• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21014)

lenhutminh

Từ Bản v21XXX trở lại đây. Vấn đề Camerra cho dù Reset lại cũng hên xuôi hà!! Cho dù Storage còn hơn 20M Programs còn hơn 15M cũng ko thể khởi động được Camera nhé!! lúc được lúc ko!! khỏi bàn nhé!!! Camera ko có lỗi chỉ Nó chiếm bộ nhớ nhiều thôi!!! Có khi tắt TouchFlo cũng ko khởi động dc!!! Vì chụp hình Atom xấu quá mình cũng chẳn quan tâm.... ha ha!!! Good luck!!!!

ủa sao của mình chụp vẫn tốt, có sao đâu, cứ mạp đầy pin, úp rom từ máy tính rồi để yên đó mà chờ đợi, mấy bản rom gần đây mình không cần phải reset máy để khởi động camera nữa, đù còn trống bao nhiêu bộ nhớ thì camera vẫn chạy.

sen68

ủa sao của mình chụp vẫn tốt, có sao đâu, cứ mạp đầy pin, úp rom từ máy tính rồi để yên đó mà chờ đợi, mấy bản rom gần đây mình không cần phải reset máy để khởi động camera nữa, đù còn trống bao nhiêu bộ nhớ thì camera vẫn chạy.

Mình up lại rom thì lại chụp bình thường :-?

Sonblack

Super V.I.P
Mình up lại rom thì lại chụp bình thường :-?

Chỉ cần Reset, chẳng cần phải up lại ROM. Chẳng qua là bạn hên thôi. Và cũng chẳng cần phải suy nghĩ. Port để chạy với 6.1 ngon lành đã là hên lắm rồi. :))

vandinhle

Core & Build is new,and Happy new year :D

Bạn đã dùng Rom nay rồi,có gì mới lạ ko hay chỉ có Core & build thôi, cho nên dạo này Rom của SONBLACK sao khong thấy bàn tán sôi nôi như mấy Rom luc trước nữa,điều này có làm cho SONBLACK nãn chí hay ko nữa hay là làm cho anh chang build Rom ý thức được rằng chỉ nên build rom mới lạ (trừ trường hợp sữa Rom bị lỗi).Nói thế chứ mình đang chờ ROM WM 6.5 ??:-?:-?:-?

KiD2034

Bạn đã dùng Rom nay rồi,có gì mới lạ ko hay chỉ có Core & build thôi, cho nên dạo này Rom của SONBLACK sao khong thấy bàn tán sôi nôi như mấy Rom luc trước nữa,điều này có làm cho SONBLACK nãn chí hay ko nữa hay là làm cho anh chang build Rom ý thức được rằng chỉ nên build rom mới lạ (trừ trường hợp sữa Rom bị lỗi).Nói thế chứ mình đang chờ ROM WM 6.5 ??:-?:-?:-?

Bạn ơi Tháng 12 tháng 1 là tháng lễ hội,người ta fải lo tổng kết và làm việc cuối năm để kiếm tiền xài tết,rồi dọn dẹp nhà cửa mua sắm đồ đạc tết nhất nữa ,rùi có người fải về que ăn tết,chưa tính năm nay VN vô địch chắc cũng có 1 số người đi bão tới giờ chưa về =)) nên mọi người hem có thời gian và anh SƠn cũng vậy fải dành thời gian chăm lo công việc gia đình và vợ con của anh SƠn chứ.
P/S : hầu như tết nhất ai cũng làm biếng hết,nên bạn thấy 4Rom vắng vẻ là 1 điều bình thường,wa tết có lì xì óanh bài ăn là 4Rom lại đông đúc như xưa.
Chúc mừng năm mới pà kon cô pác gần xa.Óanh bài ăn nhìu thật nhìu nhá :D

vandinhle

Bạn ơi Tháng 12 tháng 1 là tháng lễ hội,người ta fải lo tổng kết và làm việc cuối năm để kiếm tiền xài tết,rồi dọn dẹp nhà cửa mua sắm đồ đạc tết nhất nữa ,rùi có người fải về que ăn tết,chưa tính năm nay VN vô địch chắc cũng có 1 số người đi bão tới giờ chưa về =)) nên mọi người hem có thời gian và anh SƠn cũng vậy fải dành thời gian chăm lo công việc gia đình và vợ con của anh SƠn chứ.
P/S : hầu như tết nhất ai cũng làm biếng hết,nên bạn thấy 4Rom vắng vẻ là 1 điều bình thường,wa tết có lì xì óanh bài ăn là 4Rom lại đông đúc như xưa.
Chúc mừng năm mới pà kon cô pác gần xa.Óanh bài ăn nhìu thật nhìu nhá :D
những lời bạn nói nghe ra rất chí lý,SonBlack nghe chắc mát lỗ tai,mình cũng hy vọng wa tết mọi việc đâu vào đấy để mọi người có nhận xét về Rom of SonBlack xác thực hơn.
Mình kô biết wánh bài,ai cũng ăn hết vậy ai là người thua,
Năm mới chúc mọi người nhiều sức khỏe và an khang thịnh vượng.

