• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20758)

KiD2034

Mình ở SG nhà có máy FM Radio nghe ngon lành thế mà dế yêu Atom của mình mỗi lần Auto Scan là từ đầu đến cuối đều kô dò đc sóng nào chỉnh 99.90 MHZ cũng chỉ nghe xè xè.Ai biết tại sao lại thế kô chỉ em với?
Mình kô đổ lỗi cho Rom vì thử mấy Rom khác cũng vậy,

linh_ck01

trời ah, có khi headphone của bạn trục trặc rồi bạn test lại headphone trên máy khác xem sao nhé .. mình xài FM vẫn bình thường

linh_ck01

càng ngày thì các ROM của anh Sơn sử dụng Manila 2D càng được nâng cấp và rất đẹp.
Em rất khâm phục anh =D>

Ngoài ra, mình còn muốn nhắn nhủ với các mem khác:
*các bạn lưu ý giùm, đây là bản ROM "cook" do đó sẽ không ai chịu đảm bảo với các bạn là bản ROM sẽ chạy smooth+gently trên máy bạn nhé. Các bạn nếu gặp trục trặc thì nên tham khảo các bài viết trước đây để tránh tình trạng các mem tích cực và Mod phải trả lời quá nhiều lần cho cùng 1 câu hỏi <-- điều này gây sự chán nản và nhàm chán với các mem cũng như Mod.
Chúc các bạn vui
:D:D

lenhutminh

Giao diện TouchFLO Manilla 3D đẹp!
..........
Mong rằng Bản sau đẹp như thế!!! thì tuyệt!!!

TouchFLO Manilla 3D thì đẹp thật đó, thấy là thèm rui, nhưng mới 2D mà đã gồm lên chạy rồi, 3D làm sao chịu nổi?
Theo mình biết TouchFLO Manilla 3D thiết kế cho dòng máy có cãm ứng đa điễm, Atom thì đơn điểm thôi.
Anh Sơn có cách nào nhúng TouchFLO Manilla 3D vô rom không? em cài thử nó không chạy

kain87

TouchFLO Manilla 3D thì đẹp thật đó, thấy là thèm rui, nhưng mới 2D mà đã gồm lên chạy rồi, 3D làm sao chịu nổi?
Theo mình biết TouchFLO Manilla 3D thiết kế cho dòng máy có cãm ứng đa điễm, Atom thì đơn điểm thôi.
Anh Sơn có cách nào nhúng TouchFLO Manilla 3D vô rom không? em cài thử nó không chạy

Theo mình biết, dòng Touch chưa có con nào đa điểm cả, bạn kiểm tra lại thông tin nhé, Touch 3D chạy ko nổi đâu, đừng tham!

thanhlongmbk

Xin phép hỏi một câu hơi ngôc nghếch, hơi ngờ nghệch, hơi tồ tệch và hơi... bị lệch...

Trước đây mình thấy bác Sơn có bản 20775, mình thấy số này cao quá nên nghĩ là bản mới nhất, nhưng giờ thấy nó biến mất và bản mới nhất lại là 20758. Vậy trong 2 bản này bản nào mới hơn? Hay 775 là bản core mới hơn, còn 758 core cũ nhưng update các tính năng mới? Mình đang dùng 775, nhưng mình ko hiểu lắm nên cứ thấy số lớn hơn và... giao diện đẹp hơn là up, hic, chẳng hiểu nó hơn nhau cái gì :(

Nghiêm cấm chê bai nhé, vì đã đính chính là câu hỏi hơi lệch rồi^^

dungluong57

Chào bạn SONBLACK,
Xin tự giới thiệu tôi là một thành viên mới toanh, tuổi cũng kha khá già nên trình độ up còn kém lắm. Mong bạn chỉ giáo cách nào để down load rom về, tôi đang xài chú O2 Atom đen thui chạy WM5se cũng muốn tự mình up rom cho bằng bạn, bằng anh. Rất mong bạn giúp, chân thành cảm ơn - VIỆT DŨNG, (dungluong57@yahoo.com)

KiD2034

trời ah, có khi headphone của bạn trục trặc rồi bạn test lại headphone trên máy khác xem sao nhé .. mình xài FM vẫn bình thường

