• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA Flame ROM WM6.5

blackdoor

Manager
Kuboy đã cho ra đời một bản ROM 6.5 mới (build 21953), link tải ở đây:
http://www.brsbox.com/filebox/down/fc/37d9fd690473c1b4f429748688463d0e/rand/397731423

Bản này giao diện tựa như bản 21198 VISTA trước đây của Kuboy, tốc độ boot chậm hơn. Các lỗi ở bản này vẫn chưa khắc phục được là:
- Camera đã vào được nhưng thường xuyên treo, coi như không có tác dụng.
- Vào setting để chọn lựa nhạc chuông cũng bị treo
Chưa thử nhắn tin và thời gian dùng pin.
Tốt nhất là quay về 6.1 và chờ các bản tiếp theo ngon hơn vậy.

Nếu bác nào thích có ROM mới thì có thể thử.:D

Chỉnh sửa cuối:

ndlinh

đợi mãi cuối cùng cotulla cũng ra bản Win6.5 rồi,anh em flame cùng test nào.

blackdoor

Manager
Bản 6.5 này lỗi ở Camera khi thoát là phải SR máy (tác giả nói là chưa khắc phục được). Các ứng dụng khác (Mobile Shell, Core Player, Resco...)chạy ổn, chưa biết vào chỗ nào để xem thông số build của ROM, có lẽ là 21502.

woonlin

Mới cài bản 6.5 English của Cotulla. Giao diện đẹp, nhưng hay bị tình trạng treo máy và soft reset lại thì máy chỉ hiện ra màu đen và dòng chữ boot... treo máy suốt. Phải hard reset lại mới bình thường.. chạy các chương trình khác Ok

hackingtheinbox

hix! máy mình mấy ngày nay không bắt được sóng! mình uprom 6.5 này cũng vô vọng! hix! nếu mà ngày xưa không mua cái máy này với giá cắt cổ! làm em tiếc thì chừ em đã liệng nó đi rồi

woonlin

Thằng Flame tôi cũng vậy, đang xài WM 5.0 sóng ngon lành, tự nhiên 2 tuần nay cà chớn.. sóng yếu xiều, có lúc rớt mạng.. nên up rom 6.5 cũng chả cải thiện sóng... nhưng bản rom này hay treo quá.. cài lại WM 5.0 thì không cho cài... hic.. sao đây???

blackdoor

Manager
Bản 6.5 này có một lỗi khó chịu khi thoát camera thôi, ngoài ra hầu như không có lỗi khác.
Các bạn nhớ sau khi up ROM xong phải Hard Reset thêm một lần.

pavilionnt

Các bác dùng thế nào ý chứ, em dùng thấy ok mà, chạy mượt mà sóng cũng tốt lắm, mỗi tội lúc chuyển độ phân giải sang WVGA thì không vào dc Start thôi. Có bác nào biết cách khắc phục cái này ko chỉ cho em với.:)

blackdoor

Manager
Bản 6.5 này không hao pin nhiều so với các bản 6.5 CHS trước, nếu so với 6.1 thì vẫn hao nhanh hơn một chút, tuy nhiên sự chênh lệch đó là không nhiều.

nhattuong

Active Member
có ai hack icon battery nổi lên được ko ? mình hack ko được. bạn nào hack được xin chỉ giúp. Thanks

blackdoor

Manager
Đã có bản WM6.5 V2 của Cotulla, các bạn tải về dùng thử nhé:
Mã:
http://cotulla.pp.ru/data/WOF_V2_BattleWithDD_Flame_WWE.rar

VUNHATVAN

Một số lỗi nữa:
- Ở chế độ Menu WM6.5, nút start hay bị lỗi không bật được menu.
- Chọn chế độ MassStorage trong USB to PC bị lỗi không thực hiện được