• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

conan2901

Chả hiểu là cái nào? Nói như vào cõi hư vô!!!!!!!!! Không trả lời thì bảo sao hem trả lời mà trả lời thì...
chết cười khi gặp câu hỏi kiểu này

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Anh em đông vui quá nhỉ, vừa Up bản Final xong, cảm ơn anh Sonblack nhiều lắm!!

Phần Contact bị đen lòm, chọn cái nào mới hiện ra cái đó!

Bạn Restart lại máy xem có làm sao ko? Mình vẫn hiện bình thường như bao lần bình thường khác =))

Sonblack

Super V.I.P
Anh chuyển sang tab People, chọn All People, và 1 màu đen huyền ảo hiện ra.

Không có màu đen huyền ảo nào hết. Contact sổ đầy màn hình. Có ai bị hem, một người đang chat với Sơn đen vừa up rom xong cũng trả lời không là takaru. Vậy còn ai bị nữa không?

takaru

Mọi người ơi , không up bản rom này thì coi như không dùng Atom rồi . bản này chạy mượt mà và không còn lỗi nào hết ( S2U2 vẫn còn bị lỗi hiển thị nhưng chỉ lỗi một nửa thôi , không vấn đề gì cả ) . A Sơn đã mất công từ mấy ngày hôm nay để cho ra bản final này . Ai thích thì dùng nhé
Với bản mới này các bạn đừng bận tâm đến các câu hỏi cũng như thắc mắc tù trang 13 trở về trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

cunxinh

bản rom tuyệt vời trong tất cả các bản rom của bác sơn tới nay
NO BUG WIFI tốt camera ổn o bị lỗi sóng ổn nói chung là good=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

kain87

Không có màu đen huyền ảo nào hết. Contact sổ đầy màn hình. Có ai bị hem, một người đang chat với Sơn đen vừa up rom xong cũng trả lời không là takaru. Vậy còn ai bị nữa không?

Hình như làm theo cái này nên bị:
ONLY FLASH ROM WITH OPTION "OS ONLY". THAT'S ENOUGH!

Up lại "All" thì hết!

Sonblack

Super V.I.P
Hình như làm theo cái này nên bị:
ONLY FLASH ROM WITH OPTION "OS ONLY". THAT'S ENOUGH!

Up lại "All" thì hết!

Mấy thứ kia vẫn như cũ, up All làm chi, không phải vì lý do này. Anh build và up để test với OS Only kia mà. Nói chung, không vấn đề.
Bây giờ phải làm 1 bản ROM cho Atom Exec, bỏ anh em lâu quá ròi.

pal2000

Ô la la la
up xong từ nãy rồi thử mọi thứ OK hết nhưng lần đầu tiên bị lỗi Camera. Mấy bản trước ko bị lỗi này. Giờ vào camera là màn hình treo đứng luôn, bác Sơn đen có cách nào Fix giúp ko?
Dù sao vẫn thank bác nhiều.

koo_00

ko biết phải ko ...nếu ko phải del giùm em ... em nghĩ tình trạng nay co thế do pin bác ko dc tốt ... dẫn đến tình trạng này ... em lúc đầu xài bị như bác , thay pin 300k là xong ...gio máy chạy ok ..xài good ^^

kaokuong

bác tim ra dong lênh chỉnh nhu thế nào vậy cún tim mai o thía bác bài cún cái nhình hoa hit ca mát
cún vào search tim dòng FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00
nó toàn bảo o tìm thấy bó tay
bác có diskimage_Ver.nb0 pagepool lên 8m up lên cún với cảm ơn nha

bây giờ bác sơn up rom mói rồi nhưng mình cũng trả lời để sau nay cần thì dùng.nếu bạn dùng Groovy hex editor thì vào mục seach ( ctrl+f) ở mục type of seach bạn chon kiểu hex(mặc định của phần mềm là ascii trong khi mình đang xem file hex nó tìm K được là phải) dòng kế tiếp(seach specification) bạn đánh chuỗi FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 rồi seach nó se đánh dấu màu nâu cho đầu dòng nó tìm thấy chuỗi bạn cần ,dòng kế tiếp là nơi cần chỉnh thông số page pool.

linh_ck01

Hix.. cám ơn anh Sơn nhìu nhìu, chắc em phải liều mạng wá, thèm ko chịu nổi ... hix... thèm cái cảm giác dc dọc ROM của Sơn daika ..
Cám ơn anh vì tất cả =D>

VOKE

Theo các bác với bản này có cần pagepool lên 8M ko nhỉ ?
Bản này chắc ổn lắm sao anh em khen dữ quá ! Thèm quá không chịu nổi up luôn nè , chạy vù vù như cái xe lu ... :D vọc khí thế luôn mà chưa phát hiện lỗi nào hết :-??
Cám ơn và chúc mừng anh Sơn !

huynguyensh

Cho em hỏi, tại sao TouchFLO của em liên tục khởi động lại nhỉ, danh bạ cũng không ra.

Xin cảm ơn!

pavitar

how it is diferent from old one ,,and mr sonblack i like to point out onething more u have included iphone slide lock in this that looks nice ,,but i contain some bugs ,,sometime it didnt work after suspending power,can we uninstall that in ur rom

Sonblack

Super V.I.P
how it is diferent from old one ,,and mr sonblack i like to point out onething more u have included iphone slide lock in this that looks nice ,,but i contain some bugs ,,sometime it didnt work after suspending power,can we uninstall that in ur rom

Everything is OK now. I also adjusted S2U2 settings for suitable. You can read everything in my first post, you will see difference. I decrease the number of softs in ExtendedROM and increase in ROM. The ROM speed is ok now, load system is fast. Some of Utilities is extracted directly from original ROM of HTC Opal.
Thank you for your interest in my ROM.

Chỉnh sửa cuối:

pal2000

Cảm ơn bác nhiều
Em Fix được cái Ke mờ rò rồi. Rất đơn giản chỉ cần SR lại máy là OK. Mấy lần trước up rom xong cũng hay gặp mấy cái lỗi như các bác thường nói như là đen màn hình, rồi load chậm, rồi giật,... Em thấy khi mới cài xong theo hướng dẫn thì cứ từ từ cho máy chạy, mở 1 số phần mà mình hay dùng và thích dùng sau đó SR lại máy thì thấy đều OK cả.
Em mới chuyển sang xài WM 6 nên còn nhiều bỡ ngỡ chưa khám phá hết, bây giờ ngồi tí toáy nghịch thử có gì post lên mong được các bác chỉ giáo.
Cảm ơn Mr SonBlack và toàn thể anh em đã cống hiến hết mình.

AnhPheCT

Up Rom xong mọi thứ chạy tốt chỉ có cái Camera chắc do Main còn 14M khởi động ko nổi ha sao ấy!!! Đứng treo hoài ko vào được!!! Lúc khởi động vào được thì bị sọc!!! Ha ha Ha!! Thôi mặc kệ mình ít dùng Camera.
TOUCH FLO 2D khởi động hoài..... dò hoài!!! là sao????
Xin hỏi : Google Maps vào net mới sử dụng được pk???

Status
Không mở trả lời sau này.