@ linh_ck01
Headphone của mình vẫn nghe nhạc bình thường bạn ơi?CẤm HP vô mới bắt đc vô đc FM chứ mình AutoScan thì nó chạy từ đầu đến cuối vẫn kô dò đc đài nào hết.Chỉnh 99,9 thì nghe xè xè >,< :((
@ thanhlongmbk
20775 có TOUCH , 19971 có Manila2D,còn Bản 20758 này vừa có TOUCH vừa có Manila2D fai nói là bản Rom này của anh Sơn vừa Đẹp vừa PRO vậy bạn chọn bản nào :-/
@dungluong57
Muốn biết cách UP Rom thì vô đây coi nè,http://pdaviet.net/showthread.php?t=33301
Để anh Sơn có time build ROM mới nữa chứ.
Kô bik khi nào có Rom mới để vọc cho đã nữa ngứa tay ngứa chân quá =))

Sonblack

Super V.I.P
Chào bạn SONBLACK,
Xin tự giới thiệu tôi là một thành viên mới toanh, tuổi cũng kha khá già nên trình độ up còn kém lắm. Mong bạn chỉ giáo cách nào để down load rom về, tôi đang xài chú O2 Atom đen thui chạy WM5se cũng muốn tự mình up rom cho bằng bạn, bằng anh. Rất mong bạn giúp, chân thành cảm ơn - VIỆT DŨNG, (dungluong57@yahoo.com)

Hướng dẫn về up rom có sẵn trong bài giới thiệu ROM.
Các hướng dẫn khác (những điều cơ bản) đều có theo từng chủ đề.
Cứ tìm hiểu và đọc hết sẽ làm được.
Chúc vui!

darkwarrior3

Atom của em gặp trục trặc

Máy em gặp tình trạng như thế này: Nếu pin còn khoảng 50% mà có điện thoại gọi đến thì máy reng được vài tiếng rồi tự động tắt phụt đi. Bấm nút Power thì nó reset lại từ đầu.
Mà mỗi lần reset thì máy rất khó bắt được sóng điện thoại trở lại. Trong lúc nó chưa bắt được sóng thì bị đơ cảm ứng. Máy em đang xài sim Viettel. Em mượn sim Mobile của người khác bỏ vào thì nó ko bị đơ cảm ứng như trên.
Em còn 1 điều muốn hỏi là khi em nghe nhạc được vài phút là máy tắt luôn không nghe được nữa. Vậy làm thế nào để máy tắt màn hình mà vẫn nghe đc nhạc.
Xin anh chị giúp em với. Cảm ơn nhiều!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy em gặp tình trạng như thế này: Nếu pin còn khoảng 50% mà có điện thoại gọi đến thì máy reng được vài tiếng rồi tự động tắt phụt đi. Bấm nút Power thì nó reset lại từ đầu.
Mà mỗi lần reset thì máy rất khó bắt được sóng điện thoại trở lại. Trong lúc nó chưa bắt được sóng thì bị đơ cảm ứng. Máy em đang xài sim Viettel. Em mượn sim Mobile của người khác bỏ vào thì nó ko bị đơ cảm ứng như trên.
Em còn 1 điều muốn hỏi là khi em nghe nhạc được vài phút là máy tắt luôn không nghe được nữa. Vậy làm thế nào để máy tắt màn hình mà vẫn nghe đc nhạc.
Xin anh chị giúp em với. Cảm ơn nhiều!

Đây là box rom bạn thảo luận dòng này vào ĐÂY nhé....
@: chú ý lần sau post bài đúng chỗ nhé bạn....

Lan_Truong

ROM đẹp và đồng bộ thật,chân thành cảm ơn Bác Sơn .
Bác cò nghĩ đến viẹc làm Một bản Rom tiếng việt chưa .
Em nghĩ nó sẽ đúng nghĩa như tên của diễn dàn

AnhPheCT

ROM đẹp và đồng bộ thật,chân thành cảm ơn Bác Sơn .
Bác cò nghĩ đến viẹc làm Một bản Rom tiếng việt chưa .
Em nghĩ nó sẽ đúng nghĩa như tên của diễn dàn

Windows Mobile 6.1 Tiếng Việt nè!!!!

