• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA O2 Zinc - ROM WM6.1

dom

Các Pác có biết chỗ nào Cứu Zinc không? nhóc Zinc của em bi đứt cáp khi uprom,giờ không thể up và nếu có dùng mẹo up thì vẫn ở bootloader rồi không chay.

nin1009

Các Pác có biết chỗ nào Cứu Zinc không? nhóc Zinc của em bi đứt cáp khi uprom,giờ không thể up và nếu có dùng mẹo up thì vẫn ở bootloader rồi không chay.

bạn xạc pin máy cho đầy,dowload bản rom 6.1 về copy vào thẻ nhớ,thẻ phải còn trống 1phần 2,sau đó cấm sạc vào,đồng thời bấm nút sang phải giữ im và chọt reset,quá trình up rom sẽ diễn ra trong 10 phút,bạn thử cách đó xem sao,hôm trứơc máy mình tự dung không vào win đựơc mình up kiểu đó cứu đựơc máy mình đó

Posted via Mobile Device

nonoone711

hix e làm như bác chỉ,sau 1 hồi chạy vào tới màn hình welcome là nó đứng luân,ai biết cách khắc phục chỉ mình với huhu

NguyenTu

Super V.I.P

bạn up bản rom gốc đi, Kiếm cáp ngon và sạc đầy PIN. Chúc thành công!!

hobac99

em mới dùng con Zinc được vài tháng nhưng thấy khá ổn, chỉ có bàn phím đôi khi điên điên, các phím Dial nhấn cả chục lần chỉ chạy 1 lần, bàn phím qwerty thì 2 phím A và N thì bị chai, lâu lâu bấm không được, nhưng về mặt tính năgn thì ok, bề ngoài khá mạnh mẽ, nói chung thì e thích nó lắm, nhưng tìm hoài không ra cái ROM, bác nào có link nhanh thì post lên nha, e ghét cái Rapid hay Mega lắm

tôi nhất trí với bác. phím A và N con zinc của tôi cũng phải đè mạnh mới chạy. rồi máy bỏ tuí quần không thèm hiện màn hình nữa (trong khi vẫn chớp đèn, chuông câm dù có người đang gọi) bấm gì cũng không được chỉ có nước tháo pin. bác nào đã trị được thì cho anh em kinh nghiệm với nhé.
Cám ơn:-/

jimmynhut2002

tôi nhất trí với bác. phím A và N con zinc của tôi cũng phải đè mạnh mới chạy. rồi máy bỏ tuí quần không thèm hiện màn hình nữa (trong khi vẫn chớp đèn, chuông câm dù có người đang gọi) bấm gì cũng không được chỉ có nước tháo pin. bác nào đã trị được thì cho anh em kinh nghiệm với nhé.
Cám ơn:-/

nếu bác còn xài zinc thì em chỉ cho một cách khắc phục lỗi trên.vì vỏ sau của zinc có cái gờ đè nút khởi động.nếu vỏ máy bị ép sẽ làm trật khớp và màn hình bị tối thui trong khi vẫn chớp đèn.dùng 1 miếng giấy lót vào nút đó tăng diện tích tiếp xúc cho vỏ máy nó sẽ không bị trợt khớp nữa.và lại yêu quý zinc như xưa.:-?