• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 21014)

andy_music_cute

Sau một thời gian tìm hiểu cách up rom e da up rom thành công trong bản room này, một lần up bằng thẻ nhớ bị thất bại. Sau khi vọc bản rom này với bản rom nguyên thuỷ thì em thấy bản rom này chạy tốt, ko thấy lỗi gì cả, chụp hình, nghe nhạc okie. Mong bác Sơn tiếp tục gắn bó với topic này, Cảm ơn bác nhiều!!!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Sau một thời gian tìm hiểu cách up rom e da up rom thành công trong bản room này, một lần up bằng thẻ nhớ bị thất bại. Sau khi vọc bản rom này với bản rom nguyên thuỷ thì em thấy bản rom này chạy tốt, ko thấy lỗi gì cả, chụp hình, nghe nhạc okie. Mong bác Sơn tiếp tục gắn bó với topic này, Cảm ơn bác nhiều!!!!!!!

Tôi vẫn gắn bó với PPC nhưng với Atom thì phải chia tay rồi. Dĩ nhiên với box ROM thì mình vẫn hết mình chỉ duy nhất 1 điều không thể làm rom cho Atom nữa mà thôi. Khi có điều kiện cũng sẽ làm kia mà (tức là có máy trong tay ấy) :D

KiD2034

Tôi vẫn gắn bó với PPC nhưng với Atom thì phải chia tay rồi. Dĩ nhiên với box ROM thì mình vẫn hết mình chỉ duy nhất 1 điều không thể làm rom cho Atom nữa mà thôi. Khi có điều kiện cũng sẽ làm kia mà (tức là có máy trong tay ấy) :D

Atom đi là sao nhỉ,chắc óanh bài văng mất ùi:D,chia bùn với Anh Sơn,bik bao nhiu kỉ niệm với Atom,jờ đây chỉ còn lại kỉ niệm.:((
Cho em hỏi bi jờ hem có Rom Atom Pure nữa,em wa Rom Atom Exec up Rom bên đóa có đc kô dạ?:-/

mykolor

Atom đi là sao nhỉ,chắc óanh bài văng mất ùi:D,chia bùn với Anh Sơn,bik bao nhiu kỉ niệm với Atom,jờ đây chỉ còn lại kỉ niệm.:((
Cho em hỏi bi jờ hem có Rom Atom Pure nữa,em wa Rom Atom Exec up Rom bên đóa có đc kô dạ?:-/
Được luôn, up ROM only, không up Bootloader và ExtROM.
p/s: Up chết ráng chịu. :-??

KiD2034

Được luôn, up ROM only, không up Bootloader và ExtROM.
p/s: Up chết ráng chịu. :-??

Hix hix,từ cổ chí kim,em chỉ up = thẻ nhớ mà thui,giờ kô mún up Bootloader thì fải làm sao,mà hình như Bootloader đâu có up đc đâu?
Vậy chỉ cần Trích xuất file diskimage_Ver.nb0 từ file ROM đã được cung cấp và đổi tên thành diskimg.nb0.
Dùng trình soạn thảo Hex (ví dụ FlexHEX) cắt 12 byte đầu của file diskimg.nb0 và lưu lại rồi chép vào thẻ nhớ (thư mục gốc của thẻ nhớ).
Kô trích xuất file ExtendedRom.img.

takaru

Buồn quá , buồn quá . Các mem atom ơi , làm gì để a Sơn tiếp tục có thểvowi gán bó với atom đi . Donate ngay

KiD2034

Buồn quá , buồn quá . Các mem atom ơi , làm gì để a Sơn tiếp tục có thểvowi gán bó với atom đi . Donate ngay

Có 1 cách này nè : 14/2 gởi tặng Anh Sơn 1 con Atom.Thế là 4rom Atom sẽ trở lại như xưa :D

takaru

chuyển khoản , chuyển khoản . Có ai biết tên tài khoản của a Sơn xin cung cấp lên diễn đàn. các mem ai có lòng thì cùng nhau " bố trí " cho a Sơn ngay. WM 6.5 đã có rồi . Không thể như thế này được

AnhPheCT

A_E bên Atom Vui lòng ủng hộ cho A.Sơn (Chủ Box) Tìm lại con Atom mới để tiếp tục build Rom cho A-E!!! Mình vơ cả hai tay!! A-E nào đồng ý cho ý kiến luôn!!! Ai có số tài khoản A.Sơn cho mình xin!!! Ý A-Em sao!!!!?

iac3904

Very nice rom 21014!
But I still got a problem on STK service. When I use mobile bank service. In the last step, (enter code) it showed the message "Please enter someting".
How to fix this problem?

Sonblack

Super V.I.P
Very nice rom 21014!
But I still got a problem on STK service. When I use mobile bank service. In the last step, (enter code) it showed the message "Please enter someting".
How to fix this problem?

This is not a problem with rom. Please contact your network suppliers for information. I tested with my Vietnamese Network Suppliers, everything is ok for STK service.
Thank you so much for your attention. :D

VOKE

Miệt mài ghê nha bác Sơn ! Mà sao chưa có ai report hết vậy ?
Không biết con Atom em có còn không để up Rom cho dzui cửa dzui nhà ... hic hic !

advshadab

I'm also unable to íntall new rom. My UsB jack is not working.

Thinking to upgrade the mobile.