• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

Sonblack

Super V.I.P
Xin lỗi bác Sonblack trước, mình cài bản 20758, chạy không có lỗi gì nhưng có vẻ chậm hơn bản 19971, cũng không sử lý được cái camera cà giựt nên quay về bản 19971 rồi.

Không việc gì phải xin lỗi cả, có ai bắt bạn phải dùng nó đâu? :D
Điều quan trọng là cách dùng mà thôi.

KiD2034

Không việc gì phải xin lỗi cả, có ai bắt bạn phải dùng nó đâu? :D
Điều quan trọng là cách dùng mà thôi.

Bác Sơn nói đúng bản này wá tuyệt cái sau bao giờ cũng hơn cái trc chứ.
Vọc Rom nhìu vô sẽ thấy chuyện nhỏ như con thỏ.

iamremi

Mình không phủ nhận cái sau thường tốt hơn cái trước. Nhưng mình nghĩ là cái "lõi" để buil rom nào gần với dòng máy Atom hơn thì phù hợp tốt hơn (Chẳng biết có đúng không nữa vì mù tịt về kỹ thuật). Mong được chỉ giáo để mở rộng tầm hiểu biết.

Nói như bạn thì các KTV build rom chỉ biết há họng. Driver vẫn phải của Atom, còn không thì nó chẳng chạy đâu. Với bạn nên dùng ROM gốc WM5 là hay nhất. Đừng sờ tới ROM build làm gì, mất thời gian. :D (Sonblack)

Last edited by a moderator:

lenhutminh

Mình không phủ nhận cái sau thường tốt hơn cái trước. Nhưng mình nghĩ là cái "lõi" để buil rom nào gần với dòng máy Atom hơn thì phù hợp tốt hơn (Chẳng biết có đúng không nữa vì mù tịt về kỹ thuật). Mong được chỉ giáo để mở rộng tầm hiểu biết.

Cái lỏi gần với Atom nhất là bản rom gốc khi bạn mua máy đó, còn tất cả các lỏi mà anh Sơn làm thì do nhiều nguồn khác nhau mà ra, anh Sơn cũng đã chỉnh xữa rất nhiều và làm cho nó hợp với Atom.
Còn nếu muốn được cả core mới mà lại hợp hoàn chỉnh với máy thì chỉ có cách là mua những PDA mới nhất để được có luôn phiên bản hệ điều hành WM mới theo máy.

tatden

Bản này tôi cài thử thấy giao diện đẹp, nói chung hơi tốn pin nhưng THANKS! Bác SonBlack

huysmall

Bản này tôi cài thử thấy giao diện đẹp, nói chung hơi tốn pin nhưng THANKS! Bác SonBlack

Bác Sơn đã cố gắng hết sức để mang lại cho anh em trên diễn đàn các bản ROM đẹp. Các bro sử dụng hay ko sử dụng là tùy mỗi cá nhân thôi.
Dẫu sao vẫn cám ơn bro Sơn rất nhiều. (hì Huy cũng cài bản ROM Atom Exec của bác Sơn cho máy bx ở nhà). :D

lycucu

nói chung thì chỉ cần nói 1 câu ngắn gọn! không thích thì đừng xài , cấm chê bai chỉ trích ! có ngon thì tự buil Rom mà xài ! Rom anh Sơn bỏ công sức ra buil cho mấy bạn xài miễn phí mà cứ nói này nói nọ!

AnhPheCT

Em đã thử rùi anh Sơn ơi, ko bit là lỗi gì. Hiện tượng như sau: khi em khóa bàn phím và kết hợp với Stanby + slide unlock thì khi có dt gọi tới em ko thể mở máy được và cũng có lúc em mở ngồn thì ko thể trượt slide unlock được và máy cũng bị treo luôn, mong anh xem dùm em
Cái này chỉ là chuyện nhỏ!!! Vì khi khởi động máy phải chờ cho thiết bị hoạt động hết, Khóa S2U2 cũng vậy bạn nên Unclock 1 lần (vì lần đầu tiên khóa S2U2 treo và đợi 1 phút là OK..!). Mỗi lần khởi động Bạn cứ làm như thế thì ko còn treo máy khi nhận cuộc gọi nữa....!! Mình nghĩ Bản Rom này là hoàn hảo nhất rồi!!! Chúc thành công!!!

kaokuong

bản rom này đẹp và tiện dụng thì khỏi phải bàn.nhưng có 1 số khuyết điểm là java không chạy được phần mềm emap và máy thỉnh thoảng bị treo.mong rằng bản sau bác sơn sẽ khắc phục được để nó càng hoàn hảo hơn.
thank bác Sơn nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
bản rom này đẹp và tiện dụng thì khỏi phải bàn.nhưng có 1 số khuyết điểm là java không chạy được phần mềm emap và máy thỉnh thoảng bị treo.mong rằng bản sau bác sơn sẽ khắc phục được để nó càng hoàn hảo hơn.
thank bác Sơn nhiều.

