• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20757)

linh_ck01

hix .. bác Sơn ra ROM đều tay quá, tiếc là em hy sinh con Atom gòy, bữa nào bác cho em mượn test vài bữa nghen ... các bản ROM ngày càng hoàn thiện cả về "nội công+ngoại công".... kekekekkekeke.... quả không hổ danh ROM_developer của PV =D>=D>=D>

AnhPheCT

Một bản rom khác cũng vừa hoàn thành với Core 5.2.19974 Build 19974.1.2.8 từ ROM ship mới nhất của Jade (HTC Touch 3G) sẽ phát hành vào ngày sinh nhật lần thứ 2 PV. Ngày mai offline mừng sinh nhật, anh em nào đi off sẽ được uprom trước để test :D
Bác SonBlack này tủ Rom Ship nha!!! Rom xịn nhỉ!!! Tiếc quá!!! ko được Up Rom xịn trong ngày Sinh Nhật của PDAViet.net. Chúc các Bác vui vẽ, hạnh phúc, thành đạt....! Chúc buổi Offline! verry verry happy!!

tiamo100187

Sao kỳ vậy ta mấy cái bản Rom trước của A Sơn mình vẫn Up bình thường mà ta.Tới bản 20757 này thì lại không up được bức mình quá. Mình thích màu đen lắm...huhu thôi để up bản sắp ra lò của A Sơn thôi..=))

Atomo2

Bản ROM này chạy mượt-gần như ko thấy bất kỳ trục trặc nào-Giao diện đẹp và dễ thương-Camera trong suốt-chụp đẹp như có xử lý. Thanx Bro SONBlack nhieu.
Hỏi nhỏ mọi nguoi: sao khi click vào Wi-fi utility lát sau click X nó ko thoát được nhỉ? đã vậy xuất hiện mấy cái ô vuông???
Tiếc là ko đi dự tiệc SN được để diện kiến các AE trong PDAViet :(-(xa quá-và kẹt công ăn việc làm mất tiêu:p)-thiệt uổng. Thôi chắc thế nào cũng có hình được post lên nhỉ? Mong ROM mới.
Chúc PdaViet thêm tuổi thêm sung túc-AE vui-khỏe-trẻ-đẹp.

AnhPheCT

Hỏi nhỏ mọi nguoi: sao khi click vào Wi-fi utility lát sau click X nó ko thoát được nhỉ? đã vậy xuất hiện mấy cái ô vuông???

Máy Tui đâu có bị gì đâu!Wifi dù dù, tắt fà fà luôn!! Tui Up Rom All luôn.....! Nếu bị Bạn chụp hình lại Post lên xem thế nào!!! nhé!!

thanhbinh123

sáng nay hơn 3am nhận được tin nhắn của mod batkid mời mà nhà có đám cưới ông anh không đi dược tiếc quá trời luôn hôm nay mà đi được là bắt bác sơn nhậu 1 trận rui :(:(.anh sơn kêu các mod pót hình lên nhé.chúc PDAVIET ngày càng phát triển là nơi mọi người yêu thích PDA được học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm

A

atman

Guest
Thank you! You are the best! This ROM is wonderful!
I cannot understand a word of what is said before. I tried Google translation from Vietnamese to English. No use. Anyway Best Wishes to you and PDAVIET!

Sonblack

Super V.I.P
Thank you so much atman and drRazi for your opinions.
You can post any your requestions here by English, I and members here will answer you.
Welcome to PDAVIET.

Chỉnh sửa cuối:

sangiah

Fastest ROM buddy.. Thanks for the continuous and tremendous support to ATOM.

Would like to report an issue.. During SMS when i enter recipient name the phone number suggestions should automatically pop up.. but its not in this ROM.

Thanks a lot.

toangiaphat

Xin nói thẳng với mọi người rằng 2 vấn đề này không phải là lỗi chỉ là do setting mà thôi.
Cái gì cũng gọi là lỗi thì còn khối lỗi trong ROM đó. :-??

Thank you! Bac Son Rom rất đẹp. Ua mình thấy Rom này còn hay hơn Rom 20758 nữa. Vậy cái nào có trước vậy. Nó khắc phục được lỗi khóa khi reset

Sonblack

Super V.I.P
Thank you! Bac Son Rom rất đẹp. Ua mình thấy Rom này còn hay hơn Rom 20758 nữa. Vậy cái nào có trước vậy. Nó khắc phục được lỗi khóa khi reset

Bạn nên xem ngày post bài (góc trên bên trái từng bài viết) và so sánh sẽ biết cái nào mới cái nào cũ. Đương nhiên post sau là mới hơn.

toangiaphat

11/11 là ngày sinh nhật, ngày đó cóa rom. Sao gọi là bất công? Đi off thì được ưu tiên thế thôi.

Cho địa chỉ đi bac Son. Giờ tối rồi Bac nhắn tin co Minh được ko 0904455792. Thank Bac nhiều

letuankhung

bác Anh phe cho tui hỏi 1 chút làm sao đê hiện cái kim giờ và kim phút trên màn hình được vậy.tui chỉnh hoài mà không được.

Iva

help me..!!!

Chào anh Sơn:D..em là lính mới nên còn non lắm:p..e thấy bản rom này đẹp wá..nhưng e ko down được:((..e down bằng Flashget nó thấy đường link rồi chạy một lúc rồi báo lỗi..không down được:(..mong anh giúp dùm e với..
cám ơn a Sơn nhiều...!!!:)

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Chào anh Sơn:D..em là lính mới nên còn non lắm:p..e thấy bản rom này đẹp wá..nhưng e ko down được:((..e down bằng Flashget nó thấy đường link rồi chạy một lúc rồi báo lỗi..không down được:(..mong anh giúp dùm e với..
cám ơn a Sơn nhiều...!!!:)

Đọc kỹ hướng dẫn ở trên bài giới thiệu ROM và trong file chứa link. Bạn cần nhập Password để download.

Iva

Đọc kỹ hướng dẫn ở trên bài giới thiệu ROM và trong file chứa link. Bạn cần nhập Password để download.

Dạ e đã làm như zậy nhưng vẫn không được anh Sơn ơi..e vo trang web theo đường link củng nhập bass như chỉ dẫn vào được rồi..nhưng khi bấm Sonblack
thì nó trắng bóc không hiện gì lê nữa..e thử bấm mấy tên khác thì vào được(phamquang..v..v):(..E củng không biết sao nửa..a Sơn xem lại dùm e út nha...:D

Last edited by a moderator: