• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA O2 Zinc - ROM WM6.1

demonvn

chính xác, dùng Room down từ trang www.seeo2.com là ok nhất luôn, sau khi up lên bản này, máy chạy nhanh hơn, giao diện đẹp hơn và phím Dial cũng ít đơ hơn nữa đó. Quan trọng là thu sóng rất khoẻ ^^

ecoli

uh,để mình up rom thử xem sao.cám ơn bạn nha

Các lỗi của bạn gặp phải, mình nghĩ nên uprom lại.
Rom 6.1 mình chưa dám test thử, vì cách uprom từ thẻ miniSD thấy ghê quá (trước đây mình uprom con Atom kiểu này 1 lần, giữa chừng chết ROM, nên bây giờ sợ lắm). Còn ROM chính thức 6.0 từ nhà sản xuất thì mình không bị nhưng lỗi như vậy.
bạn có thể tham khảo tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25547

thienglong

Lâu ngày mới quay lại PDA Việt, thấy hay quá, tui cũng đang xài con O2 zinc, nói chung là máy chạy ổn, sóng tốt, pin lâu, và cũng bị chai phím A và N, bác nào up lên WM6.1 thì cho xin ý kiến nhé, ko biết có chạy ổn ko vậy.

ecoli

Lâu ngày mới quay lại PDA Việt, thấy hay quá, tui cũng đang xài con O2 zinc, nói chung là máy chạy ổn, sóng tốt, pin lâu, và cũng bị chai phím A và N, bác nào up lên WM6.1 thì cho xin ý kiến nhé, ko biết có chạy ổn ko vậy.

Người ta uprom rầm rầm ở đây nè bạn.

nobita_ibn

chào bạn mình mới dùng con O2 zinc nên chưa biết gì về nó.Bạn có thể chỉ cho mình cách format máy được không.Cám ơn bạn nhiều.

ecoli

chào bạn mình mới dùng con O2 zinc nên chưa biết gì về nó.Bạn có thể chỉ cho mình cách format máy được không.Cám ơn bạn nhiều.

Bạn ấn giữ nút Power, đồng thời chọt vào nút reset. Sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

nin1009

Phiên bản ROM WM6.1 dành cho O2 Zinc, ngôn ngữ WWE

Link tải ROM:

Mã:
http://rs157.rapidshare.com:80/files/111683170/19202-XLt.rar
http://www.mediafire.com/?7dmbjwy1yyv

ROM sưu tầm nguồn trên WiKi.

em up xong thì trong ppc không có phần mền File Esplorer mặc định nữa nên không thề gởi blutooth được.có file cab của File Esplorer mặc định không cho em với,hỗ trợ em nhe,cám ơn huynh trước :-?:-?:-?

NguyenTu

Super V.I.P
em up xong thì trong ppc không có phần mền File Esplorer mặc định nữa nên không thề gởi blutooth được.có file cab của File Esplorer mặc định không cho em với,hỗ trợ em nhe,cám ơn huynh trước :-?:-?:-?

bạn cài thêm Resco Explore để gửi nhận Blutooth nhé! Tìm trên Rum

nin1009

bạn cài thêm Resco Explore để gửi nhận Blutooth nhé! Tìm trên Rum

muốn gởi Blutooth của Zinc đầu tiên là phải mở Blutooth trước,rồi sau đó mới dùng file Explorer mặc định của máy mới gởi được,Resco Explore chĩ gởi được cho những máy nokia thông thường thôi,chứ gởi Blutooth giữa hai ppc phải gởi bằng file Explorer mặc định của máy mới gỡi được anh à,rom 6.1 đã loại bỏ file Explorer mặc định rồi,thế vào đó là Resco Explor 6.15 nên không cần cài Resco Explor nữa :p:p:p:-/:-/:-/

NguyenTu

Super V.I.P
muốn gởi Blutooth của Zinc đầu tiên là phải mở Blutooth trước,rồi sau đó mới dùng file Explorer mặc định của máy mới gởi được,Resco Explore chĩ gởi được cho những máy nokia thông thường thôi,chứ gởi Blutooth giữa hai ppc phải gởi bằng file Explorer mặc định của máy mới gỡi được anh à,rom 6.1 đã loại bỏ file Explorer mặc định rồi,thế vào đó là Resco Explor 6.15 nên không cần cài Resco Explor nữa :p:p:p:-/:-/:-/

ai nói bạn là Resco chỉ gửi Blutooth cho máy NOKia? Mình đang dùng đây gửi được tùm lung hết cả các loại: Nokia(một số loại: N95 thường và 8G, 5320; 6233, 6300, 6230i,..) Mobiado, Blackberry 8120, samsung D780...

nin1009

ai nói bạn là Resco chỉ gửi Blutooth cho máy NOKia? Mình đang dùng đây gửi được tùm lung hết cả các loại: Nokia(một số loại: N95 thường và 8G, 5320; 6233, 6300, 6230i,..) Mobiado, Blackberry 8120, samsung D780...

thì đành rằng là vậy, nhưng giữa ppc với nhau là không được,vậy là anh chưa gởi Blutooth của Zinc lần nào phải không,dùng Zinc gởi cho ppc khác ấy hỗ trợ em nhe:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Bạn nin1009 nói đúng đó. Mình dùng zinc nên biết bệnh của nó mà. Khi dùng resco để gửi file cho ppc khác nó kén lắm, đa số phải gửi bằng File Explorer mặc định của WM thì mới thành công.

nin1009

Bạn nin1009 nói đúng đó. Mình dùng zinc nên biết bệnh của nó mà. Khi dùng resco để gửi file cho ppc khác nó kén lắm, đa số phải gửi bằng File Explorer mặc định của WM thì mới thành công.

có cách nào không anh,hỗ trợ em với:-/:-/:-/,có cách nào tách file Explore mặc định của WM ra không anh

Chỉnh sửa cuối: