• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

tinh_la_gi

Administrator
Theo kinh nghiệm của mình dùng cái nè lâu rùi thì nếu dùng offline data bản đồ ko phóng to và chi tiết đc,nên mình toàn dùng online xem đến đâu load đến đó xem rõ ràng và chi tiết hơn.
ps:mình dùng GPRS thuê bao hàng tháng 200k!
Đó là do người tải data về thôi .. nếu bạn chọn zoom cả 17 cấp độ xem..data khổng lồ và chi tiết !! Vì thật ra bạn dùng wifi hay GPRS load kiểu online thì nó củng lấy data từ đấy về thôi

bupbes

T.T ! Hiện em vừa xem 2 bài
1/
Links download Maps & Bung nén ra copy từng thư mục tương ứng vào /private/var/mobile/Media/Maps :

2//private/var/mobile/Library/

chẳng biết làm cách nào cho 2G có cái bản đồ cũng đc hem cần định vị ........ mò mãi mà ko ra ... hỏi thì ngại.............. nhưng nghĩ các VIP pda chắc thương em nhỏ T.T nên xin đc chỉ chi tiết giúp em T.T

hungdqk

cả 2 file trên giải nén ra là 323MB phải ko các bác ơi, em cop vào xe thấy bị thiếu nên em sợ là em giải nén sai

XuanTruong

Super V.I.P
1/
Links download Maps & Bung nén ra copy từng thư mục tương ứng vào /private/var/mobile/Media/Maps :

chẳng biết làm cách nào cho 2G có cái bản đồ cũng đc hem cần định vị ........ mò mãi mà ko ra ... hỏi thì ngại.............. nhưng nghĩ các VIP pda chắc thương em nhỏ T.T nên xin đc chỉ chi tiết giúp em T.T

Đường dẫn này mới chuẩn nè:)) => /private/var/mobile/Library Copy Data vào đó nhé!;;) Còn đường dẫn này => /private/var/mobile/Media/Maps Là của chương trình OfflineMaps để dùng với Maps mặc định trên iPhone!:))

cả 2 file trên giải nén ra là 323MB phải ko các bác ơi, em cop vào xe thấy bị thiếu nên em sợ là em giải nén sai

Tải 2 File về giải nén ra sẽ được 1 File xGPS_map.db có dung lượng đúng như Bạn nói đó, xong Copy vào như đường dẫn ở trên!:D

tinh_la_gi

Administrator
1/

Chi tiết thế gòi mà... vuóng bước nào nói rỏ mới chỉ được ... chứ vòng vòng có 3-4 bước thế thôi

Giải nén ko báo lổi là ok gòi bạn !

kythuat

xGPS chạy rất sướng, load data về, chỉnh như huơng dan roi copy data vao iphone la chạy
chuản luôn, Dịnh vị và tốc dộ chính xác phết

tinh_la_gi

Administrator
Ai muốn quản lý người khác thì cài vào rồi xem log lại là biết ngay có đi chơi hay khônlie62jn2 nhé !!!

Bửa tối đi Bình Dương mà nó ghi lại làm lộ hết >:)

pepsi98n

Ai muốn quản lý người khác thì cài vào rồi xem log lại là biết ngay có đi chơi hay khônlie62jn2 nhé !!!

Bửa tối đi Bình Dương mà nó ghi lại làm lộ hết >:)

Làm cách nào để xem log lại vậy bạn? (mình đang sử dụng iPhone 3G world, xGPS ver 1.2.6)

tinh_la_gi

Administrator
Muốn xem log phải cài thêm cái xGPS - Manger trên máy tính thì nó mới xem log được bạn à ...

Xem link tải phần mềm ở các bài viết trước !

duc94

Các pác ơi: cho em hỏi tý chút

Hôm qua sau khi cài xGPR về thì con iPhone của em sinh ra 1 bệnh lạ: cứ chạy vào chương trình này hoặc Safari thì màn hình cứ tự động xoay ngang.....lạ quá.....còn chạy các chương trình khác thì vẫn vô tư....ai biết xin chỉ bảo giùm...em xin cám ơn nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Các pác ơi: cho em hỏi tý chút

Hôm qua sau khi cài xGPR về thì con iPhone của em sinh ra 1 bệnh lạ: cứ chạy vào chương trình này hoặc Safari thì màn hình cứ tự động xoay ngang.....lạ quá.....còn chạy các chương trình khác thì vẫn vô tư....ai biết xin chỉ bảo giùm...em xin cám ơn nhiều

Để điện thoại đứng hay ngan thế bạn ?! mình dùng từ trước giờ có seo đâu !!

duc94

Em vẫn để điện thoại thẳng đứng.......chứ để ngang mà nó xoay....thì em hỏi làm gì.....====> kỳ cục quá....

tinh_la_gi

Administrator
Update luôn lên 1.2.7 xem sao bạn !!! Tình trạng bệnh này chưa gặp lần nào !!

tinh_la_gi

Administrator
Hình như 1.2.7 có lổi.... anh em nào đang dùng 1.2.5 or 1.2.6 thi khoan update nhé...

Test lại mấy phát đã...

ngcung

Mình xai IP 2G làm theo cách hướng dẫn trên diễn đàn máy vẫn chạy tôt. Cóp điều không xác định được tdd]ờng đi khi vào driving dỉection thôi. Chay máy hiện ra computing your route đến 20% thì dừng lại. Bác nào có cao kiến chỉ hộ.Thanks ngcung@gmail .com

tinh_la_gi

Administrator
Tình hình là sau khi up lên 1.2.7 thì icon báo sóng GPS biến mất !!:-?? Nếu chú ý thì khi open xGPS ta thấy cái icon đồng hồ báo thức (chỉ hiển thị khi có chọn báo thức) nó củng bi đẩy ra 1 khoản tương ứng với icon báo sóng GPS !! nhưng không hiểu nó bị trong xuốt hay bị mất hay lổi ở máy của TLG !? :-?
Mọi chức năng hoạt động bình thường - ai up lên lên chạy lung tung ben - xác định vị trí sai thì Respring lại và reset luôn GPS lại là sẽ lại ngon lành !! =D>

Ai up lên 1.2.7 gòi mà nhìn thấy Icon GPS thì báo TLG cái để chửa bệnh cho con vợ mới thân iu cái nhé :(