ryve25

Ei, hello thể. i just want to ák ì i can íntall úing the Ó only option. i want to have a clean wm6.1?. I dont want the touchflo and other unnecessary stuffs so á to save mêmory.. í it posible?.

ryve25

Ei, hello there. i just want to ask if i can intall using the "OS only" option?. because i want to have a clean wm6.1?. I dont want the touchflo and other unnecessary stuffs so as to save memory.. is it possible?.

pavitar

hi sonblack dear ,,i have installed this rom ,and whenver i got incoming call the caller hear his voice back ,like echo efect ,,plz tell about this problem
thanks

AnhPheCT

Bản Rom này A.Sơn chưa EN hóa phần âm báo hết Pin!! ảnh:
Bản Rom này hơi nặng hơn trước!!! IE 6.0 rất tốt!!!
Đang mong chờ Bản Rom sau Tích hợp Windows Mobile 6.5!!! Cảm ơn nhiều lắm!! Chúc Năm mới Như Ý!!!

Stone_ll

yes,Mr. Sonblack's ROM is wonderful! but there are some unknown problems for my device(and maybe someone else who installed Chinese language Plus):the device hang up and halt occasionally when the other programms are running with no reasons!it might not happened to those who use clean English ROM,but for those who installed Chinese language Plus,it's really a trouble!(i have try lots of plus but the problem still exist!)

Hi Sonblack , have you get some opinions?
but happy new year to you.:p

nguyenthuanbg_pv

Vừa Up xong bản ROM của pác SonBlack.
Cảm nhận ban đầu là chạy mượt mà, giao diện thì khỏi bàn nữa vì cũng rất quen rùi (TouchFlo M2D).
Đúng như nhiều bạn phản ánh: cái Camera ban đầu cứ nháy liên hồi, chóng cả mặt. Nhưng sau vài lần Reset thì đã hết :)), mình phải reset đến lần thứ 3 đấy.
Cảm ơn pác SonBlack =D>=D>=D>

nguyenthuanbg_pv

Tự nhiên có tình trạng: Pin cứ <70% là không lên. Bật lại nguồn, nhưng cứ xong quá trình khởi động là tắt luôn màn hình, mà đèn xanh báo sóng vẫn nháy, gọi đến không được.
Mình không nghĩ là do ROM :-??, cáo pác nào gặp "vụ" này chưa? :-??:-?
Pác nào biết chỉ giùm với. Thanks.

cunxinh

Tự nhiên có tình trạng: Pin cứ <70% là không lên. Bật lại nguồn, nhưng cứ xong quá trình khởi động là tắt luôn màn hình, mà đèn xanh báo sóng vẫn nháy, gọi đến không được.
kaaa thay pin mới là hít chả hỉu sao :)):)):))

nguyenthuanbg_pv

Chắc là thế quá :(.
Mình thử bỏ dấu tích trong Setting/ System/ Power/ Advanced/ Turn off device if not used for... xem sao. :-?

lydia

hi SONBLACK,
this rom little faster with other rom, but have a some problem with this rom :

i have network problem with this rom. sometimes i can't connect to GPRS with my provider (TELKOMSEL - Indonesian). and if connected it not stay more than 1 minutes (auto díconnect). After auto disconect can't be reconnect, must reset first.

second problem with STK (Sim tôl Kit) the error mesage is "Enter Something" ì requierd a PIN.

third problem with CAMERA, sometimes FLICKER and sometimes cannot capture.

Have solution ?

before i use OS20273 ROM, this rôm problem with battery performance. can't be stand by more than 8 hours (without call, only GPRS on).

Thanks for every ROM your team created.

Chỉnh sửa cuối:

pal2000

Thỉnh thoảng mình cũng gặp tình trạng này và mình cũng khẳng định là không phải do Rom đâu, cách khắc phục là tắt máy - tháo Pin ra - lắp Pin lại bật máy chạy bình thường. Đây là cách khắc phục của mình hi vọng bạn cũng khắc phục được. Nếu không bạn tham khảo bài viết khắc phục chai pin trong diễn đàn thử xem.
Chúc may mắn