• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748)

Sonblack

Super V.I.P
@kunpatoe: Please download again. I think the file is false while you download. :)
@All: Ai down bị lỗi làm ơn down lại nhé. Lỗi khi down đó. :)

linh_ck01

Các bác nào down không dc vui lòng click vào đây, có link down kho ROM của bác SƠn luôn.
CHúc vui cả nhà nhé !!

@All: if you meet failure in the downloaded file, pls click here to re-download it.
Have fun !!

:D

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

bác sơn thì cứ cho ra đời rom còn mình thì không còn máy để hưởng thụ,đêm qua trộm vào nhà khoắn mất chú atom của mình,điên thật.chắc phải tậu sớm chú mới để hưởng thụ.e chỉ kịp test bản trước thấy máy còn khoảng 7% bin là tự tắt,bật máy lên lại thì tự tắt nữa giống như là hết bin vậy.không biết bản này có thế không! !! mất atom rồi mới thấy nó quý hơn vàng

linh_ck01

tội nghiệp bác wá .. hix .. em nghe nói Mod BatKid còn 1 con Atom, bác cứ hỏi thử Mod ấy nghen..
còn về bản ROM này thì nói chung rất ổn.. em chưa tìm ra dc lỗi :D

thienly12333

tội nghiệp bác wá .. hix .. em nghe nói Mod BatKid còn 1 con Atom, bác cứ hỏi thử Mod ấy nghen..
còn về bản ROM này thì nói chung rất ổn.. em chưa tìm ra dc lỗi :D
cảm ơn bác linh nhá,mình ở đà nẵng mà chắc nhờ bạn ở SG để nó qua test thử xem sao!!!!:((

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Up Rom 20748 Xong!!

Mình Up xong rồi lúc 07h00 sáng hôm nay!
1. Camera của mình tự nhiên OK luôn!!.
Giao diện good:

2.WkTask không có ngôn ngử VN như bản Rom 20275!

3.Tấc cả Soft giống y chang bản Rom 20721!

4. GPRS nó cũng giống như Bản Rom 20721! cũng dò sóng hoài!!! Máy cứ dò sóng hoài..chán!!!

5. Có thêm Format thẻ như bản trước:

6. có thêm game chess!
Xem như bản Rom này giống hoàn toàn Bản Rom 20721 ra lò hôm 02/09/2008.
theo như mình mới test sơ phần cứng thôi!!! còn 1 số khác chờ các Bác cho ý kiến!!!!

Bạn không cần nêu chi tiết ở đây. Mọi thứ ghi rất rõ ở phần chức năng và hình minh họa. So sánh thông tin hai bản 20721 và 20748 mọi người sẽ thấy sự khác nhau. Cơ bản là Core và Build mới, đó là cơ bản của vấn đề. Còn những thứ khác, chẳng qua là sự tùy biến của từng kỹ thuật viên build rom mà thôi, không cần bận tâm nhiều. (Sonblack)

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

chúc mừng bác, lí do đơn giản là nó tương thích với bản ROM này thôi, cũng còn một vài bạn vẫn ko xài dc camera..:(

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề dò sóng GPRS không cần nói nhiều, đã nói hết roài còn gì.
GPRS dò hoài là do mạng (sóng GPRS yếu mạnh từng thời điểm, tùy mạng, không như sóng GSM, nhớ điều này nhé).
Mình đã test OK. Đừng bàn. Cám ơn nhiều.

WKTask vẫn có ngôn ngữ tiếng Việt cho giao diện, mặc định là tiếng Anh, nếu thích vẫn có thể thay đổi được. Tất cả các bản ROM của mình mà có sử dụng WKTask thì đều có phần ngôn ngữ tiếng Việt. Làm ơn kiểm tra kỹ giùm cho.

Chỉnh sửa cuối:

tuancannt

hix.có bẳn rom mới rùi mà hem thử được .máy của em đưa Mod badkid xử rùi hem bit chừng nào xong nữa chờ lâu wa hix hix buồn.

Sonblack

Super V.I.P
hix.có bẳn rom mới rùi mà hem thử được .máy của em đưa Mod badkid xử rùi hem bit chừng nào xong nữa chờ lâu wa hix hix buồn.