Bạn xem lại, trên máy mình, không treo, cài cái gì bằng Java cũng chơi tất, kể cả emap. :D Vì vậy không biết nguyên nhân và như thế chẳng biết cách khắc phục.

dungtdt

Bác Sơn đen ơi..........sao tui up rom lên rồi....tedt mọi thứ đều ok hết..nhưng chỉ có mõi cái chup hình là bị giựt ảnh thôi...không chụp được....máy của bác có bị vậy kô???????????

thienly12333

reset lại là oke hết,1 lần ko được thì 2 lần như thế vài lần sẽ ổn định,câu hỏi này đã có nhiều người hỏi rồi,lần sau đọc kĩ các bài viết rồi hãy hỏi nghe bạn.chúc vui!!!!!!!!!!

BietSoSoThoi

Mình mới up rom này vào atom, tình trạng là nó hay treo cứng.. soft reset không hết, hard reset thì được. Hay báo hết pin mặc dù pin vẫn còn hơn 50% (soft reset là báo pin lại bình thường)

AnhPheCT

Mình mới up rom này vào atom, tình trạng là nó hay treo cứng.. soft reset không hết, hard reset thì được. Hay báo hết pin mặc dù pin vẫn còn hơn 50% (soft reset là báo pin lại bình thường)

Câu này nghe quen quá!!! Up 1 lần ko dc! HR lại Up lại lần sau!!! Nói nhỏ nghe nè!!! Bản Rom này tốt nhất từ trước đến giờ luôn!!! Camere RS 1-2 lần OK!!! còn mọi thứ test rất tốt!!! nhé!!! Nếu máy thấy chậm thì đừng cài Phần ExtendedROM hoặc cài thủ công phần nào thôi!! (Theo tôi đừng cài Opera là ok!!)

BietSoSoThoi

Câu này nghe quen quá!!! Up 1 lần ko dc! HR lại Up lại lần sau!!! Nói nhỏ nghe nè!!! Bản Rom này tốt nhất từ trước đến giờ luôn!!! Camere RS 1-2 lần OK!!! còn mọi thứ test rất tốt!!! nhé!!! Nếu máy thấy chậm thì đừng cài Phần ExtendedROM hoặc cài thủ công phần nào thôi!! (Theo tôi đừng cài Opera là ok!!)

Cảm ơn nhé. Mình bỏ luôn cái Ex Rom rồi.. thấy đỡ hơn nhiều. :-?
Làm sao để Remove luôn cái TouchFLO nhỉ ? :D (tại thấy nó hao tài nguyên quá)

Bỏ TouchFlo à, build lại bản khác thôi. Chỉ có cách đó! :D Không chạy thì được!
Còn những thứ trong ExtROM nếu bỏ thì OK, nhưng có 1 số menu bấm vào nó trơ ra thì đừng nói là do ROM nhé! :D
(Sonblack)

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Câu này cũng nghe quen quá!!! Đã tích hợp trong Rom ko thể bỏ được đâu Bạn ơi!!! Nếu Bạn có Xóa được đi chăn nữa thì Máy sẽ chạy bị lổi thôi!!! chỉ còn cách đừng set nó chạy!!! Sử dụng giao diện HTC củ, cài một số themes vào là OK!!! ( vào Start/Settings/Today/Items bỏ chọn TouchFLO là đở tốn khoản 5M Ram đó!!!) Chúc may mắn!!!

BietSoSoThoi

Bỏ TouchFlo à, build lại bản khác thôi. Chỉ có cách đó! :D Không chạy thì được!
Còn những thứ trong ExtROM nếu bỏ thì OK, nhưng có 1 số menu bấm vào nó trơ ra thì đừng nói là do ROM nhé! :D
(Sonblack)

Sao bác không reply cho nhanh gọn mà edit bài của em thế nhỉ.. :-?
hì hì.. mới xài OS windows lần đầu nên bỡ ngỡ.. có gì mong các anh em thông cảm dùm :|
À, cho hỏi thêm cái này: Ngay chỗ keypad không có nút gọi đi nhỉ, phải bấm nút bên ngoài..

Sonblack

Super V.I.P
hì hì.. mới xài OS windows lần đầu nên bỡ ngỡ.. có gì mong các anh em thông cảm dùm :|
À, cho hỏi thêm cái này: Ngay chỗ keypad không có nút gọi đi nhỉ, phải bấm nút bên ngoài..

- Tùy trường hợp mà tạo reply riêng.
- DialPad nó vậy thì mình chấp nhận vậy.

lycucu

keypad không có nút gọi thì bấm bàn phím đỡ đi bác hihi! cám ơn anh SonBlack nhiều nha! khi nào anh sơn rãnh thì anh buil 1 Rom màu đen cho ea xài nha! em kết màu đen lắm!!:D