• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

Sonblack

Super V.I.P
Những gì bạn nêu ra, mọi người đã có ý kiến và mình cũng đã phản hồi hết rồi. Bạn vui lòng đọc kỹ, không cần phải chờ ý kiến đâu nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

chickenboy2003

bạn ơi cho mình hỏi,làm sao mà khi có tin nhắn đến máy,mà mình mở ra đọc mà nhạc tin nhắn vẫn còn kêu,nó kêu hết 1 đoạn rồi mới tắt,lúc nào cũng phải nghe hết 1 đoạn nhạc ấy mà tin nhắn thì đọc xong rồi.mọi người giúp mình với nhé,thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
bạn ơi cho mình hỏi,làm sao mà khi có tin nhắn đến máy,mà mình mở ra đọc mà nhạc tin nhắn vẫn còn kêu,nó kêu hết 1 đoạn rồi mới tắt,lúc nào cũng phải nghe hết 1 đoạn nhạc ấy mà tin nhắn thì đọc xong rồi.mọi người giúp mình với nhé,thanks

Cái này do bạn set âm báo tin nhắn tới bằng bài nhạc dài wá thui, set âm báo ngắn thui bạn!

pavorotty

Anh Sonblack ơi em dơn về và úp thành công nhưng mà vào camera cái màn hình nó chóp chóp là bị seo vậy anh. có cách nào khắc phục ko anh. em mới bắt đầu chơi dong ppc này ko biết gì nhìu có gì anh hướng dẫn dùm em thêm . thank anh trước :p

Reset máy lại đi bạn (Reset chứ không phải Hard Reset nhé) :D (Sonblack)

Last edited by a moderator:

shinichi01

bản này chạy good quá nhưng phần wifi khi turn off máy là nó off luôn khi mở lên lại thì search lúc được lúc không có cách nào cho nó online alway kô anh

quochungus

Mới hardreset lại ! Hic Hic Hic ! Tất cả đều OK Good ! Nhưng hôm bữa chép mớ truyện chuyển sang màn hình ngang coi ! thế là vào setting thì lỗi toàn phần setting không chuyển lại dọc được nên phải HR !!

quochungus

hi vọng là sẽ có bản room mới hoàn thiện hơn,Bác SƠn xem thử cái GPRS ở các bản room . và cái set ringtone trong explore không tài nào set bằng cách đó được.mỗi lần set phải chép vào windows/ring hix lâu lắm.thêm phần nữa cái Ứng Dung và quản lỹ các cuộc gọi ở mục Phone 20273 ver 1 hay hơn là cái 20275 (Phone Chỗ bấm số gọi điện ấy.)

Uh phần Dial Pad hơi thiếu nhiều chỗ ! Còn vụ Ringtone thì cứ copy bài nhạc nào mình thích vào thẻ nhới nhưng để ở ngoài đừng để ở trong thư mục nào hết !

boeing

Mới tập up ROM mà bác, cứ để tuần tự nhi tiến thôi. Em cũng mới bắt đầu tập up ROM được 2 tháng nay =))

rockcaonguyen

Giúp mình với .. từ khi mình Up rom này xong , khi nghe nhạc , bình thường mình cũng nhấn nút Enter để tắt màn hình để tiết kiệm Pin . lần này mình cũng làm thế , nó cũng tắt màn hình .... nhưng mà chỉ vài phút sau là nó tạm dừng chương trình nghe nhạc . Mình đã thử nhiều cách rồi mà ko thể khắc phục được ...... SONBLACK có thể chỉ mình cách khắc phục ko ... chắc do mình cài đặt tầm bậy j rồi .......... Thanks ... Relay sớm nha ... Nóng lòng lắm

Sonblack

Super V.I.P
Giúp mình với .. từ khi mình Up rom này xong , khi nghe nhạc , bình thường mình cũng nhấn nút Enter để tắt màn hình để tiết kiệm Pin . lần này mình cũng làm thế , nó cũng tắt màn hình .... nhưng mà chỉ vài phút sau là nó tạm dừng chương trình nghe nhạc . Mình đã thử nhiều cách rồi mà ko thể khắc phục được ...... SONBLACK có thể chỉ mình cách khắc phục ko ... chắc do mình cài đặt tầm bậy j rồi .......... Thanks ... Relay sớm nha ... Nóng lòng lắm

Đã nói vấn đề này nhiều rồi. Diễn đàn mà, chịu khó ngồi xem các bài trong chủ đề này đã đề cập rồi. Cứ hở ra là hỏi thì ai mà cứ trả lời lập đi lập lại hoài vậy.
Chúc vui.

rockcaonguyen

Mình đang tìm bản ROM gốc 6.1 cho ATOM , mà tìm hoài ko ra . ko biết nó có ko nữa . Có thể share cho mình được ko . Cám ơn nhem ...

@ bác Sơn : Thần tượng bác lắm .. Thanks bác nhiều .. mí hôm nai vọc diễn đàn mà rành được nhiều cái ghia ....

Hu ra . Mình đã sửa xong cái zụ Nhạc tắt sau 4' rồi ... thanks mí bồ nhiều .. Chỉ cần có nhạc Good là đc ùi .. còn những cái khác ko quan trọng ... Lần sau mình sẽ ráng đọc cho hết các CM trong Topic .. ché làm phiền mí bác quá ... Chúc vui vẻ .. :p

Sonblack

Super V.I.P
Không có ROM gốc WM6.1 cho Atom đâu bạn nhé! Atom chỉ có ROM gốc WM5 thôi.
Tất cả các bản ROM WM6 hay WM6.1 cho Atom đều là ROM build lại từ các dòng khác mà thôi.
Hãy nhớ điều này nhé!

teenviet

em chạy cái này thì nó báo là" This application has failed to start because RAPI.dll not found. Re íntalling the application may fix thí problem".
Bác làm ơn giúp em với.
THank pác nhiều!

Sonblack

Super V.I.P
em chạy cái này thì nó báo là" This application has failed to start because RAPI.dll not found. Re íntalling the application may fix thí problem".
Bác làm ơn giúp em với.
THank pác nhiều!

Chưa cài vào máy tính Microsoft ActiveSync 4.5 Final đó bạn. Cài vào mới up rom được.

toangiaphat

Mình đang tìm bản ROM gốc 6.1 cho ATOM , mà tìm hoài ko ra . ko biết nó có ko nữa . Có thể share cho mình được ko . Cám ơn nhem ...

@ bác Sơn : Thần tượng bác lắm .. Thanks bác nhiều .. mí hôm nai vọc diễn đàn mà rành được nhiều cái ghia ....

Hu ra . Mình đã sửa xong cái zụ Nhạc tắt sau 4' rồi ... thanks mí bồ nhiều .. Chỉ cần có nhạc Good là đc ùi .. còn những cái khác ko quan trọng ... Lần sau mình sẽ ráng đọc cho hết các CM trong Topic .. ché làm phiền mí bác quá ... Chúc vui vẻ .. :p

Atom ko có Rom WM6 đâu bạn ơi. Rom của Sonblack cung tốt lắm. Mình đang sài ôn định đẹp nhanh=))