Vậy nhà ngươi chính là người nói với người nhà BK là "Chị làm khó tui đó hả?" Nếu đúng vậy thì bạn nên nhớ một điều, mem PV và chuyện ngoài đời là 2 chuyện khác nhau đó nghen. BK không bao giờ có mặt ở cửa hàng trước 12g trưa hàng ngày đâu. :-??:-??:-??Chính mình cầm máy bạn coi đó.

tuancannt

Vậy nhà ngươi chính là người nói với người nhà BK là "Chị làm khó tui đó hả?" Nếu đúng vậy thì bạn nên nhớ một điều, mem PV và chuyện ngoài đời là 2 chuyện khác nhau đó nghen. BK không bao giờ có mặt ở cửa hàng trước 12g trưa hàng ngày đâu. :-??:-??:-??Chính mình cầm máy bạn coi đó.

Anh có nhầm ai hok dạ.em có bao giờ nói câu "Chị làm khó tui đâu "hix anh nhầm em với ai rùi.uhm thì di nhiên nhiên rồi diễn đàn là nơi học hỏi và share.còn ngoài đời quy luật thế nào thì em theo thế ấy thôi.nên em hiểu mà.em cũng là dân kĩ thuất bên PC thôi nên em hiểu vấn đề chứ anh.hi.Máy của em đưa badkid thay cái jack cái.anh nói với em sao.em đồng ý thì làm thôi.hi.mà em chờ hơi lâu.em là người thích vọc máy mà.thiếu máy khó chịu lém hihi nên anh đừng hiểu lầm em nhé.cùng là dân kĩ thuật nên em rất là hiểu..ok

jujiyass

Hello,

great rom and all, but how do i turn the start menu back to normal? its abnormally large.

AnhPheCT

Xin Hỏi Bác SonBlack!!!

Trong phần Sound & Notifications ở menu cuối cùng tab Event có 5 ô vuông dùng chỉnh tone gì vây?
hình minh hoạ:

Đơn giản là tone báo Pin yếu. Port từ ROM Tàu nên sửa không hết thôi. Người chứ hem phải thánh. He he. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Hello,
great rom and all, but how do i turn the start menu back to normal? its abnormally large.

Thank you!
You can change yourself by this way:
Use RegEdit in ROM, adjust following k.e.y:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\EnlargeMenu]
"Enable"=dword:00000001 (large Start Menu)

Change this from 1 to 0 and then Soft Reset. Everything is ok for you later.

Cám ơn bạn!
Bạn có thể tự chỉnh theo cách này:
Dùng RegEdit có trong ROM, chỉnh k.e.y sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\EnlargeMenu]
"Enable"=dword:00000001 (Menu Start lớn hơn bình thường)

Thay đổi cái từ 1 thành 0 rồi Soft Reset. Mọi thứ sẽ trở lại bình thường cho bạn sau đó.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Anh Sơn vất vả quá . Mới đi vắng có mấy hôm mà về đã có rom mới rồi . chúc mừng anh nhé . đêm nay e mới up. huhuhuhu

pavitar

hello mr SONBLACK ,, before using this rom i want to ask ,,have u included transcriber in this rom,,and onething more in ủ previous rom ,,whenever i switch back to default dialpad ,it don work properly ,,and also the dialpad included by u also hangs while using number keys duỉng the call and then switching back to call status ,,at that time it hangs,

so plz tell me is there any solution of my problem

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
hello mr SONBLACK ,, before using this rom i want to ask ,,have u included transcriber in this rom,,and onething more in ủ previous rom ,,whenever i switch back to default dialpad ,it don work properly ,,and also the dialpad included by u also hangs while using number keys duỉng the call and then switching back to call status ,,at that time it hangs,

so plz tell me is there any solution of my problem

Yes, I put Transcriber back as your requirement. Only.
About DialPad, I know the problem. It's still so because I don't focus the problem. So sorry!
I hope the next rom everything is ok.
Thank you so much for your interest to PDAVIET ROM.

ogel2

nice build you have here mr.Sonblack. thanks a lot...

but there's something bother me, is there any way to prolong battery life? seems that battery life is shorter for me...

but, thanks again :)