Last edited by a moderator:

mapbuidoi

Bản rom chạy mềm nhẹ nhàng nói chung tuyệt. Nhưng Bác sơn ơi. Bản rom này vẫn còn lỗi khóa màn hình bên ngoài số và khung chưa phù hợp, nhà Bác Sơn nói bên Anh A_C pĩ lỗi này. Và còn cái tai phone khi Em gắm vào nó báo lôi P2s gì đó ko tự phát nhạc.
Em xin bình chọn bản rom này như sau:
-Danh bạ vuốt đã tay
-Tin nhắn vuốt nhỏ dãi vì quá đẹp xem được 99 tin nhắn mới nhất.
-Googlemap nhìn quá phê <= Cái này Anh Em nào xài GPRS đóng tháng trọn gói thì tuyệt
-Chương trình nghe nhạc cực Pro <=Em nghe qua tai phone của Nó Kìa 5610 quá đã BasTress có đủ.
-Weather nhìn tuyệt vời với những ông mẹt chời và những đám mây kèm vài tia chớp nhìn quá thèm
-Photos Vuốt ảnh nhìn mà đã. Vuốt chỉ có thấy nó chạy mượt mà.

<== Phần Đóng góp cấm chưởi nhà ==>

1)Chưa có phần vuốt trong playlis Audio
2)Số giờ hiển thị ngoài màn hình khóa bàn phím không phù hợp với khung.
3)Chỉ cần pix lại những lỗi nhỏ bản này thì bản này xem như Pro hoàn chỉnh.
Wifi Nhanh quá đã
GPRS sim hết tiền vẫn conectign vi vu.
Bản rom này em xin được chấm điểm. 9/10

Còn bạn này muốn test ngon thì khởi động máy chờ nó chạy 5 phút. Cho nó load những thứ cần thiết như danh bạ, sms, picture..... Thì lúc đó bạn mới thấy Touch hiệu quả đến mức khó tin.

toangiaphat

Chào bạn SONBLACK,

Khong kho dau! Nếu đọc ko chắc thì phone E. E chỉ cho.

mapbuidoi

Nguyên văn bởi dungluong57
Chào bạn SONBLACK,

Bác có thể vào trong mục Uprom đó trong đó có bài hướng dẫn đầy đủ và các cách khắc phục lỗi nếu Uprom có vấn đề. Nhớ là dòng nào up dòng đó nha up lộn xộn coi như bác cúng cô hồn cái Atom đó kakaka :)

hoangnam1002hn

Active Member
BÁC SONBLACK LÚC NÀO UP BẢN ROOM KITCHEN CHO ANH EM TỰ CHẾ TÁC CHO BÁC ĐỠ VẤT VẢ NHIỀU LÚC MUỐN ÀM THỬ BẢN ROOM NHƯNG KHÔNG CÓ BẢN ROOM KITCHEN NÀO SẴN ĐẺ LÀM THỬ HÍC KHÔNG DÁM LIỀU:)

mapbuidoi

Bản Kitchen thì mình có nhưng khổ nổi mình hem biết xài mới đau. Xài nó đòi hỏi đủ thử nào là .NET tùm lum mà cuối cung Bild Rom thì nó báo lỗi gì đâu không à. :( Có ai bác nào Pro tạo 1 rom hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh. Rồi các member sẽ tự tay COOKING lấy một bản rom mang phong cách ONLY của mỗi người. Cầu mong có một TOPIC như thế. Còn tiếng Anh bên XDA thì đọc lên đọc xuống hỉu được tí tí. Nhìu từ tra từ điển nó còn không hiểu nữa nói chi là Member.

Edit: Mình quên nữa Bác Sơn Phung Phí quá mình thấy trong thư mục Window có phần Restart nhưng mình nghĩ ko cần thiết tuy nó ko tốn dung lượng nhìu cho rom nhưng mình thỉ chọt viết vào góc phải màn hình chờ 1 tí nó hạ Một cái bản bạn chọn mục Functions> Chọn Reboot nó cũng khởi động lại máy. Hihi mới tìm ra

Chỉnh sửa cuối: