, sau đó dùng M2DC để bỏ bớt hoạt thêm các tap khác cho M2D, tap nào không cần bỏ bớt thì sẻ nhẹ hơn cho M2D đó

bạn có thể cho xin link phần mềm M2DC bạn nói đc ko?
vì có 1 số tap ko cần đến :D
@sonBlack:
ơ thế sao cái media mât mất nút chỉnh volume như bản trước rùi bác ạ :D
chỉnh = nút bên hông vậy :D

Tùy thuộc giao diện chứ bạn (Sonblack)

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
công nhận touch flo 2D khởi động hoài , mình vào 1 ứng dụng nào đó là nó khởi động lại ... chả hĩu sao ... các bác biet cách khắc phụ thì chỉ giúp cho ... còn mấy thứ còn lại thì ok ...

Theo mình đây là điều bình thường, giải phóng bộ nhớ mà, mới đủ cho chương trình khác chạy chứ. Mà nó cũng đâu có làm ẩu đâu, mấy cái ứng dụng nhỏ mà chạy thì thèng M2D vẫn nằm đó, trừ khi chạy mấy ứng dụng chiếm dụng bộ nhớ lớn kia, như Google Maps chẳng hạn... Miễn sao khi mọi thứ bình thường nó trở lại nguyên trạng M2D trên máy là OK. Điều này tốt chứ sao và không phải là lỗi mà là điều hay đó!!! Nếu bạn biết trên HTC Opal nó hoạt động ra sao thì mới trách được. Sơn đen cũng không có con đó để nghía.

Bạn hãy nhìn cách test rom của một số mem nước ngoài ở đây đi, họ gặp điều này đấy nhưng có ai lên tiếng không? Hãy nhìn kunpotae nói gì bên dưới. Đơn giản là bạn không hiểu một chương trình sẽ thực thi thế nào trên một chiếc máy với bộ nhớ nhỏ hơn chiếc PC nhiều lần.

Đây là lần cuối cùng mình đi giải thích những chuyện vặt. Sẽ không có bất kỳ trả lời nào nếu hỏi về cách sử dụng soft này soft nọ, hay thắc mắc linh tinh khi chưa nhìn nhận kỹ và đừng cho là mình chãnh. Mà cứ cho là chãnh cũng được. Không chết ai. Các bài viết khác không liên quan sẽ bị xóa, không báo trước theo đúng quy định của diễn đàn.

Kính chúc sức khỏe các "đại ca test rom" Atom!
:))

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Great Work!!! your final edition rom is very good and convenion. thank!!!

Thank you so much for your good idea. I want to ask you one problem. This sentence is as follows:
How do you think about Manila 2D in Atom rom? It ussually restart (only M2D) when you open an utility with big memory which that utility keep.
Please answer me this problem.
Thank you in advance.

rockcaonguyen

mục tin nhắn mình lúc nào cũng cài Pass mới đọc đc .. cái nì nhìn vô là thấy lun .. hjc hjc .. hết bí mật ..

Dù sao cũng thanks SƠN ... cái nì cũng đc á

linh_ck01

em mới xách wa BatKid hồi chiều, up bản này luôn .. hix .. bi giờ bệnh lại y chang kì bữa (đứng + sọc caro đến trắng màn hình) .. ngộ là với bản 20273 <-- ko có sự cố nào xảy ra nên Batkid cũng potay ..
:((

AnhPheCT

Trời ạ!! Tui cài XCPUScalar_2007 do Chị CUNXINH giới thiệu vào con Atom của Tui (Tui là theo HD đàng hoàn chỉnh lên 620Mhz) Nó đi luôn, mới đầu nó đứng máy hoài, Reset lại sau đó nó đen thui luôn, Tui HR lại Up Rom lại...! "Lại chúa tha tội cho con" Amen!!!! Xin đwfng chỉ Tui Ép xung CPU nữa!!! Xin cảm ơn!!!! Bạn ơi!!! Xin đừng thử....Nó chẳn có ích gì đâu!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Trời ạ!! Tui cài XCPUScalar_2007 do Chị CUNXINH giới thiệu vào con Atom của Tui (Tui là theo HD đàng hoàn chỉnh lên 620Mhz) Nó đi luôn, mới đầu nó đứng máy hoài, Reset lại sau đó nó đen thui luôn, Tui HR lại Up Rom lại...! "Lại chúa tha tội cho con" Amen!!!! Xin đwfng chỉ Tui Ép xung CPU nữa!!! Xin cảm ơn!!!! Bạn ơi!!! Xin đừng thử....Nó chẳn có ích gì đâu!!!!

Điều này Sonblack đã nói rồi mà. Mình nói không thừa và mình làm không thiếu đó là phương châm làm việc. Ở cái box này làm ơn đọc kỹ trước khi thực hiện. Mà đã đọc thì đọc hết các bàiviết chứ không riêng gì của ai vì mỗi người một vấn đề khác nhau. Kiến thức nằm ở đó đó :)):)):)) Đó cũng là lý do bài post của đại ca bị khóa và bi giờ đã bị xóa khi giới thiệu dùm cái XUNG CHÍP này đấy. Chút xíu nữa PV lại có thêm 1 cục chặn giấy đắt đỏ. =))=))=)) Dù sao thì đại ca còn gặp may!

Chỉnh sửa cuối:

KiD2034

Tưởng là 1 em đã lên đường vì ép xung điện òy chứ,thành thật chia vui=)).
@anhphe076 : Ép len 624 lun pó tay,ép lên 512 là phiêu lưu lắm rùi,XCPUX mà có ép len Core Dual chắc bác cũng ép.Rút kinh nghiệm đợt 1 nha.
@ Cún Xinh : Cún Xinh rút kinh nghiệm nha,nếu chạy mượt thì tốt nhất đừng nên dùng.
@All : Cho em hỏi dù bi giờ bác Sơn đã up 6MB,mún chỉnh lên 6MB hay 8MB thì edit FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 thành cái gì để cho lên 6 hay 8MB PagePoll
Thank bác Sơn vì tất cả mọi thứ,mong cho bác trúng số dẫn anh em đi ăn lẩu.

Chỉnh sửa cuối:

hung207

nhìn giao diên đẹp quá. đang chờ bác Sonblack build bản cho con Atom exec. =D>

Sonblack

Super V.I.P
@All : Cho em hỏi dù bi giờ bác Sơn đã up 6MB,mún chỉnh lên 6MB hay 8MB thì edit FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 thành cái gì để cho lên 6 hay 8MB PagePoll

Lại cái tội không đọc nữa rồi, có hướng dẫn hết rồi mà. Tìm lại đi đại ca! Sợ quá!

KiD2034

Lại cái tội không đọc nữa rồi, có hướng dẫn hết rồi mà. Tìm lại đi đại ca! Sợ quá!

Đại ca ơi chỉ em chỗ tìm với em đọc từ trang 1 đến cuối rồi dạ,em cũng tìm rồi ạ mà hem thấy xin mọi người chỉ dạy.

myangel1292004

De minh tra loi dum anh Son nha, ban dung chuong trinh pagepool changer roi chon file diskimage_Ver.nb0---> chon 8mb la xong, minh cung doc tu dien dan ve cach lam nay ma. Anh Son anh la lang la phai rui
Ban vao trang nay dethamkhao them: http://pdaviet.net/showthread.php?t=11311.
Minh cung dung google de timkiem pagepool va lam duoc ngay
Chuc ban thanh cong

Lần sau gõ tiếng Việt có dấu nha bạn. Vi phạm quy định chung là bị xóa bài đấy! (Sonblack)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.