• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

blackdoor

Manager
Cá nhân tôi không thấy sự chênh lệch rõ rệt về thời gian dùng pin giữa bản T4 và T5, khởi động không bị treo. Tôi dùng cả S2U2 v1.52 mà không thấy hiện tượng SB, dùng SPB PocketPlus ổn (ngoài trừ việc icon backlight không có thanh trượt để chỉnh), xem video từ thẻ nhớ bằng CorePlayer thì có hiện tượng dừng hình. Nếu bị treo khi boot, các bạn up thử lại ROM này, nhớ hard reset sau khi up xong.

tuandait

Cái khác thì em không được rõ lắm. Nhưng riêng về xem video, đọc file wmv có dung lượng >50mb trên win media của bản ROM trung quốc(kyboy) thì không hề có hiện tượng dừng hình, nhưng trên T4 hoặc T5 thì dừng liên tục, thậm chí có những file còn không tải nổi.

binhmogas

mình thấy bản rom t5 này rất kén pin pin mà hơi chay khi reset hay bị treo ở màng hình khởi động. nhưng cũng có cách khắc phục là tháo pin ra khoảng 10 phút thì sẽ bình thường nhưng lịch sẽ về 1/1/2000.8-|

pavilionnt

Các bác ơi ở bản t5 có phần chỉnh độ phân giải màn hình về QVGA đấy. Em nghịch thử rồi hay phết. Thế là từ giờ có thể cài mấy phần mềm QVGA cho Flame rồi hihihihihihihih

ndlinh

Bạn ơi, T5 còn có chế độ WVGA nữa đó khá hay nhưng hiện tại ít phần mềm hỗ trợ nhưng để đọc ebook thì rất good chỉ tiếc font chữ thể hiện trên màn hình chính hơi nhỏ.

huysmall

Bản T5 thì bắt đầu có nhiều cải tiến. Nhưng hãy đợi bản chính thức thì hẳn hay. Vì với cấu hình hiện tại của Flame thì mình vẫn thấy các ứng dụng chạy chưa đc smooth. :( hay mình quá cầu toàn nhỉ

blackdoor

Manager
Tới hôm nay mới để ý, bản 004T5 chỉ nhận mà không thể gửi SMS đi, tôi dùng Mobi, không biết có bạn nào gặp tình huống này không.:(

Đã tìm ra ngyên nhân: phải đổi số tổng đài tin nhắn từ 84900000014 thành 84900000012 mới send được. Tuy nhiên lại phát sinh vấn đề là trên PDA không biết đổi thế nào, phải mang SIM sang máy khác (nokia) mới đổi được.:-??

Chỉnh sửa cuối:

quandao

Mình úp và cũng đâu có bị lỗi tin nhắn đâu, mình đang xài mạng mobi.
Nói chung xài từ bữa đến giờ ko bị hiện tượng gì cả. Nói chung là good.

pavilionnt

Bạn ơi, T5 còn có chế độ WVGA nữa đó khá hay nhưng hiện tại ít phần mềm hỗ trợ nhưng để đọc ebook thì rất good chỉ tiếc font chữ thể hiện trên màn hình chính hơi nhỏ.

Bạn ơi mình tìm chỗ để chọn WVGA mà không thấy, chắc ohair cài thêm phần mềm rồi, bạn có không share cho mình với. Thanks !!!!!!!!!!

monkeyking0808

Hi các bạn, có cách nào trích cái WVGAFIX3.5 trong bản t6 ra ko nhỉ, nếu có bạn nào làm dc thì post lên cho mọi người cùng xài nha.

em co con o2 flame khi tat nguon thi ok,nhung khi bat lai nguon thi khong the tro ve che do binh thuong duoc.cac bac co cach nao giup em vói.em
cam on cac bac.

blackdoor

Manager
@jimmymobile:
- Bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu.
- Flame của bạn chắc bị ngủ rồi (sleep beauty), bạn up lên bản ROM mới (Cotulla 003, 004) sẽ khỏi bệnh đó.

Cho mình hỏi, bản ROM 004 của Cotulla sau khi úp xong, Flame có bị hiện tượng rớt sóng nữa không ? Các Bro đã up ROM này rồi có thể cho mình biết. Mình đang dùng bản ROM 002 của Cotulla nhưng vẫn bị rớt sóng Mobi ở một số vùng.

blackdoor

Manager
Up ROM Cotulla có làm thay đổi được Radio đâu, trước khi up thế nào thì sau khi up vẫn vậy thôi.

Vậy thì mình có được lợi ích gì khi up những bản ROIM này, nếu nó vẫn không thay đổi được tình trạng lỗi như thế này.